» Art » 5 shawarwarin inshora ga masu fasaha

5 shawarwarin inshora ga masu fasaha

5 shawarwarin inshora ga masu fasaha

A matsayin ƙwararren mai fasaha, kun saka lokacinku, kuɗin ku, jinin ku, gumi da hawaye cikin aikinku. Shin yana da kariya? Idan ba ku da tabbas, to tabbas amsar ita ce a'a (ko bata isa ba). Sa'a, wannan yana da sauƙin gyarawa! Kalmomi biyu: inshorar fasaha.

Maimakon yin haɗari da abin da kuka samu, saya tsarin inshora na fasaha da ya dace don kwanciyar hankali. Ta wannan hanyar, idan bala'i ya faru, za ku kasance cikin shiri kuma ku iya kashe lokacinku don yin abin da ke da mahimmanci: ƙirƙirar ƙarin fasaha.

Ko kun kasance sababbi ga inshorar fasaha ko kuma neman ƙara wasu sabbin abubuwa zuwa manufofin ku na yanzu, ga shawarwari guda biyar don kewaya ruwan inshorar fasaha:

1. Ɗauki hotuna na komai

Duk lokacin da kuka ƙirƙiri sabon zane, abu na farko da yakamata ku yi shine ɗaukar hoto. Duk lokacin da ka sanya hannu kan kwangila, ko sayar da kayan fasaha kuma ka sami kwamiti, ko siyan kayan fasaha, ɗauki hoto. Waɗannan hotunan za su zama bayanan tarin ku, abubuwan kashe ku, da yuwuwar asarar ku. Wadannan hotuna za su zama shaida na kasancewar fasaha idan wani abu ya faru.

2. Zaɓi kamfanin inshora daidai

Ba duk kamfanonin inshora ne aka halicce su daidai ba idan ya zo ga fasaha. Yi binciken ku kuma zaɓi kamfani wanda ke da gogewa wajen tabbatar da fasaha, kayan tarawa, kayan ado, kayan gargajiya, da sauran abubuwan "kyakkyawan fasaha". Idan wani abu ya faru, za su fi ƙware wajen sarrafa da'awar fasaha fiye da matsakaicin kamfanin inshora na ku. Sun san yadda ake yaba fasaha da yadda kasuwancin fasaha ke aiki. Ku yarda da ni, zai sauƙaƙa rayuwar ku.

5 shawarwarin inshora ga masu fasaha

3. Sayi gwargwadon iyawa

Kasancewa ƙwararren ƙwararren mai fasaha yana da fa'idodi masu ban sha'awa da yawa - kuna da 'yanci na ƙirƙira kuma kuna iya rayuwa da sha'awar ku. Duk da haka, wani lokacin kudi na iya zama m. Idan kuna ƙoƙarin yanke sasanninta, kada ku ɓata kan inshora - saya gwargwadon abin da za ku iya, koda kuwa bai cika tarin ku ba. Idan akwai ambaliya, wuta ko guguwa kuma kuka rasa komai, har yanzu kuna samun wasu diyya (wanda ya fi komai kyau).  

4. Karanta kyakkyawan bugu.

Ba daidai ba ne mai ban sha'awa, amma tsarin inshorar ku yana buƙatar karantawa! Ɗauki lokaci don karanta manufofin ku tare da tsefe mai kyau, gami da bugu mai kyau. Kyakkyawan motsa jiki da za ku yi kafin karanta siyasar ku shine don yin tunani game da al'amuran ranar kiyama: wadanne abubuwa mara kyau ne zasu iya faruwa ga fasaharku? Alal misali, kuna zama kusa da bakin teku inda guguwa za ta yiwu? Me game da lalacewar ambaliya? Me zai faru idan wani abu ya lalace a hanya? Da zarar kun yi lissafin ku, ku tabbata an rufe ku don komai. Idan ba ku da tabbacin yaren daidai, kada ku yi shakka a tuntuɓi hukumar inshora don fassarar jargon inshora.

Artist Cynthia Feustel

5. Ajiye tarihin aikinku

Ka tuna waɗancan hotunan da kuke ɗauka tare da fasahar ku? Shirya hotunan ku a cikin . Idan akwai matsala, ba tare da la'akari da ko abin ya lalace ko an sace ba, zaku iya buɗe bayanan ku cikin sauƙi kuma ku nuna duka tarin ku. A cikin bayanin martaba, haɗa kowane ƙarin bayani wanda ke magana kai tsaye ga ƙimar aikin, gami da farashin ƙirƙira da farashin siyarwa.

Kiyaye aikin zanen ku lafiya da inganci. Yi rajista don gwaji na kwanaki 30 kyauta na Taskar Ayyuka.