» Articles » Braids na Faransa: dabarun saƙa, fasali na kulawa da darussan bidiyo

Braids na Faransa: dabarun saƙa, fasali na kulawa da darussan bidiyo

Braids wani suna ne na braids na Afirka dangane da braids na Faransa, wanda aka samo daga Ingilishi "m", Ma'ana" scythe ". Babban kololuwar shahararsu ta kasance a ƙarshen karni na XNUMX, amma salon ya kasance mai jujjuyawa, kuma tsakanin salon gyaran gashi na matasa sun sake ɗaukar matsayinsu na daraja. Tsarin kirkirar su kasuwanci ne mai wahala sosai, kuma a yau wasu kamfanoni ma suna kera injin kera, amma suna da ma'ana? Kuma yadda ake yin irin wannan salon gyara gashi ba tare da na’urorin na uku ba?

Iri -iri da fasali na saƙa

Mafi na kowa zabin ne classic madaidaiciya braids, ƙulle -ƙulle daga ƙananan ƙananan madaidaiciyar madaidaiciya, ba a cikin hulɗa da juna: wannan zaɓin salo ne wanda ke mamaye yawancin hotuna tare da sa hannu.

Koyaya, a zahiri, tsarin saƙa da haɗa braids ɗin da aka gama ba ɗaya bane, amma babban bambancin su shine matakin rikitarwa da lokacin da aka kashe akan salon gyara gashi.

Brady

Kai tsaye braids - kuna buƙatar saƙa gwargwadon ƙa'idar braid ta Faransa, ɗaukar sabon salo na kowane mahaɗi na gaba. Braids suna daidai da juna, duk da haka, zasu iya tafiya duka daga goshin baya da kuma daga rabuwa ta tsakiya ko gefe.

Kai tsaye braids

Girman Geometric - galibi ana yin su daidai da layin madaidaiciya, watau ta hanyar fasahar braid na Faransa, amma an canza alƙawarin saƙa: braids suna kusurwar juna kuma suna samar da zigzags da yawa yayin kallon haɗin gwiwa.

Geometric

Waves da takwas - zaɓi mafi wahala a aiwatarwa, tunda yana buƙatar lanƙwasawa mai taushi da daidaituwa a kowane sashe, saboda haka, ba za a iya yin shi da kan ku ba.

Waves da takwas

Hakanan ya kamata a faɗi cewa ana yin braids sau da yawa ta amfani kayan wucin gadi: kanekalon, pony, zizi, da sauransu. Bugu da ƙari, a cikin hoto, kusan ba zai yiwu a gane gashin ku da na roba ba (idan suna cikin kewayon launi ɗaya), amma jimlar girman salon gyara gashi kuma, wani lokacin, tsawon yana ƙaruwa. Tare da ƙari da irin wannan kayan, tsawon lokacin saka braids yana ninki biyu.

Yaya fasahar zamani take?

  • Saƙaƙƙen braids yana da sauƙi: shirya tsefe tare da riko na bakin ciki (yana da dacewa don amfani dashi don rarrabuwar kawuna), sarkar roba na silicone ko kanekalon, wanda aka ƙara manne. Ya kamata a wanke gashi ba tare da amfani da abin rufe fuska ba kuma a bushe da kyau.
  • Raba dukkan zane -zane a cikin adadin daidai ba manyan sassa ba tare da rabuwa a tsaye daga gefen layin girma zuwa bayan kai. Matsakaicin adadin su shine 16-20, amma lambobi sun dogara da yawa na gashi.
  • Idan kuna son braids na gargajiya, fara braiding daga sama, ƙara sabon sashi na gashi daga ƙasa a kowane mataki. Idan kuna son braids masu kyau da yawa, bayan rabuwa, karya gashin a cikin yadudduka a kwance kuma kuyi aiki daga ƙasa zuwa sama.
  • Ana sanya Kanekalon a cikin madaidaiciyar braids a daidai lokacin da ake haɗa saƙa da layin nape, idan gashin ya yi tsawo, kuma kusan a tsakiyar tsayinsa don gajerun hanyoyin. Mafi yawan lokuta ana rufe hatimin don inganta riƙewa, amma kuna iya amfani da madaurin roba na silicone na yau da kullun.

Fasaha ta gargajiya

Sakar braids na Afirka-kashi 1. /raystile.ru/

Ana iya saƙa braids akan gashi daga tsayin 10 cm, kuma galibi ana amfani da duk wani kayan wucin gadi don haɓaka shi.

A cikin gajeriyar aski, iyakar za ta fita daga hanyoyin haɗin farko, wanda a ƙarshe zai iya shafar ba kawai bayyanar ba, har ma da dorewar salon gyara gashi. Matsakaicin lokacin aikin shine awanni 3,5-4.

Shawarwarin gyaran gashi

Braids - salo na dogon lokaci: tare da halayen da suka dace da ita, zaku iya tafiya tare da irin waɗannan aladu har zuwa wata guda, bayan haka har yanzu dole ne ku haɗa su, tunda gashin da aka fiddo yayin sanyawa zai haifar da girgije mai tauri kuma yana ba da cikakken bayani ga duka. hoto.

Braid salon gyara gashi

Salon salon gyara gashi

Saboda gaskiyar cewa braids ba su dace da kulawar matakai da yawa na yau da kullun ba, gashi a cikin irin wannan salon gyara (musamman idan kun tuna cewa braiding yana da matsi sosai) an ƙarfafa su kuma ba sa samun ƙarin abinci mai gina jiki, danshi da sauran nuances. Saboda haka, bayan sanya braids, ya zama dole yi hutucike da kayan ado masu aiki.

Braids na Afirka

A ƙarshe, ya kamata a ce braids har yanzu suna da wasu ƙuntatawa da contraindications, galibi suna da alaƙa da yanayin gashi: tare da yanayin faduwa, kazalika da rauni mai ƙarfi, an hana yin irin wannan salon gyara gashi.