» Articles » Haƙiƙa » Scarification: menene, hotuna da nasihu masu amfani

Scarification: menene, hotuna da nasihu masu amfani

Tsanani (karanci o tsoratarwa cikin Ingilishi) yana ɗaya daga cikin mafi yawan magana game da canjin jiki na asalin ƙabila. A Italiya, ba a bayyana ko ya halatta yin wannan ko a'a. Ko kuma a maimakon haka, kamar yadda aka saba a wannan yanki, ba a haramta shi a sarari ba kuma ba a ba da izini a sarari don yin rauni ba.

Asalin karanci

Sunan wannan aikin ya fito ne daga kalmar "tabo“Scar a cikin Ingilishi, saboda ya ƙunshi daidai a cikin samar da rabe -rabe a cikin fata ta yadda za a sami tabo na ado. Irin wannan kayan ado na fata an yi amfani da shi a baya ta wasu mutanen Afirka don murnar miƙa mulki daga ƙuruciya zuwa girmakuma ko a yau a wasu sassa na Afirka wani nau'i ne na matsanancin gyaran jiki wanda ke alamta kyakkyawa da walwala. A bayyane yake, wannan wani aiki ne mai raɗaɗi wanda dole ne batun ya kasance cikin nutsuwa saboda, kamar yadda ake yi tare da ayyukan ibada da yawa, wahala abu ne wanda ke nuna ƙarfin hali da ƙarfin waɗanda ke balaga. Zaɓin zane ya bambanta daga ƙabila zuwa ƙabila, wanda aka yi daga reza, duwatsu, bawo, ko wuƙaƙe, yana sanya batutuwa cikin haɗarin kamuwa da cuta ko yankan jijiya.

A yau mutane da yawa sun yanke shawarar komawa tsoratarwa don ƙirƙirar kayan ado na asali don jiki kuma, duk da tsarin zubar da jini na kera su, na kyawawan kyan gani.

Ta yaya ake yin karanci?

Da farko tare da karanci duk wannan a bayyane yake ayyuka da nufin ƙirƙirar tabo akan fata... Akwai manyan nau'ikan raunin 3:

Alama: zafi, sanyi ko lantarki. A aikace, ana “yi masa alama” ko amfani da sinadarin nitrogen / nitrogen ta yadda za a bar alamar dindindin a fatar majiyyacin.

Yankan: ta hanyar zurfi ko deepasa mai zurfi da yawa ko cutsasa raguwar maimaitawa, wannan ita ce mafi shahara da tsoho hanya. Da zurfi da kuma lura da yadda ake yankewa, ana ganin sakamakon sakamakon da tabon da aka ɗaga (keloid).

Cire fata ko walƙiya: mai zane yana cire tabo na fata na ainihi gwargwadon madaidaicin ƙira. Don samun sakamako mafi kyau, mai zane sau da yawa yana cire ƙarancin fata ba tare da yin zurfin zurfi ba, yana umarci abokin ciniki da ya ɗauki mafi kyawun matakan don fata ta iya warkewa tare da bayyananniyar tabo da ke daidai da ƙirar asali.

Ga kowane nau'in ƙarancin, wannan shine FASAHA cewa mai zane yana da takaddun shaida, cewa yana bin ƙa'idodin tsabtace da doka ta kafa (har ma da wucewa), kuma ɗakin studio wanda duk abin da za a yi shi yana damuwa da umarnin tsabtace. Idan ko ɗaya daga cikin waɗannan abubuwan bai dawo gare ku ba, bar ku canza mai zane: yana da matukar mahimmanci ku fara fahimtar cewa an saita komai don ƙirƙirar gyaran jiki mai raɗaɗi kuma a cikin kanta ya riga ya cika da babban haɗarin kamuwa da cuta.

Muddin zafin da haɗarin yin kwangilar wannan matsanancin sauyi bai hana ku aikata shi ba, yana da kyau ku san abin da za ku yi a cikibayan kulawa don tsarin ya warke kuma ya warke kamar yadda muke so.

Yadda ake maganin karanci

Ba kamar tattoo ba, wanda ake yin komai don hanzarta da hanzarta warkarwa, don karanci ya zama dole a rage tabo... So? Wannan ba abu ne mai sauƙi ba domin abu na farko da fata za ta yi shi ne kare sassan da suka lalace ta hanyar samar da ɓarna. Kuma don ganin tabon (sabili da haka zanen da aka kammala) ya kasance a bayyane, ɓawon burodi ba zai iya yin tsari ba.

Don guje wa samuwar ɓawon burodi, wuraren da za a yi maganin dole ne su kasance masu ɗumi da danshi kuma suna da tsabta sosai.

Shin wannan yana nufin cewa ana iya datse yanke? A'a. Kada ku ƙara fusata fata. Sauya rigar gauze akai -akai kuma tabbatar cewa kuna da hannaye masu tsabta da gauze.

Shin raguwa yana ciwo?

Haka ne, yana ciwo kamar jahannama. Ainihin, fatar jikin ku ta yi rauni da gangan don ƙirƙirar tabo. A bayyane yake, za a iya rage zafi zuwa mafi ƙanƙanta ta hanyar amfani da kirim mai rage zafin ciwo ko kuma ainihin maganin rigakafi na gida. Koyaya, kuma gaskiya ne cewa mutane da yawa waɗanda suka zaɓi wannan ƙirar fasaha sun rungumi ciwo a matsayin wani ɓangare na tsarin ruhaniya.