» Articles » Haƙiƙa » Tafiya tare da jarfa, ƙasashe 11 inda jarfa zai iya zama matsala ⋆

Tafiya tare da jarfa, ƙasashe 11 inda jarfa zai iya zama matsala ⋆

A cikin 'yan shekarun nan kuma a cikin ƙasashe da yawa a duniya, jarfa ya zama abin ado na musamman ga maza da mata. Duk da haka, a wasu ƙasashe, har yanzu ana ɗaukar jarfa a matsayin haram. Yin tafiye -tafiye da jarfa da nuna su a cikin waɗannan ƙasashe na iya zama haɗari sosai saboda yana iya haifar da kamawa kuma, a yanayin masu yawon buɗe ido, fitar da su daga ƙasar.

Lokacin hutu ya kusa yanzu, don haka ya kamata ku sani kuma ku guji matsalolin da ba a hango su ba a cikin tsarin tafiyar ku! Ga jerin ƙasashe inda nuna jarfa zai iya zama matsala.

Jamus, Faransa, Slovakia

A cikin waɗannan ƙasashe uku, ana girmama jarfa sosai kuma yana da yawa, amma jarfa waɗanda ke ɗaukaka, ɗaukaka, ko kuma kawai suna wakiltar al'adun Nazi an haramta su sosai. Nuna irin wannan tattoo zai haifar da kamawa ko gudun hijira.

Japan

Japan tana da wasu fitattun masu zane -zane a duniya kuma ita ce wurin haifuwar fasahar zamani, amma har yanzu ana kyamar jarfa a da'irori da yawa kuma ƙa'idodin nuna jarfa suna da tsauri. Ana iya rarrabe mutumin da aka yiwa azaba a matsayin ƙungiya ta masu laifi, ta yadda aka hana nuna jarfa a wuraren taruwar jama'a da yawa, kamar wuraren motsa jiki da wuraren shakatawa na Japan. Ya isa a faɗi cewa wani binciken da aka yi kwanan nan ya gano cewa kusan kashi 50% na wuraren shakatawa da otal -otal a Japan sun hana abokan cinikin da aka yiwa tattooed ziyartar wuraren shakatawa.

Sri Lanka

A cikin shekaru 10 da suka gabata, Sri Lanka ta ba da kanun labarai game da kamawa da fitar da su daga ƙasar wasu masu yawon buɗe ido waɗanda suka nuna jarfa na Buddha ko wasu alamomin bangaskiyar Buddha. Haƙiƙa wannan ƙasar ta yi imani sosai da addinin Buddha don haka gwamnati tana da matukar damuwa ga baƙi waɗanda ke sanya alamomin da ke da mahimmanci ga al'umma.

Don haka yi hattara da jarfa kamar mandalas, unalomas, Sak Yants, kuma ba shakka, duk wani jarfa da ke nuna ko wakiltar Buddha kansa.

Nasarawa

Hakazalika da Sri Lanka, Thailand kuma tana da tsauri sosai tare da waɗanda ke sanya jarfa waɗanda ke wakiltar ɓangarorin imanin addininsu saboda ana ɗaukar su masu ɓarna da lalata al'adun gida.

Малайзия

Baya ga abin da aka faɗi game da Sri Lanka da Thailand, jarfa galibi suna da wahalar gani a Malesiya saboda batun imanin addini, ba tare da la’akari da abin da aka yi wa tattoo. A zahiri, duk wanda ya yi wa kansa tattoo ana ɗaukarsa mai zunubi ne wanda ya raina ya musanta yadda Allah ya halicce shi. A bayyane yake, wannan babban zunubi ne, wanda shine dalilin da yasa zaku iya samun kulawar da ba'a so yayin zaman ku a ƙasar.

Turkey

Duk da cewa ba a hana jarfa a cikin ƙasar ba, ga alama tilasta bin doka ya zama abin ƙyama da rashin gamsuwa ga waɗanda ke nuna sassan jikin da aka yi wa manyan jarfa. Hakan ya faru cewa ɗaya daga cikin manyan firistocin ya nemi musulmai masu imani waɗanda ke da jarfa su tuba su cire su ta tiyata.

Da kaina, ban tabbata 100% na wannan bayanin ba, amma koyaushe yana da kyau a mai da hankali na musamman.

Vietnam

Kamar Japan, jarfa a cikin Vietnam shima yana da alaƙa da lahira, kuma har zuwa kwanan nan an hana buɗe ɗakunan studio a cikin ƙasar. Kwanan nan, duk da haka, har ma da Vietnam an ɗauke ta da salon zane -zane, kuma a yau doka ba ta da tsauri kamar ra'ayin jama'a.

Koyaya, a waje da manyan biranen, har yanzu kuna iya jawo hankalin da ba ku so ga jarfaɗar ku kuma kuna iya buƙatar rufe su.

Koriya ta Arewa

Koriya ta Arewa ta amince da jarfa idan kun bi tsattsauran ra'ayi kuma, bari mu fuskanta, ƙa'idojin banza. A zahiri, ana ba da izinin yin tattoo idan yana ƙunshe da wani abin da ke ɗaukaka dangin Kim, ko kuma idan yana haɓaka saƙon siyasa daidai da mai mulkin yanzu.

Idan an kama ku da jarfa waɗanda ba su da waɗannan halayen, ana iya fitar da ku daga ƙasar. 'Yan Koriya ta Arewa waɗanda ke da jarfa waɗanda ba su cika ƙa'idodin da ke sama ba kuma ana iya tilasta su yin aiki tukuru.

Iran

Abin takaici, a wasu ƙasashe, maimakon ci gaba, muna ja da baya. A cikin 'yan shekarun nan, wasu membobin gwamnati da alama sun fito fili sun tabbatar da cewa yin jarfa jarfa ce ta shaidanci kuma tattooing alama ce ta Yammacin Turai, wanda a bayyane yake cewa mummunan abu ne.

karshe

Don haka, idan ana ɗaukar tattoo ɗin ku a matsayin kyakkyawar magana a cikin ƙasar ku, maiyuwa ba a wasu ƙasashe ba. Duk da cewa babu wani mummunan sakamako, kamar korar ko ɗaurin kurkuku, yana da kyau mu sani a gaba yadda ake ƙidaya jarfa a ƙasar da muke shirin ziyarta. Ƙila mu yarda da ra'ayin cewa akwai jarfa a wannan ƙasa ta musamman, amma yana cikin tafiya don fahimtar da fahimtar al'adun wurin da girmama shi.