» Articles » Haƙiƙa » Darussan Tattoo a Milan: Essence Academy

Darussan Tattoo a Milan: Essence Academy

Zama kwararren mai zanen jarfa Wannan na iya zama mai ban tsoro: yin jarfa a fatar mutane yana buƙatar horo, zurfin ilimin ƙa'idodin tsabtace jiki, ban da horo da aikin da ake buƙata don samun jarfa wanda abokan cinikinmu ba za su yi nadama a nan gaba ba.

Don haka menene hanya don zama mai zanen tattoo?

Akwai alloli darussan master tattoo menene zai iya taimaka muku fara kasuwancin tattoo ku? Shin ya fi kyau a ɗauki kwas ɗin horo ko samun aiki a matsayin mai koyon aiki a cikin ɗakin tattoo?

Na yi magana game da waɗannan batutuwa da Monica Giannubilo, darakta kuma malami a Kwalejin Essence, makarantar kimiyya tare da ofisoshi a Monza da Milan, wanda yankin Lombardy ya gane, wanda ba kawai yana ba da dama ba Yankin yanki don masu zanen tattoo ana buƙata don cancanta a cikin sana'ar, amma kuma yana ba ku damar halartar babban ci gaba na fasaha.

Abin da ya buge ni nan da nan lokacin da na shiga Wurin Makarantar Essence a Monza ya kasance saukin ƙirar zamani. Akwai azuzuwa na gargajiya tare da tebura don koyar da ka'idoji da azuzuwan gaba ɗaya waɗanda aka tsara don ƙarfafa yin aiki. Babu wani abin da ya wuce kima a cikinsa, amma yanayin yana da karimci kuma yana da fa'ida.

Tambayar farko da na yiwa Monica ita ce: Ta yaya darussan Kwalejin Essence suka ba ku damar zama mai zanen jarfa kuma waɗanne dama ke buɗe wa ɗalibai bayan karatun?

Da farko, yana da mahimmanci a san cewa Kwalejin Essence tana ba da darussa iri biyu don masu zanen tattoo:

  • Il Yankin ka'idar yanki Awanni 94, lokacin da ake koyan duk ƙa'idodin tsabta da tsabtace muhalli doka ta bukata ga masu zanen tattoo.

    A karshen kwas din shine na tilasda kuma takardar shaidar tana aiki a yankin Lombardy, wanda ke tabbatar da haƙƙin ɗalibin ya shiga kuma yana ba shi haƙƙin buɗe ɗakin studio.

  • Il hanyar fasaha da aiki, wanda ke ba ku damar ƙware fasahar yin jarfa, daga shirye -shiryen tashar, stencil har zuwa aiwatar da tattoo. Ba kamar tsarin karatun yanki ba, hanyar fasaha-a aikace zaɓi ne, amma duk da haka ya zama tilas. shawarar don horo a jarfa da fasaha.

Za a iya halartar darussan daban, duk da hakaKwalejin Essence yana ba wa ɗalibai damar yin rajista darussa guda ɗaya an kasu kashi biyu, wanda ya haɗa da kwasa-kwasan karatun yanki na awanni 94 da darasin fasaha na hannu.

A cikin cikakken bayani, menene tsarin karatun yanki ya ƙunsa? A takaice, menene manhajja don wannan kwas? 

Darussan ka'idojin yanki sun ƙunshi awanni 94, lokacin da ƙwararru daban -daban ke koyar da mahimman abubuwan kiwon lafiya da tsabtar da doka ta buƙata don samun damar yin aikin ƙwaƙƙwafa da huda da buɗe ɗakin zane na tattoo. Misali, zaku koya game da dabarun taimakon farko, yadda ake barar kayan aiki, ƙa'idodin fata waɗanda ake buƙata don yin tattoo lafiya ba tare da lalata fata ba, yadda ake zubar da sharar gida ta musamman (kamar allura), wasu dabarun gudanarwa da dokar kamfanoni da ƙari mai yawa.

Idan muna magana game da kwas ɗin fasaha-a aikace, a gefe guda, menene ya ƙunshi kuma waɗanne dabaru za a iya koya?

Kwararrun masu zane -zanen jarfa ne ke kula da karatun wanda ke koyar da yadda ake yin tattoo daga A zuwa Z. tattoo akan fata na roba, ɗalibai za su koyi yadda ake shirya tashar ta hanya mafi kyau, yadda ake yin stencil daidai, yadda ake shirya injin da sanya abokin ciniki daidai gwargwado a jikin da za a yi tattoo.

Shin ɗalibin yana da wasu ƙwarewa ta musamman don shiga cikin waɗannan darussan? Misali, kuna buƙatar ku iya yin zane?

Kwalejin Essence tana ba da waɗannan darussan tun daga 2012. ”in ji Monica,“ kuma a cikin shekaru na ga mutane da yawa sun kammala karatunsu. A bayyane yake ga waɗanda suka riga sun ƙware don zana ɓangaren riba, amma labari mai daɗi shine cewa wannan ba lallai bane babban abin buƙata. Ko da mutanen da ba su san yadda ake zana jarfa a ƙarshen kwas ɗin suna yin shi da kyau! ".

Iyakar abin da ake buƙata kawai shine ya zama shekarun doka.

A lokacin kwas din, malamai kuma suna isar da wasu dabaru na salon, ko suna barin ɗalibai su gano salon nasu?

"Tabbas, masu zane-zanen jarfa waɗanda ke koyar da darussan hannu," in ji Monica, "yi ƙoƙarin kada ku yi tasiri ga ɗalibai dangane da salo. Lallai, suna taimaka wa ɗalibai su gyara duk wani kuskuren fasaha, amma ba su cikakkiyar 'yanci don ayyana da bayyana salon su. "

Yaya aka kafa darasin Tattoo Academy Essence Academy?

“Da farko, galibinsu ƙwararrun masu aikin tattoo ne, waɗanda ke buƙatar samun amincewar su bayan an ba da Dokar Takaddun Yanki. Yanzu azuzuwan suna da bambanci iri-iri, akwai matasa 'yan shekara 18 da kuma manyan mutane waɗanda suka yanke shawarar bin wannan tafarkin. " Monica ta ba da rahoto, ta ƙara da cewa: “Tare da nau'ikan darussa daban -daban, bari mu ce kuna ganin ƙarin ko allasa kowane nau'in mutane a Kwalejin, amma ɗaliban tattoo na musamman ne. Sun ƙuduri niyya saboda suna yin abin da suke so, amma kuma suna da ƙima sosai "zaman lafiya da soyayya"Calm kuma tabbatacce!"

karshe

Kwalejin Essence wata cibiya ce ta zamani, buɗe don sabbin abubuwan ci gaba, tana bin duniyar jarfa da canje -canjen da ke faruwa a wannan kasuwa.

Kamar yadda aka ambata, magana game da Darussan zane -zane a Milan, wannan hanya ce da nake ba da shawarar sosai ga duk wanda ke neman kusanci wannan ƙwaƙƙwaran aiki, domin ban da samun cancantar da doka ta buƙata, hakanan yana ba da damar koyan abubuwan yau da kullun cikin aminci da ƙwarewa.

A ƙarshe, ban da kwas ɗin tattoo, Kwalejin Essence tana gudanar da darussa da yawa da suka shafi kayan kwalliya da kula da jiki, gami da kwas a cikin kayan shafa, tausa da ƙwararrun ƙwararru. Ga bidiyon da ke ba ku cikakken bayani game da wannan Kwalejin: