» Aesthetical magani da kuma cosmetology » Laparoscopic tiyata: abũbuwan amfãni da rashin amfani

Laparoscopic tiyata: abũbuwan amfãni da rashin amfani

Yayin da za a yi muku tiyata nan ba da jimawa ba, likitan fiɗa bai sanar da ku ba fiye da cewa za a yi a ƙarƙashin laparoscopy. Kun fuskanci wannan kalmar azaman wani gwaji. Wannan damuwa tana damun ku dare da rana. Kuma duk da haka babu wani abu mafi sauƙi fiye da wannan fasaha na bincike da tiyata, wanda Dr. Raoul Palmer ya ƙera a 1944.

Ka'idoji da alamun laparoscopy

An yarda da shi gaba ɗaya cewa a cikin mahallin tiyata na gynecological, tiyata na ciki ko na visceral tiyatar kiba, musamman matsananciyar kiba, ko kuma a fannin urology a wajen prostatectomy, abin da ake bukata shi ne ’yan kananan gyare-gyare a sanya kyamara (luminous optics) a cikin ciki domin gudanar da aikin tiyata, sannan a yi maganar laparoscopy. Sabili da haka, ba tare da sanin shi ba, muna rage laparoscopy, kamar yadda ake kira shi, zuwa aikin tiyata mai sauƙi.

Koyaya, da farko hanya ce ta gano cutar. Wanne tare da taimakon endoscope (na'urar da ke da tsarin haske da kyamarar bidiyo) yana ba ka damar yin ganewar asibiti. A wannan yanayin, muna magana ne game da laparoscopy alhali kuwa game da aikin tiyata muna magana ne a kai celiosurgery.

A ka'ida, laparoscopy baya buƙatar buɗe bangon ciki don shiga cikin rami na ciki.

Hanyar laparoscopy

Akasin haka, bayan da ake buƙatar maganin sa barcin gabaɗaya, likitan fiɗa yana yin ƙanƙanta ɗaya ko fiye a matakin cibiya, ta inda ake shigar da endoscope. Sannan ta hanyar amfani da sinadarin Carbon Dioxide yana hura ciki da samar da sarari ta yadda zai gabatar da kayan aikin da zai yi amfani da su wajen aikin, daga karshe kuma ya sanya trocars, wani nau’in bututu, wanda aikinsa shi ne hana ciki daga ciki. ana deflated. Yayin aikin, zai yi amfani da allon don ganin abin da yake yi.

Abvantbuwan amfãni da rashin amfani na laparoscopy

Laparoscopic tiyata yana da fa'idodi da yawa. A wannan yanayin, haɗarin aiki yana raguwa, da kuma rikitarwa bayan aiki. Lalle ne, ta hanyar ba wa likitan tiyata da wani nau'i na ma'auni na gestural, laparoscopy yana guje wa rauni da sauran lalacewa da ke hade da tiyata na al'ada. Wannan yana ba da dakunan aiki dadi.

Bugu da ƙari, wannan fasaha na tiyata yana rage haɗarin kamuwa da cuta; a wasu lokuta, rage tsawon lokacin aikin ko rage tsawon lokacin asibiti da hutun rashin lafiya. Ba tare da manta da cewa akan matakin kyan gani ba, wannan yana ba da garantin ƙananan tabo, wani lokacin ganuwa.

Duk da haka, wannan aiki ne da ke haifar da wasu matsaloli ga likitan tiyata ta hanyar gani, a hankali da kuma yanayin motsi na kayan aiki, don haka yana da muhimmanci a tuntuɓi ƙwararren likita. Kar a manta cewa ragowar carbon dioxide da aka yi amfani da shi na iya haifar da rashin jin daɗi ga majiyyaci kamar kumburi ko saura zafi. Don haka, duk da sha'awar, laparoscopy yana haɗuwa da haɗarin aiki, kamar haɗarin zubar jini, fistulas, embolism, da dai sauransu.