» Aesthetical magani da kuma cosmetology » Gaskiya 10 da tatsuniyoyi game da Botox

Gaskiya 10 da tatsuniyoyi game da Botox

Botox, wanda aka sani da neuromodulator, an yi amfani da shi a cikin hanyoyin kwaskwarima kusan shekaru 20, amma har yanzu akwai tatsuniyoyi da yawa game da shi.

Babban lissafin shine tatsuniya cewa Botox zai ba ku kyan gani na karya ko mara kyau. Sabanin haka, Botox zai iya taimaka muku kuma ya ba da fuskar ku yanayin yanayi, sabo da faɗakarwa. Ku shirye don magance wasu tatsuniyoyi? Idan amsarku eh, mun rufe su duka a wannan labarin.

A farkon, yana da daraja bayyana - menene Botox kuma menene?

Bayan fiye da shekaru goma akan kasuwa, Botox ya kasance ɗayan shahararrun hanyoyin gyaran fuska kaɗan. Duk da ci gaba da shaharar allurar, har yanzu akwai rashin fahimta da yawa game da wannan hanyar magani. Menene Botox ke yi? Alluran kwaskwarima na Botox ko abin da ake kira toxin Botulinum shine furotin da aka tsarkake ta halitta wanda Hukumar Kula da Magunguna ta Tarayya (FDA) ta amince. Ana allurar Botox a cikin tsokoki masu haifar da wrinkles a fuska, na ɗan lokaci kaɗan. Magani suna barin fatar da ake amfani da su sumul kuma ba ta kumbura ba, yayin da tsokar fuskar da ba a kula da ita ba ta wanzu, wanda ke haifar da yanayin fuska ta al'ada. Ko kun yi la'akari da Botox ko a'a, tabbas kun ji wasu tatsuniyoyi a ƙasa. Koyaya, yana da mahimmanci ku san gaskiya da tatsuniyoyi game da Botox kafin ku je wurin likitan filastik filastik ko ma'aikacin jinya a lokacin jiyya na Botox.

Duk da haka, kafin mu shiga cikin tatsuniyoyi, ga wasu mahimman bayanai game da shi.

Gaskiya #1: Mai bada horo ne kawai ya kamata ya shigar dashi

Don dalilai da yawa, yakamata a koyaushe ku zaɓi mutumin da zai ba ku maganin Botox. Maƙerin Botox koyaushe zai sayar da samfuransa ga ƙwararrun kiwon lafiya masu lasisi. Wannan yana nufin cewa idan ka ga wanda ba likita ba, daman shi ne cewa ba za ka sami ainihin tayin ba, amma wanda ke ƙoƙarin samun riba ta hanyar ba da maganin da ba a san asali ba. Botox na karya na iya zama haɗari musamman.

Ko da ka tabbata wanda ya yi maka allurar yana amfani da Botox na gaske, ka tabbata sun san abin da suke yi. An horar da ita yadda ya kamata? Sau nawa ake yi masa allura?

A cikin ƙwararrun asibitocin Botox, waɗannan tambayoyin koyaushe ana amsa su da tabbaci. A cikin waɗannan wuraren, mutanen da kuke abokan ciniki suna amfani da su ne kawai waɗanda ke da rajistar ma'aikatan jinya da likitocin fiɗa waɗanda ke da takardar aikin tiyata da kuma digiri a cikin likitan kwalliya. Wannan yana nufin cewa a lokacin da suke karatu, sun sadaukar da kuruciyarsu don kai ku inda suke a yanzu, sabanin mutanen da ba su cancanta ba.

Gaskiya #2: Ya dace da kewayon shekaru masu faɗi

Wasu lokuta mutane suna mamakin ko sun yi girma ko kuma sun tsufa don Botox. Gaskiyar ita ce, babu shekarun sihiri don allurar Botox. Maimakon haka, ko maganin ya dace da ku ya dogara da layin ku da wrinkles. Wasu mutane suna amfani da alluran Botox azaman maganin tsufa. Wasu mutane suna haɓaka wrinkles tun suna ƙanana, kamar a cikin 20s da 30s, kuma suna iya buƙatar Botox don ƙarin ƙarfin gwiwa game da bayyanar su. Wasu ƙila ba za su haɓaka layi mai kyau ko wrinkles ba. Ƙafafun Crow har sai sun girma sosai, don haka ba za su yi tunanin Botox ba har sai sun kai 50 ko ma girma.

Gaskiya #3: Tasirin ɗan lokaci ne kawai

Wataƙila ɗayan manyan rashin amfani na Botox shine tsawon lokacin aiki. Yawancin lokaci tasirin yana daga watanni uku zuwa shida. Duk da yake ba za ku sami sakamako na dogon lokaci daga allura ba, labari mai daɗi shine zaku iya maimaita su kamar yadda ake buƙata don guje wa wrinkles.

Yanzu da kuka san ƙarin game da Botox, lokaci ya yi da za ku bincika tatsuniyoyi game da shi.

Labari #1: Yana iya gyara kowane wrinkles ko layi.

Gaskiyar ita ce Botox ana nufin kawai don gyara wasu nau'ikan wrinkles da layi. A halin yanzu FDA ce ta amince da amfani da shi akan layukan brow (layi masu murtuke) - layi biyu a tsaye da wasu ke shiga tsakanin browsinsu - da ƙafar hankaka - ƙananan layukan da wasu ke samu a kusurwar idanunsu. Hakanan ana iya amfani dashi don rage wrinkles a wuya da goshi.

Layuka da wrinkles da Botox ke bi suna da abu ɗaya gama gari: suna haɓaka saboda maimaita motsin tsoka a kan lokaci. Ana allurar Botox a cikin tsokoki masu haifar da wrinkles a fuska, na ɗan lokaci kaɗan. Magungunan Botox suna sa fatar fuskar ta zama santsi kuma ba ta kumbura, kuma tsokar fuskar da maganin bai shafa ba ya ci gaba da kasancewa a cikinta, yana samar da yanayin fuska na yau da kullun.

Labari #2: Ana amfani da shi kawai don dalilai na kwaskwarima.

Kuna iya mamakin sanin cewa amfanin Botox ba'a iyakance ga fata mai zurfi ba. A gaskiya ma, binciken farko na Botox ya yi nazarin amfani da shi a matsayin hanyar sarrafa ƙwayar tsoka a cikin mutanen da ke fama da dystonia, cutar da ke hade da haɗin fuska ba tare da son rai ba. Masana kimiyya sun kuma kalli Botox a matsayin hanyar sarrafa strabismus, wanda kuma aka sani da lazy ido.

Bugu da ƙari, FDA ta amince da amfani daban-daban don Botox. Allurar na iya zama taimako ga mutanen da ke fama da yawan gumi. Suna iya taimakawa masu ciwon kai ko mafitsara masu yawan aiki.

Labari #3: Botox gaba ɗaya yana kawar da buƙatar tiyatar filastik.

Gaskiyar ita ce, Botox ba dole ba ne ya maye gurbin ko kawar da buƙatar gyaran fuska na filastik ko gyaran fuska. Ko da an yi maka tiyata ko makamancin haka, wannan baya nufin ba za ka taɓa zama ɗan takarar Botox ba. Botox yana magance wani nau'in wrinkles na musamman, yayin da tiyatar fuska ke magance wasu takamaiman matsaloli kamar sako-sako da fata. Kuna iya yin Botox tun farkon 90s kuma har yanzu kuna zama ɗan takara don gyaran fuska a 2020 ko 2030. Har ila yau, idan an riga an yi gyaran fuska ko brow, allurar Botox na yau da kullum na iya taimaka maka ci gaba da kara girma. .

Labari #4: Botox yana da haɗari

Ba haka ba, yana da dogon tarihin aminci.

An yi nazarin Botox sama da shekaru 100. Akwai dubban labarai na kimiyya da nassoshi masu alaƙa da aikace-aikacen warkewa da kayan kwalliya. Kiwon lafiya Kanada da Hukumar Abinci da Magunguna sun amince da Botox shekaru da yawa don kula da marasa lafiya da ke da nau'ikan cututtukan jijiya, da kuma yawan gumi da hannu.

Kiwon lafiya Kanada ta amince da Botox a shekara ta 2001 don maganin wrinkles na glabellar ( wrinkles tsakanin gira) kuma daga baya an amince da shi don maganin wrinkles na goshi da ƙafar crow, da kuma wrinkles a kusa da idanu.

Magani ne mai aminci sosai lokacin da ƙwararren likita ke gudanar da shi wanda ke bin duk shawarar allurai, ajiya da ka'idojin gudanarwa. Abin baƙin ciki shine, ba a koyaushe ana tsara allurar Botox ba. Kamar yadda aka ambata a cikin wannan labarin, mutane da yawa waɗanda ke yin waɗannan hanyoyin ba za su sami horon da ya dace ko cancantar yin alluran da ya dace ba, ko ma Botox na gaske. Lokacin tafiya a waje da Poland, ku tuna cewa dokokin sun bambanta (wani lokaci ma da tsauri) dangane da ƙasar da kuke ciki, don haka koyaushe yakamata ku karanta game da yanayin doka na wannan miyagun ƙwayoyi a nan.

Labari #5: Bayan Botox, ba za ku iya sake motsa fuskarku ba.

Botox yana kwantar da tsokoki na fuska, inganta bayyanar ku, yana sa ku zama hutawa, lafiya da shirye don tafiya.

Botox da dabara yana hari takamaiman tsokoki don rage murdiya mara kyau kamar murɗe fuska da murɗe fuska. Hakanan yana rage jan tsokar da ke haifar da layin kwance akan goshi da kuma ƙafafu na hankaka a kusa da idanu. (Wadannan goge goge fuska kuma na iya yin abubuwan al'ajabi don layukan ku masu kyau.) A halin yanzu Botox yana cikin babban buƙatar kayan rigakafin sa.

Idan wani ya yi tauri ko rashin dabi'a bayan tiyata, yana iya zama saboda kuskuren sashi ko sanya allura yayin allura (don haka koyaushe tuntuɓi ƙwararrun!). Botox yana da ma'ana sosai kuma ana iya sarrafa shi a hankali don kiyaye jituwar tsoka da daidaituwar yanayi a cikin ayyukan tsoka.

Don haka baƙon bayyanar bayan Botox yana yiwuwa, amma yana faruwa saboda rashin kulawa da kyau kuma koyaushe ana iya hana shi. Ko da ya yi, ana iya warkewa. Ziyarar ta biyo baya tana da mahimmanci don kimanta sakamakon bayan makonni biyu.

Labari #6: Maganin Botox shine botulism (guba abinci)

Botox ba botulism ba ne.

Siffar furotin ce mai tsafta, toxin botulinum da aka samu daga ƙwayar cuta ta Clostridium botulinum, da kuma gamayya samfurin magani wanda Health Canada ta amince da shi a matsayin mai lafiya. Ana gudanar da maganin a matsayin ƙananan allurai don rage takamaiman aikin tsoka ta hanyar toshe jijiyar da ke haifar da raguwar tsoka.

Labari #7: Botox yana haɓakawa a cikin jiki akan lokaci.

A'a. Botox baya taruwa a jiki.

Bugu da kari, ana dawo da sabbin abubuwan motsa jiki a cikin watanni uku zuwa hudu bayan hanyoyin kwaskwarima. Maimaita magani ya zama dole don kula da sakamakon da ake so. Idan an dakatar da maganin, tsokoki za su koma matakin aikin da suka gabata.

Idan kun karanta wannan labarin, yanzu kun san duk gaskiya da tatsuniyoyi game da Botox.

Idan kuna tunanin ko lokaci ya yi da za a yanke shawarar hanya ta farko - yi, babu abin da zai faru. Mutane da yawa sun yi amfani da shi shekaru da yawa kuma ya zuwa yanzu babu wani lamari na mummunan tasiri. Idan amfani da shi yana da mummunan sakamako, tabbas za a bayyana shi a cikin wannan labarin.

Kuma idan ka ce Botox ba naka ba ne, akwai wasu magunguna da yawa waɗanda likitoci ma suke amfani da su tabbas za su taimaka maka!