» Art » Yadda ake haɓaka tallan fasahar ku tare da Canva

Yadda ake haɓaka tallan fasahar ku tare da Canva

Yadda ake haɓaka tallan fasahar ku tare da Canva

Kuma eh, mun yi shi akan Canva.

Shin kun taɓa son bulogi mai hotuna masu ban mamaki amma kuna gunaguni game da farashin Photoshop da rashin ƙwarewar ƙirar hoto? Ba kai kaɗai ba. Bayan 'yan shekarun da suka gabata, da kun kasance da kanku tare da iyakataccen taimako daga Paint ko Brush. Idan kun sami damar ƙirƙirar manyan hotuna a cikin waɗannan shirye-shiryen, kuna da kyauta. Ga sauran, sakamakon ya kasance mara dadi a mafi kyau. To, godiya ga yanzu kowa zai iya tsarawa! Yana da sauri da sauƙi kamar ja da sauke. Nemo yadda zaku iya amfani da Canva don haɓaka tallan fasahar ku ta kan layi tare da hotuna masu dacewa.

1. Ƙirƙiri asusun Canva (kuma ku ji daɗi!)

Yana da sauri da sauƙi don farawa, kuma kyauta ne! Duk abin da kuke buƙata shine adireshin imel da kalmar wucewa kuma kuna shirye don zuwa. Tare da Canva, zaku iya amfani da abubuwa masu ƙira da yawa kyauta ko ku biya $1 ga kowane ɗayan.

2. Zabi zanenku

Zaɓi ƙirar da kuke son ƙirƙira daga babban jerin zaɓuɓɓukan Canva. Kuna iya ƙirƙirar komai daga murfin Facebook da hotuna na aika Twitter zuwa hotunan bulogi da kanun imel. Kuma hakan bai ma fara tozarta abin da suke bayarwa ba.

Yadda ake haɓaka tallan fasahar ku tare da Canva

Canva yana da ƙira da yawa don zaɓar daga!

3. Keɓance ga yadda kuke so

Sa'an nan kuma lokaci ya yi da za ku ƙaddamar da ƙirƙira ku. Akwai kyawawan abubuwan ƙira da yawa da za a zaɓa daga:

  • Tsari: Kuna iya zaɓar ɗaya daga cikin daidaitattun shimfidu kuma ku keɓance shi yadda kuke so. Komai daga bango har zuwa fonts ana iya daidaita su. Kuna iya zaɓar shimfidar "kyauta", ko biya $1 ga waɗanda aka yiwa lakabin haka.

Yadda ake haɓaka tallan fasahar ku tare da Canva

Mun zaɓi shimfidar murfin Facebook kyauta.

  • Abubuwan: Canva yana ba ku damar ƙara kowane nau'ikan abubuwan ƙira kamar grid na hoto, sifofi, firamiyoyi, hotuna, da layuka. Kawai zaɓi ɗaya daga menu kuma ja shi zuwa wurin. Kuna iya danna shi don canza launi ko ƙara tacewa.

Yadda ake haɓaka tallan fasahar ku tare da Canva

Mun zaɓi hoto kyauta daga Abubuwan abubuwan don murfin Facebook.

  • da rubutu: Kuna iya zaɓar hoton rubutun da aka riga aka yi, ko danna "Ƙara Title" kuma zaɓi font, launi, da girman ku ba tare da ƙarin abubuwan ƙira ba.

Yadda ake haɓaka tallan fasahar ku tare da Canva

Mun zaɓi ƙirar rubutu da aka riga aka yi sannan muka canza girma da launi.

  • Bayani: Idan ba ka son kowane daga cikin shimfidar wuri, za ka iya zaɓar bango a nan.

  • Zazzagewa: Abubuwan zazzagewa suna ba da mafi yawan gyare-gyare kuma mai yiwuwa su ne abin da za ku yi amfani da su. Kuna iya danna Loda Hotunan Musamman don loda hotunan aikinku zuwa Canva. Sannan zaku iya lullube abubuwan ƙira akan su don ƙirƙirar duk abin da kuke buƙata, ko gayyatar imel ce zuwa nunin da kuke tafe ko hoton Facebook mai sunanku da taken yanki.

Yadda ake haɓaka tallan fasahar ku tare da Canva

Victoria Wedell (wanda mu na kwanan nan) zai iya ƙirƙirar murfin Facebook tare da aikin zanenta.

4. Sanya hotonku mai ban mamaki

Sannan zaɓi tsarin da ake so. Muna ba da shawarar zazzage shi a cikin tsarin PNG ko PDF (idan kuna da Mac). Sannan zaku iya canza PDF zuwa PNG akan Mac ɗin ku, wanda zai ba ku mafi kyawun hoto. Kawai buɗe PDF (ba a cikin burauzar intanet ba) kuma danna Fayil, Fitarwa, sannan zaɓi PNG daga menu mai buɗewa. Sannan danna Ajiye.

Yadda ake haɓaka tallan fasahar ku tare da Canva

Kuna iya zaɓar daga nau'ikan zazzagewa da yawa.

5. Nuna hotonku mai ban mamaki

  • Facebook da Twitter: Muna ba da shawarar amfani da hotunan Canva azaman zane-zanen bango da kuma azaman hanyar daɗaɗaɗa hotunan da kuka saka. Maimakon kawai loda hotuna na yau da kullun zuwa tashoshi na kafofin watsa labarun, zaku iya ƙara abubuwan haɗin gwiwa, ƙididdiga, gayyata tare da cikakkun bayanai, da ƙara sunan ku ga kowane post ɗin da kuka buga.

Yadda ake haɓaka tallan fasahar ku tare da Canva

Mun yi amfani da Canva don ƙirƙirar hoton murfin mu (na kwanan nan).

  • Imel gidan waya: Ko kuna amfani da tsarin wasiƙar kamar , ko ma a'a, Hotunan Canva tabbas za su haɓaka kamannin imel. Kawai a yi hattara kar ka ƙara da yawa kuma ka sanya imel ɗinka girma da yawa don aikawa. MailChimp zai sanar da kai idan hotonka yana buƙatar yin bakin ciki kuma ya taimaka warware matsalar.

  • blog: Canva yana da kyau don hotunan blog. Kuna iya amfani da shi don ƙirƙirar hoton kan kai, yiwa hotonku alama, ƙara ƙididdiga masu dacewa, da ƙirƙirar banners na sashe ga kowane ɓangaren rubutun ku. Mutane suna son hotuna kuma hakan yana sa hankalin mutane akan shafin.

Yadda ake haɓaka tallan fasahar ku tare da Canva

Mun yi amfani da Canva don ƙirƙirar taken shafin yanar gizon mu na kwanan nan.

An kama? Muna shakka

Idan ba ku lura ba tukuna, mu manyan magoya bayan Canva ne a nan, kawai duba namu kuma! Da zarar kun ƙirƙiri ƴan hotuna a Canva, yana da wuya a daina ƙira. Hakanan suna da ra'ayoyin ƙira iri-iri tun daga rubutun rubutu zuwa bayanan bayanai. Hakanan zaka iya duba koyaswar su don taimaka muku farawa. Kamar yadda kuka sani sosai, kyawawan hotuna suna ɗaukar hankali kuma suna jawo mutane ciki. Yanzu kuna da Canva don taimaka muku da ƙoƙarin tallan ku na fasaha!