» Art » Me zan ce wa mai tarawa na shekaru 20 da suka wuce

Me zan ce wa mai tarawa na shekaru 20 da suka wuce

Abubuwan:

Me zan ce wa mai tarawa na shekaru 20 da suka wuceHoton Julia May.

Darussan da aka koya daga shekaru masu yawa na aiki tare da masu tarawa.

Shin kun taɓa son komawa cikin lokaci kuma kuyi wani abu dabam? Abin takaici, babu injinan lokaci. Amma za mu iya koyo daga abubuwan da suka gabata kuma mu yanke shawara mai kyau don nan gaba idan ya zo ga tarin fasahar mu!

Taskar zane-zane ta sadu da Courtney Ahlstrom Christie da Sarah Rieder, masu ra'ayi biyu da masu gyara haɗin gwiwa. , wanda ke aiki tare da tarin kowane nau'i da nau'i. Mun umarce su da su raba mafi kyawun ayyuka waɗanda za su taimaka wa masu tara fasaha ta kowane mataki na tattara su. Abin da suka ce. 

 

Zaɓi ayyukan asali, ba haifuwa mai tsayi ba.

Na asali, ayyuka na nau'i-nau'i, irin su zane-zane, suna da matsayi mafi girma fiye da abubuwan da aka samar a adadi mai yawa. Lokacin da ka sayi zanen, kana ƙara wani aiki na musamman a cikin tarin fasaharku maimakon buga wanda zai iya zama ɓangare na tarin tarin yawa. 

Idan kuna siyan bugu, yana da kyau ku zaɓi bugu wanda ya kasance wani ɓangare na gudana na kwafi 300 ko ƙasa da haka don taimakawa yaƙi da faɗuwar darajar nan gaba saboda ɗimbin kaya (dukanmu mun ga girman gudu a cikin dubbai a ciki). aikin mu).

 

Ƙayyade burin tarin ku kuma kimanta tarin ku akai-akai.

Yana da taimako don ayyana abin da kuke so daga tarin ku, kuma idan amsar kawai ta faranta muku rai, muna goyan bayan ta!

Bayyana maƙasudin tarin ku, ko tattara mahimman sassa a cikin wani nau'i na musamman ko ƙirƙirar rumbun adana bayanai akan wani jigo na tarihi, yana taimakawa wajen kawo haske ga sayayya na gaba. kwararrun masu tantancewa da akan tafiyar tarin ku.

Kowane tarin yana amfana daga hanyar da ta dace don tattarawa da kuma bayyananniyar manufa wacce ke jagorantar sabbin sayayya. 

 

Yi sha'awar tsarin tattarawa kuma ku kasance a buɗe don haɗa masu fasaha daban-daban.

Idan gina tarin da ke aiki kamar kadara yana da mahimmanci a gare ku, yawancin ƙa'idodin saka hannun jari iri ɗaya suna aiki, musamman kiyaye babban fayil ɗin da ba ya daidaita. 

Ta yaya wannan zai iya kamanta dangane da tarin fasaha? Kuna iya yin la'akari da nazarin ƙwararrun masu fasaha da masu tasowa yayin gina tarin ku kuma ku yi hankali kada ku auna yawancin tarin ku kowane mai zane. 

 

Ajiye duk takaddun da takaddun da suka danganci siyayyarku.

Takardun da ke da alaƙa da mallakar ayyukan fasaha suna ƙara zama mahimmanci. Wannan sarkar sarrafawa, wanda aka sani da layi, ya fi dacewa idan an goyan bayan ainihin shaida. 

Don haka, muna ba da shawarar masu tarawa su adana kwafin takardar kuɗi ko duk wani takaddun da ke da alaƙa da haƙƙin doka na aikin fasaha da tarihin nune-nunen. 

Me zan ce wa mai tarawa na shekaru 20 da suka wuceTsarin sarrafa tarin zane-zane na kan layi, alal misali, yana taimaka muku kiyaye tarin ku a hannu kuma ku kasance cikin tsari. 

Abu daya ne a tattara takardu, amma ba su da amfani idan an manta da su a cikin akwati na takarce. Yana da mahimmanci a sami bayanan a cikin amintaccen wuri wanda za ku tuna shekaru daga yanzu, kamar bayanan girgije. Tsarin kamar  ba ka damar adana waɗannan kafofin azaman haɗe-haɗe zuwa rikodin abu. Ƙara koyo game da hanyoyin da za a rubuta zane-zane a cikin rubutun bulogi.

 

Ci gaba da kaya.

Bayan kun tattara duk takaddun, kar ku manta da yin lissafin cikakken bayani game da kowane abu a cikin tarin. Ya kamata kididdigar ta bayyana zane-zane ta yadda wani wanda bai san aikin zanen ba zai iya gane ta cikin sauƙi bisa bayanin da aka bayar, ko da ba tare da hoto ba. Misalan bayanan da ya kamata a haɗa su a cikin bayanin sune: masana'anta / mai yin aiki, take, kafofin watsa labarai / kayan aiki, kwanan wata halitta, yanki, sa hannu / alamomi, asali, batun batun, yanayi, da sauransu. 

Mun san cewa wani lokacin da aka gada ko siyan ayyukan fasaha suna zuwa da ɗan bayani game da asalinsu ko ma mahaliccinsu, don haka ku yi iya ƙoƙarinku - gwargwadon ƙasidar, mafi kyau. 

Bugu da ƙari, muna ba da shawarar yin amfani da tsarin kamar , Wanda yana taimaka maka kiyaye duk abin da aka tsara a wuri ɗaya - tare da hotuna da takardu da yawa. 

Kuna buƙatar taimakon ƙwararru don tsara tarin ku? Sai kuyi tunani don taimaka muku wajen ginawa da kula da tarin haja. 

Ko ka lissafta tarin ku da kanku ko ku ɗauki ƙwararren, tushen bayanai na girgije kamar  yana taimaka wa kowa ya adana mahimman bayanai a wuri ɗaya kuma cikin sauƙi idan kuna buƙatar raba su don inshora, lissafin kuɗi, tsara ƙasa, da sauransu. 

 

Kula da fasahar ku. 

A matsayinmu na masu kima, muna ƙin ganin ayyukan fasaha waɗanda suka sha wahala daga ayyukan ajiya mara kyau, kuma batutuwan yanayi kuma suna rage ƙima. 

Kula da fasahar ku muhimmin aikin mai tarawa ne. Mafi kyawun ayyuka sun haɗa da zane-zane na rataye a wuraren da babu hasken rana kai tsaye da kuma guje wa matsanancin zafi ko yanayin zafi tare da kulawar yanayi mai dacewa. 

Idan kun riga kuna aiki tare da mai kimantawa, za su iya taimaka muku tantance ko tarin fasaharku zai amfana daga canje-canje ga ayyukan ajiyar ku na yanzu. Hakanan za su iya mayar da ku zuwa ga ƙwararren mai gyara fasaha idan ana buƙatar wasu sassa na fasaha. .

 

Kimanta fasahar ku a lokaci-lokaci.

Abokan cinikinmu galibi suna mamakin ganin cewa yawancin kamfanonin inshora suna ba da shawarar samun don tarin fasahar su kowane shekaru 3-5. Wannan yana ba da damar ɗaukar hoto don bin sauye-sauyen kasuwa da suka faru tun sabuntawa na ƙarshe kuma tabbatar da cewa kun sami isassun diyya a cikin yarjejeniyar inshora a . 

Musamman, masu fasaha na zamani masu tasowa na iya samun saurin girma a kasuwarsu, don haka sabunta maki na yau da kullun yana taimaka muku kare ku daga rashin inshora. Idan kun daɗe kuna aiki tare da mai ƙididdigewa iri ɗaya, sabuntawa yawanci kuɗi kaɗan ne saboda mai ƙididdigewa ya riga ya saba da tarin ku.

 

Kasance tare da labarai daga duniyar fasaha.

Ta hanyar karanta wallafe-wallafe daga duniyar fasaha (kamar Rubutun Rubutun Ƙirƙirar Ƙwararru da Mujallarmu, zai iya taimaka maka koyo game da sababbin masu fasaha da ci gaba da sabuntawa tare da canje-canje masu zuwa a cikin kasuwar fasaha, da kuma taimaka maka inganta abubuwan da kake so na fasaha. 

Kasancewa da zamani tare da duniyar fasaha na iya taimaka maka ka guje wa sayayya masu haɗari daga wurare masu banƙyama, wuraren abin kunya, ko masu fasaha waɗanda galibi ana yin jabu.

 

Yi hankali da takaddun shaida na sahihanci.

A ka'ida, Takaddun Tabbatarwa (COA) takarda ce da ke tabbatar da sahihancin aiki. Duk da haka, babu wasu dokoki kan yadda za a ba da takaddun shaida na gaskiya, ba da damar kowa ya ƙirƙiri nasa sigar.

Kodayake takardar shaidar ingancin ana nufin tabbatarwa mai siye sahihancin aikin zane, dole ne ku yi taka tsantsan. Waɗannan nau'ikan takaddun suna da kyau kamar tushen kawai. Don haka yayin da sanannen gallery ko sanannen ƙwararren garanti ne wanda ya cancanci samun, yawancin takaddun shaida ba su da ƙima. 

Madadin haka, muna ba da shawarar ku adana rasidun siyan ku da cikakken bayanin aikin zane-zane gwargwadon iko.

Wasu ƙayyadaddun ƙayyadaddun da za a yi tambaya a lokacin sayan sun haɗa da sunan mai zane, take, kwanan wata, kayan aiki, sa hannu, girmansa, da dai sauransu. Tabbatar samun waɗannan cikakkun bayanai a rubuce! Kuma a koyaushe ku tuna yin la'akari da tushen bayanin kafin ku gaskata gaskiyar da aka bayar.

 

Yi hulɗa tare da masu fasaha masu tasowa da al'ummar fasahar ku na gida. 

Mun yi imanin cewa wani ɓangare na nishaɗin tattara fasaha shine gina al'ummar da ta haifar. Ko wane matakin da kuka fi jin daɗi a kai, akwai damar gudanar da ayyukan fasaha a cikin gida. Wannan na iya zama mai sauƙi kamar zama memba na gidan kayan gargajiya na kusa da kuma halartar abubuwan da suka faru, ko halartar nune-nunen da masu fasaha ke wakilta ta hanyar galleries. Amfanin haduwa da masu fasaha na zamani shine zaku iya samun sabbin hazaka yayin da yake nan.

Kuna iya samun masu fasaha masu tasowa a . Bincika ta yanayi, wuri da farashi.  

Wata hanya ita ce yin aikin sa kai tare da ƙungiyoyi masu zaman kansu da kuma yada fa'idodin rayuwa mai cike da fasaha ta ayyukan jama'a. Tafiyar ku zuwa cikin al'ummar fasaha na iya zama ainihin yanayin "zabi kasadar ku". Irin wannan hulɗar za ta faranta wa hankalinku rai da zurfafa gwaninta na ado yayin taimakawa al'adu su bunƙasa a bayan gida.

 

Ka yi biyayya ga tsohon karin magana da "sayan abin da kake so".

Bai kamata a ɗauki tunanin da aikin fasaha zai iya haifarwa da wasa ba. Idan ya zo ga tattarawa, muna ba da shawarar falsafa sosai inda haɗin kai ya fi mahimmanci fiye da na kuɗi. Idan kun zaɓi fasaha bisa ɗanɗano na sirri, jin daɗinku na gaba zai yuwu ya ɗora shekaru masu zuwa - muhimmiyar siffa lokacin da kuke la'akari da siyayya azaman saka hannun jari na dogon lokaci. 

Sai dai idan an adana aikinku a cikin ma'ajiya, aikin fasaha haƙiƙa haƙiƙa ne na keɓaɓɓu wanda ke zaune tare da ku. Ashe, ba zai fi kyau ku ci gaba da yin la'akari da fasahar da za ta faranta wa idanunku rai ba, da kuma zaburar da tunanin ku?

Wani fa'ida da muka lura a matsayin masu tantancewa ita ce jigogi a zahiri suna nunawa a cikin tarin wanda wani ya bi ɗanɗanonsa maimakon bin sabbin abubuwa. Bayan haka, babu wanda zai iya faɗi ainihin abubuwan waje waɗanda zasu shafi kasuwa shekarun da suka gabata daga yanzu, amma kawai ku san abin da zuciyarku ke so. 

Na gode wa kanku shekaru ashirin daga yanzu kuma ƙirƙirar tsarin sarrafa tarin fasaha na kan layi. . 

Game da marubuta:  

Courtney Ahlstrom Christie - mai shi . Kamfaninta na Atlanta yana taimaka wa abokan ciniki a Kudu maso Gabashin Amurka don kimanta kyawawan fasaha da kayan ado. Ta kasance mamba ce ta ƙwararriyar Ƙungiyar Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararru ta Amirka. Ana iya samun Courtney akan layi a

Sara Rieder, ISA CAPP, mai shi da kuma babban editan mujallar. Sarah ita ce ta kirkiro kwas ɗin kan layi. Ta kasance mamba ce ta ƙwararriyar Ƙungiyar Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararru ta Amirka. Ana iya samun Sarah akan layi a kuma tuntuɓe kai tsaye a .

Courtney da Sarah masu gyara ne Mujallar Worthwhile™, akwai akan layi a