» Art » Tambayoyi 4 don ƙwararrun tsaro na tarin fasaha

Tambayoyi 4 don ƙwararrun tsaro na tarin fasaha

Tambayoyi 4 don ƙwararrun tsaro na tarin fasaha

Abin takaici, satar fasaha tana faruwa.

A cikin 1990, an sace ayyukan fasaha 13 daga gidan kayan gargajiya. Ayyukan mashahuran masu fasaha irin su Rembrandt, Degas da sauransu ba a taɓa samun su ba, kuma gidan kayan gargajiya yana ci gaba da bincike.

A halin yanzu suna ba da tukuicin dala miliyan 5 ga duk wani bayani game da maido da waɗannan ayyuka zuwa kyakkyawan yanayi.

Tsaro shine damuwa ta ɗaya don kare tarin fasahar ku

Mun yi magana da Bill Anderson, wanda ya kafa kuma abokin tarayya, wanda kuma yake hidimar Gidan Tarihi na Gardner a matsayin mai ba da tsaro na fasaha. Wani masani kan kariyar tarin masu zaman kansu da na jama'a, Anderson ya zaɓi samfurin da ake kira Magnetic Asset Protection (MAP) a matsayin mafita don amintar da kowane tsayayyen abu.

"Babban matsala a gidan ita ce, babu tsaro da rana," Anderson yayi kashedin. "Wannan yana barin gidan a buɗe ga duk wanda ke da damar: ma'aikata, ma'aikata, baƙi, iyalai."

Maganin kariyar kadara kamar MAP koyaushe yana kunne, koda kuwa tsaron gidanka ya naƙasa.

Anderson ya ba mu amsoshi masu ma'ana ga tambayoyi 4 game da kafa tsarin tsaro na gida don kare dukiya:

1. Idan ina da ainihin mai ba da tsaro na gida, ana kiyaye ayyukan zane na?

"Akwai matakan kariya da yawa," in ji Anderson.

Yayin da tsarin tsaro na gida ke ba da wani matakin kariya idan an kunna shi, MAP keɓantaccen tsari ne. Yana amfani da ƙaramin maganadisu da ba kasafai ba wanda za'a iya sanya shi akan kowane abu mai daraja, daga zoben iyali zuwa wani babban sassaka, wanda ke gano motsi da faɗakar da firikwensin mara waya. Ko da lokacin da tsarin tsaro na gida ya ƙare, na'urar tana kare kadarorin ku.

Yawancin masu samar da tsaro na kadari, gami da ArtGuard, suna da ikon yin aiki tare da kamfanonin tsaro na gida don ƙirƙirar cikakken tsari.

2. Ta yaya kuke taimaka wa abokan ciniki sanin matakin kariya da suke buƙata?

"Ya dogara da irin martanin da abokin ciniki ke so," in ji Anderson. Tare da ArtGuard musamman, tambayar ita ce: menene ƙimar isa don kashe $ 129 akan firikwensin?

"Idan abu ne $200, ba shi da daraja sai dai idan ba za a iya maye gurbinsa ba," in ji shi. “Yawan kariya da aka tsara ya dogara da adadin guda. Yana iya zama daga firikwensin guda ɗaya zuwa firikwensin 100."

Don yanke shawara, auna farashin tsarin tsaro daidai da farashi ko ƙimar tunanin wani yanki na fasaha. Don shawarwarin gwani, muna bayar da.

Tambayoyi 4 don ƙwararrun tsaro na tarin fasaha

3. Wanne ya fi kyau, na'urorin tsaro na ɓoye ko bayyane?

Idan kyamarar tana ɓoye, mai yuwuwar ɓarawo ba zai san tana can ba. Idan an gani, zai iya zama abin hanawa, ko da barayi za su iya kashe shi.

"Har ila yau, za ku iya samun kyamarar da ba ta da tsada sosai wadda tsarin ke kunnawa idan an yi fim ɗin wani abu," in ji Anderson. "Hanya mafi wayo don kare kadarorin ku shine sa ido na bidiyo."

4. Menene kuma kuke baiwa abokan cinikin ku don kare kadarorin su?

Baya ga tsaron gida, Anderson ya yi imanin cewa inshora da takardu sune mahimman matakai don kare kayan ku masu mahimmanci.

"Mataki na biyu shine rubuta duk abin da za ku iya game da waɗannan kadarorin," in ji shi. Hoto, auna da rikodin duk takaddun shaida a cikin amintaccen asusun gajimare ku.

Samun madaidaitan madogara na asalin ku a cikin gajimare wani yanki ne na kariya wanda ke da matukar wahala a daidaitawa.

Ɗauki mataki kafin ya yi latti

"Kamfanonin inshora sun gaya mani cewa mutane da yawa suna rayuwa a cikin gine-gine ba tare da tsaro a gaban tebur ba," in ji Anderson. "Kowa zai iya shiga ya fita da kayan fasaha."

Burin Anderson shine sanya kariyar kadara mai sauƙi kuma mai sauƙi. "Ba zai lalata rayuwar kowa ba," in ji shi. Binciken zaɓuɓɓukan tsaro na kadari zai rage haɗarin ku sosai. "Mutane ba sa tunanin hakan zai iya faruwa da su, don haka ba sa yin wani abu har sai ya yi latti," in ji shi. "Suna da rauni fiye da yadda suke zato."

 

Sanin wanda zai taimaka kare tarin ku zai taimaka hana lalacewa da asara. Nemo ƙarin game da tsaro, ajiya da inshora a cikin mu.