» Art » Fitaccen Mawaƙi na Taskar Fasaha: Linda Tracey Brandon

Fitaccen Mawaƙi na Taskar Fasaha: Linda Tracey Brandon

Fitaccen Mawaƙi na Taskar Fasaha: Linda Tracey Brandon Fitaccen Mawaƙi na Taskar Fasaha: Linda Tracey Brandon

Haɗu da mai zane daga gidan tarihin fasaha. Kodayake ta zana zane-zane a lokacin karatunta, Linda ba ta taka rawar gani sosai ba har sai a kusa da 1996 kuma ba ta waiwaya ba. Bayan kusan shekaru 20 na aiki tuƙuru, Linda ta zama ƙwararren mai fasaha da alƙalin gasa da ta samu lambar yabo. Lokacin da ba ta ƙirƙirar zane-zane na zahiri ba a cikin ɗakinta na Arizona, Linda ta ba da ƙwarewa da ilimi mai mahimmanci ga azuzuwan fasaharta. Linda tana ba da shawara mai kyau ga masu fasaha masu tasowa da bayanai masu ban sha'awa game da gasar fasaha.

Kuna son ganin ƙarin aikin Linda? ziyarci.

1. MAFI YAWAN AIKINKA YANA DA LAUKI, MAI INGANCI DA YAWA YANA SHIGA DA NUFIN YARA. MENENE SHA'AWA/SHA'AWA DA SALON KA?

Ina so in yi tunani a cikin kwatanci da kuma a kaikaice, kamar yadda waka ke zama misali ga manyan jigogin rayuwa. Ban tabbata ba ko da gaske ne zane-zane na labari ne; Zan kira su da misali. Duniya wuri ne mai ban mamaki inda komai ya haɗu ta hanyoyin da ba za mu iya fahimta sosai ba. Ina tsammanin wannan imani ya ƙayyade hanyar da nake fenti - Ina neman abubuwa kamar surar da ba za a iya gani ba, alamu, yanayi na haɗi. Samfurin yana wanzuwa a cikin mahallin da ƙila ba zai bayyana ba.

2. ME KE SA WASU FUSKAR ZINA, ME KUKE NEMAN MISALI?

Ina son zana mutane. Ina ganin kowa yana da ban sha'awa a gani saboda dalili ɗaya ko wani, kuma da zarar kun san mutum, ya zama mai ban sha'awa.

  Fitaccen Mawaƙi na Taskar Fasaha: Linda Tracey Brandon 

3. SHIN ABUBUWAN DA YA BABBANCI A CIKIN STUDIO KO TSARI?

Ina da kare mai ceton Shepherd Corgi na Ostiraliya mai ƙwazo wanda ke yawo a ɗakina yayin da nake ƙoƙarin yin aiki. Lokacin da na makale a kan wani aiki, muna tafiya yawo a cikin unguwa. Na kasance ina sauraron kiɗan yanayi ko littattafan mai jiwuwa yayin da nake aiki, amma yanzu galibi ina magana da kare na ne kawai kuma in yi ƙoƙarin kada in taka shi lokacin da na tashi daga wurin. Duk da haka, Ina ƙoƙarin kada in ɗauka tare da ni lokacin da nake da samfurin a cikin ɗakin studio.

4. BAYA DA SIFFOFI, FUSKA DA RAYUWA, KANA RUBUTA HOTO AKAN ODA. SHIN YANA DA WUYA KIRKIRAR IRIN WANNAN SANARWA GA KWASTOM? FADA MANA GAME DA KWAREWA.

Ba zan iya tunawa da ainihin hukumara ta farko na hoto ba, amma na daɗe na yi wa mutane fenti da fenti kyauta kafin in fara cajin kwamishinoni. Ina godiya da cewa mutane da yawa suna son aikina har suka biya ni in zana su. Ya kamata a haɗa hoton tare da halaye na musamman na mutum, ban da kasancewa kyakkyawan aikin fasaha; zanen alama yawanci ya haɗa da wasu, ƙarin halaye na duniya ko ƙila na labari.

Fitaccen Mawaƙi na Taskar Fasaha: Linda Tracey Brandon Fitaccen Mawaƙi na Taskar Fasaha: Linda Tracey Brandon

5. ANA ZABE KU DOMIN MANYAN LAMBA NA alkalai da baje koli. YA KUKE SHIRYA MUSU KUMA MENENE SHAWARARKU?

Cin gasar fasaha ko baje koli a wurin nuni hanya ce ta samun ra'ayi da kuma hanyar da za a mai da hankali ga aikin ku a wurin da ake cunkoso. Ina tsammanin ka'idar ita ce tana ba wa aikinku wasu ƙima kuma yana ƙara amincin ku a idanun masu tarawa, gidajen tarihi da 'yan jarida. Idan ba ku da kwarin gwiwa kan aikinku kuma kun ci gasa, zai canza yadda kuke ji game da kanku da aikinku. Wannan da kansa zai inganta aikin ku. Kawai sanin cewa wani yana tunanin kai mai ban mamaki ne zai inganta aikinka; Na ga abin yana faruwa akai-akai. Abu mafi mahimmanci shine kada ku damu saboda kin amincewa. An ƙi kowane mai fasaha. Abin da ke da mahimmanci shine dagewa.

Gasa na da amfani musamman idan kuna da aikin da ke da wahalar rarrabawa kuma ƙila ba kasuwanci ba ne. Duk da haka, ba lallai ba ne don shiga cikin gasa na fasaha. Akwai masu fasaha da yawa waɗanda ake lura da su don ɗimbin rundunar wasu dalilai. Kada ku bari gasa ko gidajen tarihi su zama masu tsaron ƙofa waɗanda ke hana ganin aikinku! Da zarar kun ji kamar aikinku shine mafi kyawun abin da zaku iya yi, fara haɓaka shi.

Na saita kasafin kuɗi don nunin nuni da gasa da kuma adana allon sanarwa tare da maɓalli don taimaka mini in lura da abin da nake yi (ban da amfani). Ina so in motsa takaddun takarda a jiki, yayin da yake kiyaye tunanin cewa ayyukan suna tafiya a cikin layi madaidaiciya. Lokacin da na cika da yawa, ina kewar ranar ƙarshe, amma hakan ba komai. Lokacin da aka ƙi ni, Ina ƙoƙarin mayar da hankali kan na gaba. Wataƙila na ɗan damu da tsarin sarrafa lokaci da lokaci.

Fitaccen Mawaƙi na Taskar Fasaha: Linda Tracey Brandon

6. KA KASANCE MAI JAGORA A CIKIN SHIRIN KUMA KAI MALAMIN FASAHA NE. WACE NASIHA ZAKA IYA YI GA MASU FARKO MAZAN?

Ina kira ga masu fasaha masu tasowa da kada su bari kimarsu ta kasance ta hanyar amincewar wasu. Nemo "muryar ku" na iya ɗaukar lokaci mai tsawo. Kuna buƙatar gaske kuyi aiki akan abin da kuke so kuyi aiki akai kuma ku ga inda zai kai ku. Babu buƙatar magance kowa da kowa har ma da "mahimmanci". Nemi taimakon fasaha (musamman kan yadda ake zana da kyau) kuma ku shirya yin aiki akan waɗannan ƙwarewar har ƙarshen rayuwar ku. Hakanan yana da mahimmanci a sami amintattun malamai ko wasu masu fasaha waɗanda za su iya ba ku ra'ayi mai mahimmanci akan aikinku.

Kuna son yin sana'a yin abin da kuke so kuma ku sami ƙarin shawarwarin kasuwanci na fasaha? Yi rijista kyauta.