» Articles » Harshen maciji a cikin mutane - ta yaya ake rabuwa?

Harshen maciji a cikin mutane - ta yaya ake rabuwa?

Tsaga (ko yankan) harshe yana ɗaya daga cikin hanyoyin asali don gyara jiki a cikin shekaru goma sha biyar da suka gabata. Komawa a cikin 2002, al'umma ta fahimci "harshen maciji", bayan kusan shekaru goma da rabi lamarin ya canza sosai, kuma yanzu yawancin salon gyara gashi suna ba da sabis na "tsaga", tunda buƙatar hakan tana ƙaruwa.

Yanke harshe yana da tarihin shekaru dubu kuma ya samo asali ne daga wayewar mutanen Mayan. An wajabta wa manyan firistoci su mai da kan su yaɗuwar harshe (wani lokacin ana raba shi zuwa sassa 3-4), wanda wani irin ƙyama ne.

Shekaru ɗari da yawa bayan haka, koyarwar "yoga" ta karɓi al'adar raba harshe. Tsoffin 'yan baranda na wannan rukunan sun yi imanin cewa harshe mai lanƙwasa da tsawa zai taimaka musu su yi atisaye na musamman wanda ya kusantar da mai shi kusa da sanin kasancewa da wuce rayuwa. Yawancin alloli na Indiya suna da irin wannan yare. A cikin addinin Kirista, an yi imani cewa bayin Shaiɗan ne kaɗai ke da harshe mai jujjuyawa.

A zamanin yau, rarrabuwa tana zaɓar yawancin wakilan ƙananan al'adu daban -daban, daga Goths masu duhu da emo, kuma suna ƙarewa da punks, ƙarfe -ƙarfe da freaks. Manufar tsagawa, kamar sauran kayan adon jiki (huda, ramuka, jarfa), shine bayyana kai na mutum. Amma tunda ba za ku yi mamakin kowa da kunne a kunne da tattoo a hannu ba, kuma yana da wuya a fita daga cikin jama'a ta wannan hanyar, jarumai matasa sun yanke shawara kan irin wannan aikin.

Yadda ake zaɓar maigidan raba

A ka'idar, tsarin bifurcation daidai ne. Koyaya, wannan baya nufin cewa apple na Adamu zai iya yin shi ta hanyar maigida na biyu wanda ya san yadda ake riƙe fatar kai a hannunsa. Lokacin zabar maigida don rarrabuwa, dogara da waɗannan ƙa'idodi:

  • ana nuna matakin ƙwarewa ta farko ta kasancewar takardar shaidar horo. Ana gudanar da darussan don masters a Moscow, inda za su iya fitar da shi;
  • kayan aikin don aiwatarwa dole ne a zubar da su kuma a buɗe kai tsaye tare da ku. In ba haka ba, tambayi maigidan game da yadda ake sarrafa fatar kan mutum, ko barin salon;
  • tambayi maigidan ya gabatar da fayil ɗin aikin su kuma, idan zai yiwu, yi magana da tsoffin abokan cinikin sa a gaba kuma karanta sake dubawa. Idan komai ya dace da ku, ku ji daɗin yin alƙawari.

Hadari da contraindications

Ko da kuwa ko likitan tiyata ko ƙwararre ya yanke harshenku, yana yanke shawara kan hanya, ya kamata ku san haɗarin da ke iya faruwa. Su ne kamar haka:

  1. Allergies ko rashin jituwa na mutum ga maganin sa barci. Ana gudanar da maganin rigakafi ga mai haƙuri nan da nan kafin a raba. Wajibi ne babban jami'in ya ba wa abokin cinikin nasa takardu kan yiwuwar haɗarin na biyu.
  2. Asarar jini. Saboda gaskiyar cewa akwati yana ƙunshe da adadi mai yawa na jijiyoyin jini, idan kuka rasa sarrafa aikin, ana iya rasa jini da yawa. Idan kun yi huda a cikin harshe a cikin cibiyar kiwon lafiya, to, an rage wannan yiwuwar.
  3. Tsagewa a cikin jijiyoyi ko gland. Wannan yana yiwuwa ne kawai tare da zurfafa rabe -raben harshe. Idan hakan ta faru, to ana buƙatar asibiti na gaggawa.

Dangane da contraindications, ba a ba da shawarar irin wannan hanyar ga mutanen da shekarunsu ba su kai 18 ba, tare da ƙarancin ƙofar jin zafi da ƙin jini mara kyau. Dole ne a shawarci contraindications na mutum ɗaya tare da ƙwararre.

Yadda ake kula da harshenku bayan aikin

Rabin harshe da aka rarrabasu a cikin 'yan watannin farko na iya girma tare ko jujjuyawa, don haka a wannan lokacin harshenku yana buƙatar kulawa mai inganci. Hakanan yana da mahimmanci don hana tasirin da ba'a so ba a cikin yanayin lalata.

Ranar da ba ta da daɗi ita ce ta farko. Yawancin lokaci, masters suna ba da shawara don rufewa a gida cikin cikakkiyar kwanciyar hankali, suna ba da kansu ga kulawa. A farkon kwanakin za ku fuskanci sosai salivation... Zai yi wuya a tofa a lokaci guda saboda gaskiyar cewa harshe zai kumbura.

Bayan an yanke harshe, a cikin 'yan makonnin farko zai zama dole a sanya soso na gida, wanda aka sanya tsakanin sassan da aka yanke. Dole ne a canza shi aƙalla sau 4 a rana kuma kowane lokaci bayan cin abinci.

Game da kwayoyi, maganin kashe kwari da masu kashe ƙwayoyin cuta tuntuɓi KAWAI tare da ƙwararren masani! A kowane hali kada ku ɗauki bangaskiyar shawarar baƙi daga dandalin tattaunawa da hanyoyin sadarwar zamantakewa.

Dole ne a ware giya da sigari sosai yayin warkar da tsagewar.

Sakamakon

Idan kun yanke shawara kan hanya don yanke yare, to ya kamata ku ma ku san duk sakamakon da zai iya haifar:

  1. Da zarar an yanke harshenku da fatar kan mutum, harshe ba zai iya komawa yadda yake ba har sai kun yi tiyata ta musamman. Amma a nan yana da kyau a lura cewa zai fi zafi da tsada.
  2. Harshen da aka ƙirƙira zai shafi kamus ɗin ku. Za ku fara lisp lokacin da kuke magana, kuma da alama za ku tofa.
  3. Lokaci na farko bayan yankewar ba kawai zai cutar da magana ba, har ma da cin abinci. Bayan fewan watanni, zafin zai tafi.
  4. Idan aikin yana da inganci mara kyau daga maigida, ko kuma idan kun yanke shawarar yanke harshenku da kanku (a kowane hali!), Yana iya ci gaba, don haka rarrabuwa za a iya aiwatar da ita kawai a cikin cibiyar kiwon lafiya (kyakkyawan ɗakin studio na BM dole ne ya kasance lasisi mai dacewa).