» Articles » Haƙiƙa » Tattoo mai kyalli: abin da kuke buƙatar sani da nasihu masu taimako

Tattoo mai kyalli: abin da kuke buƙatar sani da nasihu masu taimako

Wannan shine ɗayan sabbin abubuwan da ke faruwa a duniyar tattoo, I tattoo mai kyalli wanda ke amsa hasken UV! Bayan 'yan shekarun da suka gabata, an yi magana game da jarfa a matsayin mai cutarwa sosai sabili da haka jarfa ba bisa ƙa'ida ba, amma abubuwa suna canzawa kuma akwai tatsuniyoyin ƙarya da yawa waɗanda ke buƙatar kawar da su.

Ana yin waɗannan tattoo ɗin UV tare da tawada ta musamman da ake kira Blacklight tawada UV ko UV mai amsawadaidai saboda ana ganin su lokacin da aka haska su da hasken UV (baƙar fata). Ba abu ne mai sauƙi ba a ga irin wannan jarfa a duk faɗin ... kawai saboda ba a iya ganinsu da rana! Saboda haka, sun dace da waɗanda ke nema tattoo na matsananci hankaliAmma yi hankali: dangane da ƙirar da aka zaɓa, launi (i, akwai tawada UV ta launi) da fata, wani lokacin tattoo UV ba gaba ɗaya bane, amma kusan yayi kama da tabo. A bayyane yake, wannan yana da matukar wahala a lura da ido na tsirara, amma yakamata a tuna cewa musamman a cikin yanayin jarfa mai launin fata, har ma da hasken UV ba, tattoo ɗin zai zama ɗan ƙarami kuma zai zama ya ɓace.

Don wannan halayyar "Ina gani, ban gani ba" cewa mutane da yawa suna yin tattoo tare da tawada ta yau da kullun, sannan su yi amfani da tawada UV tare da kwangilar ko wasu cikakkun bayanai. Don haka, da rana za a yi launin tattoo kuma, kamar koyaushe, a bayyane yake bayyane, kuma da dare zai haskaka.

Amma bari mu matsa zuwa tambaya ta asali wacce ta haifar da rudani a cikin 'yan shekarun nan tare da irin wannan jarfa:Shin tawada na UV na cutarwa? Inks masu kyalli a zahiri sun sha bamban da tawada ta "gargajiya". Idan kuna tunanin tattoos mai kyalli, yakamata ku sani cewa har yanzu ana muhawara game da amfanin su kuma ba a yarda da hukuma ba. Hukumar Abinci da Magunguna Ba'amurke. Duk da haka, suna wanzu iri biyu na kyallen takarda mai kyalli.

Bari mu fara da abin da ke da illa sosai ga fata. Tsoffin inks na tattoo UV suna da phosphorus... Phosphorus wani tsohon tsoho ne, wanda aka gano gubarsa tsawon lokaci bayan amfani da shi sosai. Amfani da shi don yin tattoo yana cutar da fata da lafiya, tare da fiye ko seriousasa manyan contraindications don adadin phosphorus tawada. Don haka bincika game da nau'in ink ɗin da mai zanen tattoo zai yi amfani da shi don tattoo UV, kuma idan kun lura da wasu shakku game da shi, ku yi la'akari da gaske canza mai zanen jarfa.

Sabbin tawada UV ba su da phosphorus don haka sun fi aminci. Ta yaya za mu sani idan mai zanen tattoo a gabanmu zai yi amfani da tawada marar phosphorus? Idan tawada ta yi haske ko da a cikin haske na al'ada ko kawai a cikin duhu, to yana ɗauke da phosphor. Tawada da ta dace da tattoo na UV ba ta bayyana mai haske sai a ƙarƙashin hasken fitilar UV. Hakanan, ƙwararrun masu zanen tattoo ne kawai zasu iya yi ultraviolet reactive tattoo: Tawada UV tayi kauri kuma baya gauraya kamar tawada ta yau da kullun. Hakanan yakamata a tuna cewa don wannan kuna buƙatar samun fitilar UV a hannu, wanda ke ba mai zane damar ganin daidai abin da yake yi, tunda ba a ganin tawada UV a cikin "farin" haske.

Bari kuma muyi magana maganin tattoo da kulawa... Domin tattoo na UV ya kasance “lafiya”, dole ne a kula sosai don kare shi daga rana ta amfani da ingantaccen kariya ta rana. Wannan ƙa'idar ta shafi duk jarfa, duka UV da sauransu, amma a game da jarfa na UV, tawada a bayyane take, bayyane ga ido mara kyau, kuma lokacin da aka fallasa ta da rana, tana da haɗarin juyawa zuwa rawaya.