» Articles » Me yasa tattoo yake da haɗari?

Me yasa tattoo yake da haɗari?

Ka kamu da cutar HIV ko hepatitis A, B, C kusan cika ka'idojin da aka saita a yau ba zai yiwu a samu a lokacin tattooing ba... Tabbas, idan ɗakin studio shima ya cika waɗannan ka'idodi kuma ya bi su. Kwayar cutar kanjamau ta kasance tana aiki a wajen jikin mai gida na ɗan lokaci kaɗan, don haka likitanku zai iya sa ku da cutar kanjamau kawai idan ya yi muku tattoo nan da nan da allura ɗaya da mai ɗauke da cutar. Hepatitis wani nau'i ne na kwayar cutar mafi cutarwa. Amma idan kun bi duk ka'idodin - yin amfani da magungunan kashe qwari tare da tasiri mai yawa, na'urorin da za a iya zubar da su da allura, da kuma shirye-shiryen pre-haifuwa da kuma haifuwa, yana yiwuwa za ku yi kwangilar kowane cututtuka na sama a cikin tattoo studio. Dole ne a daidaita tsarin ɗakin ɗakin tattoo koyaushe tare da tashar tsaftar yanki.

Fata cututtukan fata - A yayin da aka shiga tsakani, ko da a wurin da cutar fata ba ta shafa ba, kuna fuskantar haɗarin shuka cutar ko da a wuraren da ba a riga ta shafa ba. Waɗannan cututtuka cututtukan ne na gaba ɗaya. Ba na bayar da shawarar yin tattoos a cikin waɗannan lokuta ba.

Tun da kwayar cutar HIV ko HCV ba ta rayuwa a waje da jikin mai gida na fiye da 'yan mintoci kaɗan, damar da za a iya yada tattoo ta ZERO yayin tattooing. Saboda haka, a lokacin disinfection da haifuwa, ba za ka iya yin kwangila ko dai AIDS ko jaundice. Koyaya, ziyarci mai son kuma an ba ku tabbacin yada kamuwa da cuta ko ƙwayar cuta.

Idan kana da ciki, zai iya lalata ɗan tayin ko ma haifar da zubar da ciki. Masu ciwon sukari ba su warkewa da kyau kuma sun fi kamuwa da cututtuka. Idan kai mai farfadiya ne, tattoo na iya haifar da tashin hankali.