» Aesthetical magani da kuma cosmetology » Cikewar fuska, ko yadda ake farfaɗo da kitsen ku!

Cikewar fuska, ko yadda ake farfaɗo da kitsen ku!

Lipofilling: liposculpture da fuska cika

Wrinkles. Sagging fata. Natsuwa na tsoka. Asarar juzu'in kwane-kwane. Dukkanin sakamako na halitta da yawa suna shiga cikin tsarin tsufa. Ba asiri ba ne cewa yawancin lokaci ya wuce, yawancin ƙwayoyin jikin mu da fatar jikinmu suna lalacewa. 

Allurar mai, ko allurar kitse, na ɗaya daga cikin shahararrun dabarun yaƙi da alamun tsufa da ake gani. Me yasa irin wannan nasarar? A gefe guda, fuskar lipofilling hanya ce, aikin wanda yake da sauri kuma inganci yana da kyau. 

Na biyu, allurar kitse ta jiki ce, ma'ana kitsen da aka dasa daga gare ku ana ɗaukar shi, wanda ke rage yiwuwar dashen dashen zai iya watsi da jiki.

Na uku, hanya ce da ba ta daukar lokaci mai yawa, ba ta bar wata alama ba kuma ba ta bukatar korar jama'a.

A matsayinka na mai mulki, ana amfani da lipofilling don gyara gyaran fuska na fuska da kuma ba su girma, da kuma sassauta scars da wrinkles a fuska.

Menene gyaran fuska?

Hakanan ana kiransa liposculpture, lipofilling kyakkyawan maganin tsufa ne. Ana iya yin shi kadai ko a hade tare da wasu hanyoyin kamar gyaran fuska ko ( tiyatar fatar ido).

Lipofilling ana yin shi ta hanyar jerin allurai na adipose tissue da aka ɗauka daga marasa lafiya da kansu. manufa ? Ƙarar ƙara ko cika ɗaya ko fiye sassan fuska. Wuraren da aka fi shafan lipofilling: cheekbones, temples, hanci, kwandon fuska, chin (don ƙara girma); nasolabial folds, duhu circles, sunken kunci (don magance wrinkles).

A taƙaice game da lipfilling na fuska

Ana yin gyaran fuska a ƙarƙashin maganin sa barcin gida kuma ana yin shi ta hanyar asibiti. 

Mataki na farko shine samfurin kitse. Ana yin haka ta hanyar zana wani yanki na jiki tare da mafi ƙarancin kitse mai yawa (duba, ciki, gwiwoyi, hips). 

Ana aika kitsen da aka tattara zuwa centrifuge don tsaftacewa. Bayan haka, ana yi masa allura daidai gwargwado a wurin da aka yi wa magani.

Komawa ayyukan ku na yau da kullun yana nan take. 

Wani lokaci ana maimaita hanya sau da yawa don cimma sakamakon da ake so.

Menene lipfilling ake amfani dashi?

Yayin da muke tsufa, za mu fara rasa mai a sassa daban-daban na fuska. A ƙoƙarin dawo da ƙarar zuwa waɗannan wuraren sansanonin, liposculpture shine kyakkyawan bayani don magance asarar ƙarar a kusa da fuska.

Ciwon fuska wata hanya ce ta tiyatar fuska, wanda manufarsa ita ce:

- Mayar da ƙarar fuska.

- Canja siffar kunci kuma ƙara kunci.

– Maganin wrinkles da layukan daci.

– Maganin kashin gindi.

Yin amfani da alluran autologous yana da fa'idar guje wa haɗarin ƙin yarda da samfurin ta jiki kuma shine kyakkyawan madadin samfuran asali na roba.

Wanene aka nuna ma fuska lipfilling?

Ana amfani da lipofilling sau da yawa azaman magani don asarar mai da ƙarar da ke tare da tsufa na fuska. Don haka, an yi niyya ne ga mutanen da ke son magance wannan matsala ta hanyar ƙara yawan gashin fuska.

Don zama ɗan takara nagari don gyaran fuska, dole ne ku fara kasancewa cikin koshin lafiya. Idan akwai wani tarihi ko rashin lafiyar da ke faruwa bayan tiyatar da aka yi a baya, tabbatar da yin magana da likitan likitan ku kuma ba shi cikakken tarihin likita.

Shi ya sa kima na farko ya zama dole kafin shiga tsakani. Ana iya yin wannan kima a cikin shawarwari ɗaya ko fiye kuma yana buƙatar cikakken gwajin jiki da hotuna da yawa.

Wadanne wurare ne ke shafan fuskar lipop?

Lipofilling na fuska shine babban abin da ake amfani da shi don sake fasalin fuskar fuska, magance wuraren da ba sa warkewa sosai, ko ma gyara dimples a cikin fata wanda zai iya faruwa bayan liposuction.

Ana iya yin allura a wurare daban-daban waɗanda suka rasa ƙara. Wannan yana nufin cewa kuna da damar aiwatar da lipfilling a matakin:

  • Leben ku.
  • duhun ku.
  • Kunci da kunci.
  • Gashin ku.
  • Nasolabial folds.

Menene fa'idar gyaran fuska?

Babban fa'idar allurar mai ita ce hanya ce da ke amfani da kitsen ku don haka abu ne na halitta wanda jikin ku ya jure sosai. Don haka, aiki ne wanda ba ya haifar da haɗari ko haɗari ga lafiyar ku. 

Amfani na biyu ya shafi sakamako. Lallai, sakamakon liposculpture na fuska yawanci nan take, dadewa kuma na halitta.

Amfani na uku shine rashin ciwo tare da hanya. Lallai, gyaran fuska hanya ce mara zafi wacce ke haifar da rashin jin daɗi kawai, wanda ke wucewa da sauri.

Shin lip ɗin fuska zai iya haifar da haɗari ga lafiyar ku?

Ba safai ba. Kamuwa da cuta na iya faruwa, amma wannan yanayin yana da wuya sosai. Mafi na kowa sakamakon bayan tiyata na lipfilling fuska shine bayyanar edema a wuraren allura. Wannan kumburi yawanci baya haifar da rikitarwa kuma yana tafiya da kansa bayan ƴan makonni.

Menene matakai daban-daban na gyaran fuska?

Matakin riga-kafi:

Wannan ya haɗa da ziyarar likita da shawarwari masu mahimmanci don kafa ganewar asali da yanke shawara kan ƙarin magani. Ana kuma buƙatar gwajin jini, hotunan likita da yawa, da tuntuɓar likitan maganin sa barci.

Yawancin lokaci wannan matakin yana tare da sanya hannu kan yarda da kuma kasafin kuɗi. Hakanan za a sanar da ku, alal misali, daina shan taba wata ɗaya kafin sa baki, daina shan aspirin da duk wani magungunan hana kumburi aƙalla kwanaki goma kafin sa baki. Hakanan za a shawarce ku da ku guji duk wata faɗuwar rana a cikin kwanakin da suka kai ga lipfilling.

Tsangwama:

Ana iya yin gyaran fuska a ƙarƙashin maganin sa barci na gaba ɗaya ko na gida. Ya dogara da abubuwan da kuka zaɓa da shawarwarin likita.

Tsarin yana ɗaukar kusan awa 1 kuma yawanci ana yin shi akan tsarin marasa lafiya, don haka zaku dawo gida a wannan rana!

Yaya ake yin gyaran fuska?

Likitan ya fara ne da neman mai don yin allura. Ana yin wannan tare da ƙwanƙwasa sirara ta hanyar taɓa yankin mai bayarwa. Kitsen da aka tattara sai a sanya a tsakiya don cire duk wani datti.

Wannan yana biye da tsarin gabatar da kitse, wanda ake yin shi kai tsaye zuwa wurin (yankunan) don sake cikawa. Daga nan sai likitan fida ya fara yin tausa a wuraren allura don tabbatar da rarraba kitse mai kyau. Wannan yana ba da tabbacin sakamako na halitta wanda ya dace da tsammanin ku. A ƙarshe, ana shafa sutura ga duka masu ba da gudummawa da wuraren allura don su warke sosai.

Matakin bayan tiyata:

Menene sakamakon bayan tiyatar gyaran fuska?

  • Ragewa a duka masu bayarwa da wuraren karɓa. Wadannan raunuka na iya kasancewa tare da numbness. 
  • Bayyanar edema, wanda ya ɓace bayan 'yan kwanaki.
  • Ana iya buƙatar ƙarin jini, amma wannan ba kasafai ba ne.
  • Da farko, kwandon fuska na iya fitowa ba daidai ba saboda kumburin fuska. Komai yana samun kyau idan kumburi ya tafi.

Wane kulawa ta musamman aka ba da shawarar?

  • Korar jama'a yana daga mako guda zuwa kwanaki goma.
  • Ana sake dawo da aikin motsa jiki a ƙarshen mako na 3 bayan sa baki.
  • Sake dawo da ayyukan ƙwararru yana faruwa bayan mako ɗaya zuwa biyu, ya danganta da yanayin aikin da aka yi.
  • Za a rubuta maka maganin shafawa don kumbura.
  • A cikin farkon kwanakin, an ba da shawarar don kauce wa zama ko kwance a kan masu bayarwa da wuraren masu karɓa.
  • Za a iya tsara zaman tausa don ingantacciyar waraka da ingantaccen sakamako mai kyau.
  • Sakamakon karshe yana bayyane daga wata na 4th.

Wane sakamako za a iya sa ran daga cika fuska?

Samun sakamako mai gamsarwa ya dogara da farko akan zaɓin likitan fiɗa. Idan ƙarshen yana da kyau, za ku ga ingantaccen ci gaba da zaran kun bar ɗakin tiyata. Kuma wannan sakamakon zai ci gaba da ingantawa a cikin watanni 3-6 na gaba, bayan haka za ku iya jin dadin sakamakon ƙarshe.

Ya kamata a lura cewa ana iya buƙatar sa baki na biyu. Lalle ne, ba shi yiwuwa a gabatar da kitse mai yawa a cikin aiki guda ɗaya (ba tare da ma'anar cewa a koyaushe akwai resorption na wasu kitsen da aka yi ba), kuma fuskar tana buƙatar ƙarin cikawa.

Karanta kuma: