» Art » Abubuwa 9 da kuke buƙatar sani kafin ku ba da rancen fasaha

Abubuwa 9 da kuke buƙatar sani kafin ku ba da rancen fasaha

Abubuwa 9 da kuke buƙatar sani kafin ku ba da rancen fasahaHoton Hoto: 

Wani lokaci zama mai tarin fasaha yana nufin bayarwa

Jama'a za su ga aikin fasaha da ba za su taɓa gani ba idan ba ku ba da rancen zuwa gidan kayan gargajiya ba.

Ba da rancen fasahar ku zuwa gidan kayan tarihi ko gallery yana da fa'idodi da yawa. Kuna iya raba sha'awar ku da tarin zane-zane tare da al'umma, fadada abokan hulɗarku a cikin duniyar fasaha, har ma ku cancanci samun kuɗin haraji. Hakanan babbar hanya ce don kiyaye fasahar fasahar ku da kulawa lokacin da ba ku da sararin bango.

Kamar yawancin abubuwa, akwai haɗari a nan kuma. Fasahar ku za ta yi tafiya kuma ana iya lalacewa ta hanyar wucewa ko kuma ta fada hannun wani wanda ba ku kariya ba. Fahimtar fa'idodi da kasadar da ke tattare da fasahar ba da lamuni zai taimaka muku yanke shawara mai zurfi game da ko yanke shawara ce da ta dace a gare ku da tarin fasahar ku.

Yi la'akari da waɗannan Abubuwan 9 Lokacin Ba da Kayan Aikin ku zuwa Gidan Tarihi ko Gidan Tarihi

1. Shirya cikakkiyar yarjejeniyar lamuni

Yarjejeniyar lamuni ita ce kwantiragin ku wanda ku ke bayyana kanku a matsayin mai aikin fasaha kuma ku ƙayyade cikakkun bayanan lamuni. Anan zaku iya shigar da kwanakin da kuka yarda don rance aikin, wurin (watau mai ba da bashi), take(s) da takamaiman nuni, idan an zartar.

Hakanan kuna buƙatar ƙididdiga na kwanan nan da rahoton matsayi a cikin yarjejeniyar lamuni. Wannan yana tabbatar da samun diyya a yayin lalacewa ko sata. Idan kuna da wasu buƙatun nuni, tabbatar da cewa suma suna cikin tawada. Inshorar lamuni, wanda galibi gidan kayan gargajiya ke bayarwa, kuma za a bayyana shi a cikin yarjejeniyar lamuni. Kiyaye wannan yarjejeniya, tare da kowane takaddun ƙima da rahotannin matsayi, tare da sassan (s) ɗinku a cikin asusunku don kada su ɓace.

2. Samun inshora daidai

Baya ga inshorar fasaha mai kyau na ku, gidan kayan gargajiya dole ne ya samar da takamaiman tsarin inshora. Ya kamata ya zama ƙofa zuwa kofa, wanda kuma aka sani da bango-da-bango. Wannan yana nufin cewa an rufe zane-zanen don kowane maidowa ko ƙima na kwanan nan tun daga lokacin da ya bar gidan ku zuwa lokacin da ya dawo gidan ku lafiya.

Kwararriyar Inshorar Art Victoria Edwards ta yi magana da mu game da yadda za ku iya samun ɗaukar hoto don fasahar lamuni. "Kuna son tabbatar da cewa akwai ƙofa zuwa ƙofa," in ji Edwards, "don haka lokacin da suka ɗauki zanen daga gidanku, an rufe shi a hanya, a gidan kayan gargajiya, da kuma komawa gida." Dole ne ku kuma tabbatar da cewa an jera ku a matsayin masu cin gajiyar kowace lalacewa.

3. Yi Nasiha Kafin Ka Gabatar da Aikinka

Kamar yadda aka tattauna a sama, duk wani lalacewar jigilar kaya dole ne a rufe shi ta tsarin inshorar ku. Koyaya, rahoton matsayi akan kowane yanki na fasaha ya zama tilas kafin kowane yanki na fasaha ya yi tafiya. Don haka, ana kiyaye ku daga kowace sabuwar lalacewa. Duk da yake wannan yana nufin cewa za a biya ku duk wani haɗari, muna da shawarwari kan yadda za ku guje wa wannan yanayin gaba ɗaya. Hakanan ku sani cewa manufofin inshora na UPS da FedEx sun keɓance fasahar bugawa mai kyau. Ko da kun sayi inshora ta hanyar su, ba zai rufe fasaha mai kyau ba.

Mun koyi wannan daga Derek Smith, Shugaban AXIS Fine Art Installation, wanda kuma kwararre ne a cikin jigilar kayayyaki da adanawa. Tuntuɓi mai mayar da hankali game da marufi da ka'idojin jigilar kayayyaki don takamaiman nau'in zane-zanenku. "Yana da kyau a san kowane mai ra'ayin mazan jiya a kasuwa," in ji Smith. Suna da gogewa a jigilar kaya da gyarawa, wanda ke nufin sun san yadda ake hana lalacewar samfur. "Babu yadda za a iya mayar da ita zuwa ga tsohon darajarta," in ji Smith, don haka dole ne ku yi duk abin da ya kamata don kare tarin ku.

4. Yi amfani da shi azaman hanyar adanawa akan ajiya

Ba da fasahar ku ga gidan kayan gargajiya yawanci kyauta ne. Idan tarin fasahar ku ya girma fiye da yadda zaku iya nunawa, zaku iya aro fasahar ku kafin kafa wurin ajiya a gida ko biyan lissafin ajiya kowane wata. Idan kana buƙatar adana kayan zane a gida, ƙarin koyo game da shi.

Abubuwa 9 da kuke buƙatar sani kafin ku ba da rancen fasaha

5. Yi la'akari da ita kyauta da damar koyo

Yayin da ba ku ba da gudummawar tarin ku ba har abada, ku tuna cewa kuna ba da gudummawa ga nunin da ke amfanar al'umma. Ta hanyar ba da rancen fasahar ku zuwa gidan kayan tarihi, kuna raba sha'awar ku don fasaha tare da jama'a. Hakanan, wannan na iya zama babbar dama don ƙarin koyo game da yanki saboda gidan kayan gargajiya zai ba da cikakkun bayanai na kimiyya. Ta kasancewa wani ɓangare na wani nuni ko tarin kayan tarihi, al'umma za su iya ƙarin koyo game da mai zanen da kuke so, kuma kuna iya koyan sabon abu ma.

6. Bincika yiwuwar karya haraji

Kuna iya yin tambaya, "Idan gudummawar sadaka ce, akwai kiredit na haraji?" Yana da kyau tuntuɓar lauyan haraji a kowace jiha game da duk wani yuwuwar tallafin haraji don hayar fasahar ku zuwa gallery. ya bayar da rahoto game da sayar da fasaha da wata mata ta Nevada ta shirya wanda kwanan nan ta sayi Francis Bacon's Studies Uku na Lucian Freud triptych akan dala miliyan 142. Ciwo kusan dala miliyan 11 a cikin haraji, mai siye zai iya guje wa waɗannan kuɗin haraji saboda ta ba da rancen kayan zane ga gidan kayan tarihi a Oregon, jihar da ba ta da tallace-tallace ko amfani da haraji. Za a yi bayanin harajin amfani a sashe na gaba.

A matsayinka na mai ba da lamuni, ya kamata a sanar da kai duk wani kuɗin haraji da kake son amfani da shi kuma ka haɗa su cikin yarjejeniyar lamuni.

7. Ka fahimci cewa za ka iya biyan haraji

A cikin jihohi daban-daban, wasu kayan fasaha masu kyau na iya zama ƙarƙashin "haraji amfani" lokacin da aka yi hayar su zuwa gidan hoto ko amfani da su ta wata hanya. Misali, idan ba a biya haraji ba lokacin da aka siyi kayan, to harajin amfani yana da lokacin da aka kai kayan zuwa Washington. Harajin amfani a Jihar Washington daidai yake da harajin tallace-tallacen su, kashi 6.5, kuma ana ƙididdige shi bisa ƙimar kaya lokacin da suka shiga cikin jihar. Wannan zai dace idan kun sayi fasaha mai kyau a California kuma kuna son ba da rancen zuwa gidan kayan gargajiya ko gallery a Washington DC.

Duk abin da ya shafi haraji zai dogara ne akan jihar. A matsayinka na gaba ɗaya, ya kamata ku sani cewa wakilan inshora na fasaha, lauyoyi, da gidan kayan gargajiya ko mai ba da bashi suna da alhakin sanar da ku duk wani yuwuwar kiredit na haraji ko lissafin kuɗi.

8. Kare kanka daga kamewa

Kuna son tabbatar da cewa ba za a iya shigar da fasahar ku a kotu ba saboda kowane dalili. Wannan na iya faruwa a cikin lokuta masu sauƙi kamar jayayya kan mallaka inda babu lissafin siyarwa. Dokar 22 ta Amurka ta kare abubuwa masu mahimmancin al'adu ko amfanin ƙasa daga kwace jihar. Duk wani gidan kayan tarihi, al'adu, ko cibiyar ilimi mai zaman kanta na iya yin amfani da Ma'aikatar Harkokin Wajen Amurka don tantance ko aikin fasaha ko wani abu yana da kariya a ƙarƙashin Doka ta 22. Wannan yana kawar da abin kariya daga tsarin doka.

Idan kuna ba da rancen zane-zanen ku a ƙasashen waje, ku tabbata an kiyaye shi ta hanyar magana iri ɗaya. Don haka, ba za a iya kama shi ba saboda wani ruɗani game da sahihancinsa, mai shi, ko wasu batutuwa.

9. Bayyana bukatun ku

Kuna da alhakin kuma kuna da haƙƙin tsara kowane takamaiman buƙatu da buƙatu a cikin yarjejeniyar lamuni. Misali, ko kuna son sunan ku ya bayyana tare da zane-zane ko kuma inda kuke son ya bayyana a gidan kayan gargajiya. Duk da yake kwangiloli na iya zama m, yi aiki tare da mai girma da hankali ga daki-daki lokacin tsara wani aro yarjejeniya. Muna ba da shawarar farawa da jerin buƙatu da damuwa, sannan tuntuɓar wakilin inshora ko lauyan tsara ƙasa don tabbatar da an rufe su cikin yarjejeniyar lamuni da kuma abubuwan da aka tattauna a wannan post ɗin.

Bayar da ɓangarorin tarin fasahar ku babbar hanya ce don girmama al'umma da raba soyayyar fasaha. Kasancewa cikin gidajen tarihi kuma zai sa ku tuntuɓar albarkatunsu, masu kiyayewa da masu kula da su, waɗanda za su iya ba da tarin bayanai yayin da ake ƙara ma'ana da haɓaka tarin fasaharku.

 

Nemo ƙarin game da ƙwararrun fasaha waɗanda za su iya taimakawa ginawa da kare tarin ku a cikin eBook ɗinmu na kyauta, yanzu akwai don saukewa.