» Articles » Haƙiƙa » Yadda ake kulawa da sabon tattoo, cikakken jagora

Yadda ake kulawa da sabon tattoo, cikakken jagora

Idan kuna karanta wannan labarin, to me yasa wataƙila kun yi tattoo kuma kuna da sha'awa yadda za a kula da tattoo da kyau... Kula da tattoo ɗin ku tun daga farkon shine hanya mafi kyau don tabbatar da ingantacciyar warkarwa da kula da kyakkyawan tattoo akan lokaci.

Yadda ake warkar da jarfa

Aikin fata da dalilin da yasa jaririn yake "traumatic"

Don fahimtar mahimmancin kula da tattoo mai kyau daga farkon matakai, yana da amfani mu san menene aikin # 1 na fata da abin da tattoo ya ƙunshi ga fata.

Kamar yadda kowa ya sani, fatar ta ƙunshi yadudduka da yawa, kowannensu yana da takamaiman sel kuma yana yin aikinsa. Gaba ɗaya (fatar tana da kyau kuma tana da sarkakiya), Manufar fata # 1 ita ce ta kare mu hana kwayoyin cuta, ƙwayoyin cuta, datti da sauran abubuwa marasa daɗi shiga jikin mu da jini.

Lokacin da muka yi tattoo akai -akai ana huda fata da allura (babba ko largeasa babba) kuma suna fuskantar ƙarin damuwa idan ana amfani da launin fata mai taushi (misali ja ko rawaya). Jini na iya fitowa yayin da mai zanen tattoo ke aiki, wannan al'ada ce kuma babu abin damuwa. Koyaya, wannan yana nufin cewa amincin fatarmu ya lalace saboda ramukan allura sun buɗe hanyoyi daga ciki zuwa waje, suna sa mu zama masu saurin kamuwa da ƙwayoyin cuta, datti, da sauransu.

Ya kamata mu damu? Babu shakka ba.

Yadda ake kulawa da sabon tattoo

Da farko, yana da amfani mu sani cewa man shafawa na zamani waɗanda masu zanen zanen zanen ke amfani da su da farko don yin rigakafi sannan kuma su yi laushi fata yayin zanen jarfa tuni akwai riga -kafi da abubuwan kashe ƙwayoyin cuta.

Ina ganin ya tafi ba tare da ya ce haka ne ba na asali tuntuɓi ƙwararren mai zanen tattoo wanda ke amfani da kayan bakararre ko abubuwan da ake iya yarwa, safofin hannu, abin rufe fuska, tsabtataccen wurin aiki mai kariya, da sauransu, da sauransu.

Menene zai faru bayan mai zanen tattoo ya sami tattoo?

Mai zuwa yawanci yana faruwa:

• mai zanen jarfa tsaftace tattoo a hankali ta amfani da sabulun kore ko wani wakili mai kama da wanda ake amfani da shi don cire tawada mai yawa ko kowane digo na jini.

• an rufe tattoo bayanan sirri

Akwai iri biyu na transparencies:

- idan tattoo ɗin ƙarami ne, galibi ana amfani da cellophane tare da ƙaramin farantin lantarki.

- idan tattoo ya fi girma (daga kusan 15 cm da sama) akwai m fina -finai (alal misali, bayyananniyar faci) mai ɗauke da kayan maye da kayan maye waɗanda za a iya sawa na kwanaki da yawa.

Ko menene yanayin fim ɗin bayyananne, manufarsa ita ce yin abin da fata ba za ta iya yi ba a cikin 'yan awanni na farko bayan yin tattoo: Kare mu daga kura, datti, kwayoyin cuta, shafa tufafi, da dai sauransu.

Mai zanen tattoo zai zaɓi fim ɗin da ya fi dacewa don bikin.

Har yaushe fim ɗin na gaskiya zai kasance a kan jarfa?

Mai zanen tattoo koyaushe zai ba ku jagora mai tsauri kan tsawon lokacin da za ku riƙe tef ɗin. Yawancin lokaci ana adana fim ɗin don awanni na farko bayan aiwatarwa, sannan a ƙarshen ranar an cire shi, eh a hankali wanke tattoo tare da sabulu mai laushi (har ma a nan zanen zanen zai iya ba ku shawara) kuma yi amfani da ɗaya cream don tattoo.

Menene Bepantenol? Za ku iya amfani?

Ba a hana shi ba, amma akwai samfuran takamaiman samfuri da yawa a cikin 2020 wanda yakamata mu manta da bepanthenol sau ɗaya.

Yadda ake warkar da jarfa a cikin kwanaki masu zuwa?

A ka’ida, tattoo “yana numfashi” da kyau, don haka ba za a iya rufe shi da wasu fina -finai ko filasta a cikin kwanaki na farko bayan aiwatarwa. Kare fata da inganta warkarwa yana da kyau wanke tattoo da safe da maraice tare da mai tsabtace mai laushi kuma yi amfani da kirim ɗin tattoo... Kada ku cika shi da tsafta, domin ko wuce gona da iri yana iya rage warkarwa ko ma haifar da haushi.

Kula da jarfa akai -akai ana yin tambayoyi

Musamman idan ya zo ga tattoo na farko, wasu halayen fata na iya zama "baƙon abu" a gare mu. Anan akwai wasu tambayoyi akai -akai don tambayar kanku lokacin da kuka dawo gida tare da sabon tattoo.

Me yasa jaririn yayi ja / kumbura?

Tattooing wani lamari ne mai ban tsoro ga fata. Ka yi tunanin cewa yana allurar shi da allura sau dubunnai: yana da kyau idan ya ɗan yi jajur.

A cikin awanni na farko bayan kisan, har zuwa kwanaki 1-2, tattoo na iya zama ja ja a gefuna ko kumbura.

Koyaya, idan redness da kumburin ba ya ƙare bayan 'yan kwanakin farko, amma a maimakon haka yankin ya zama mai taushi ko zafi ga taɓawa, tuntubi likita nan da nan.

A kan jarfa bawo, yana da kyau?

Kamar yadda muka fada, yana iya faruwa cewa ƙaramin jini na iya fita yayin yin tattoo. A zahiri fata ta yi ƙyalli kuma ta huda, don haka idan a cikin kwanakin farko bayan aiwatar da hukuncin kun lura cewa ƙananan ɓawon burodi, kada ku firgita.

Ta yaya za ku sani idan tattoo ya kamu?

Idan tattoo ya kamu da cutar, ilimin ku zai zama farkon wanda zai fara ƙararrawa.

Alamomin kamuwa da cuta yawanci: zafi, ja (har ma da fewan kwanaki bayan kisan), matsanancin ƙaiƙayi, zubar jini, ko farji.

Paranoia kadan lokacin da aka fara yin tattoo al'ada ceamma idan kuna jin tsoron kuna da kamuwa da cuta kuma damuwar ta ci gaba akan lokaci, koyaushe yana da kyau ku ga likitan ku don duba lafiya.