» Articles » Yadda za a saƙa gashin ku da kyau?

Yadda za a saƙa gashin ku da kyau?

Kowace mace ko yarinya yakamata tayi kyau, kuma dogon gashi shine ado na farko. 'Yan mata da yawa suna ɓata lokaci mai yawa wajen gyara gashin kansu, suna zaɓar salon gyaran gashi. Kawai yanzu, kyakkyawa har yanzu tana buƙatar samun damar jaddadawa, kuna buƙatar ku iya ƙyalli gashin ku da kyau.

scythe
Doguwar rigar ado ado ne mai ban mamaki ga kowane yarinya

[tds_council] Kyakkyawan kwalliya yana ba wa kowace yarinya fara'a da kyan gani nan take[/tds_majalisar]

A halin yanzu, akwai adadi mai yawa na zaɓin salon gyara gashi, amma braids daban -daban suna da mashahuri da asali. Suna ba wa mace kyakkyawa da kyan gani. Kyawun braids shine cewa sun dace da yaro da budurwa babba. Hakanan, babban ƙari shine cewa ana iya saƙa su don dogon gashi da gajeren gashi.

Kuna iya ƙawata gashinku da kyau a cikin nau'ikan braids da kanku a gida, babban abu shine koyan fasaha da nau'ikan saƙa. Don haka, yadda kyakkyawa ke da braids braids, da waɗanne nau'ikan wanzu, zaku koya daga wannan labarin.

Nau'in braids

Akwai nau'ikan braids guda biyu:

  1. misali
  2. Afro-braids.

Afro-braids don saƙar kai sun fi rikitarwa, amma daidaitattun suna cikin ikon kowa. An rarraba ma'auni zuwa:

  • Wutsiyar kifi;
  • Harnesses;
  • Faransanci;
  • Rufe ruwan ruwa;
  • Kwandon kwalliya;
  • Gwanin Faransanci tare da igiya mai tsayi;
  • Faransanci tare da kintinkiri;
  • Juya braid na Faransa;
  • Tsaro na tsakiya da na gefe;
  • Alade mai haske;
  • "Takwas";

Za'a iya gwada waɗannan saƙa da matsakaici zuwa dogon curls. Bari muyi la'akari da wasu nau'ikan.

Don saƙa aladu na asali, kuna iya buƙata: madaidaiciyar tsefe, gashi marar ganuwa, madaurin roba na silicone, varnish mai rauni, kwalbar fesawa da ruwa, kuma, idan kuna so, aski na ado, ribbons, furanni.

Alade "Fishtail"

A cikin mutane gama gari, ana kiran wannan salon gashi "spikelet". Wannan babban zaɓi ne don dogon madaidaiciya curls. Ya ƙunshi ƙananan ƙananan ƙananan igiyoyi waɗanda ke haɗe da juna a hankali, kuma yana ɗan tunatar da wutsiyar kifi, inda wannan sunan ya fito.

Ta yaya za ku yi magana da kanku? CIKAKKEN darasi ga masu farawa
Hanya mafi sauƙi kuma mafi arha ta saƙa

Umarni don aiwatarwa

  1. Muna tsefe gashin, kuma don sauƙaƙa rarrabe ƙananan ƙira, muna fesa ruwa;
  2. Rabawa da raba gashi zuwa kashi 2 daidai;
  3. Muna rarrabe wani siriri mai kyau daga haikalin gefen hagu kuma ƙetare shi zuwa gefen dama, haɗa shi da gashin da ke hannun dama;
  4. Sa'an nan kuma mu ɗauki madaidaiciyar madaidaiciya kuma mun haɗa gefen hagu;
  5. Sabili da haka muna ci gaba da saƙa har zuwa ƙarshe, tare da tsawon duka;
  6. Muna gyara shi da bandar na roba.

Wannan hairstyle ya dubi sosai m da almubazzaranci.

Kyakkyawan misali na aiwatar da "Fishtail" pigtail

Harnesses

Wannan salon gyara gashi ya fi dacewa akan curls da aka daidaita da ƙarfe. Yawon shakatawa zai yi kyau tare da rigar maraice.

Umarni don aiwatarwa

  1. Daure curls a cikin doki;
  2. Raba wutsiya zuwa kashi biyu;
  3. Muna karkatar da kowane rabi ta hanya ɗaya;
  4. Kuma tuni a wurare daban -daban muna saƙa tare;
  5. Muna gyara shi da bandar na roba.

[su_note note_color = "#e3f1fb"] Saƙa yawon shakatawa ba shi da wahala sosai, yana ɗaukar ƴan kaɗan ne kawai.[/su_note]

Braarfin Faransa

Amaryar Faransa tana ɗaya daga cikin dabarun saƙa na asali. A yau salo ne mai salo da salo wanda yawancin 'yan mata ke so. Ana iya amfani da shi kowace rana, lokacin da kuka je biki ko taron kasuwanci. Akwai nau'ikan iri iri, yana ba ku damar ƙirƙirar hoto mai salo na musamman. Hakanan ya dace da gajeriyar aski, amma bai fi guntu ba.

Guda ɗaya yana da kyau, amma biyu sun fi kyau

Umarni don aiwatarwa

  1. Wajibi ne a ɗora curls a hankali don kada su rikice. Idan sun kasance masu lalata sosai, zaku iya amfani da samfuran salo (kakin zuma, mousse, gels), za su sa gashin ya zama mai saukin kai da taushi;
  2. Muna ɗaukar madaidaiciyar madaidaiciya daga ɓangaren parietal na kai, raba shi zuwa madaidaiciya guda 3;
  3. Sannan mu ja ɓangaren dama zuwa tsakiyar igiya, hagu zuwa tsakiyar, mu saƙa;
  4. Wajibi ne a dunkule igiyar da karfi don kada su fado. Sabili da haka muna juyawa ɗaya bayan ɗaya zuwa madaidaiciyar madaidaiciyar madaidaiciya, a hankali muna saƙa duk sauran curls ɗin har zuwa ƙarshe;
  5. A ƙarshe, muna gyara shi da shirin gashi ko na roba.

Wannan salon gyara gashi yana da daɗi don saƙa akan wani mutum. Yana da ɗan wahala ga kanku, saboda kuna dogara da hannayen ku kawai, kuma suna gajiya da sauri da nauyi, kuma hannayen ku ma idanuwanku ne.

Juya braid na Faransa

Wannan dabarar tayi kama da braid na al'ada, kawai kuna buƙatar suturar shi, ja da zaren ƙasa. Irin wannan suturar za ta yi kama da ban sha'awa musamman lokacin da aka fitar da igiyoyi a cikin girma. Karin bayani kan fasahar saƙa a cikin bidiyon:

Cikakken dabara don saƙa ƙyallen Faransanci

Hakanan yana da kyau a yanzu don sanya curls marasa kyau. Sabili da haka, zamu iya sanya alade mu ɗan disheveled. Muna saƙa da ƙwanƙwasawa na Faransa kuma a hankali muna jan madaurin zuwa gefe daga ƙasa zuwa sama.

Faransanci tare da kintinkiri

Ya yi kyau sosai tare da kintinkiri daga kowane abu da kowane kauri, amma satin ribbon mai haske zai haskaka musamman yadda yakamata, kuma akan rayuwar yau da kullun yana da kyau a zaɓi inuwa mai nutsuwa, gwargwadon launi na tufafi ko idanu.

Wani kintinkiri mai launin ja mai haske zai canza salon gyaran gashi nan da nan zuwa mai kyau

Tofa-ruwa

Wannan salon gyara gashi yana da kyau don saƙa tare da curls curly, a nan zai yi kyau sosai. Ruwa na ruwa shine saƙar soyayya, yana ba da wani iska. Ba kamar braid na Faransa ba, wannan hanyar ana saƙa ta irin wannan hanyar, wani sashi yana ƙirƙirar braid, ɗayan kuma yana faɗuwa a cikin curls, kamar rarrabuwar ruwa daban. Zai yi kyau a kan gashin da aka fentin kuma ya haskaka, za su nuna fifikon jaddada ƙirar ƙirar kuma ƙirƙirar sakamako mai ban mamaki.

Dabarar braiding "Waterfall"

Umarni don aiwatarwa

  1. Muna tsefe curls da kyau don kada mu rikice;
  2. Wajibi ne a yi rabuwa mai zurfi kuma a raba rata kusa da haikalin, a raba ta kashi 3 iri ɗaya;
  3. И saƙa aladu na yau da kullun, na ƙanƙanta ne kawai za a saki. Kuma maimakon wanda aka saki, muna ɗaukar sabon salo na gaba daga ɓangaren sama, don haka muna tafiya tare da kai gaba ɗaya;
  4. Wajibi ne a gyara saƙa da ƙarfi, ɗauki ɗayan curls sama da kunne;
  5. Muna ci gaba: bar ɓangaren sama a ƙasa, sannan saki;
  6. Muna gama ruwanmu a kishiyar haikalin;
  7. A ƙarshe, muna ɗaure shi da ƙungiyar roba mai ƙima ko ba a iya gani, idan ana so, zaku iya yayyafa shi da varnish.
yadda ake dinka gashin kai
Hoto na matakai 6 na tofa-ruwa

Spit-waterfall cikakke ne don salon gyara gashi na maraice da maraice. Hakanan ana iya yin "Ruwa" a cikin matakai biyu, ya zama dole a maimaita saƙar a jere na ƙasa a karo na biyu.

2 salon gyara gashi na yau da kullun

Kwandon kwalliya

"Kwandon" sanannen nau'in braids ne, tushe shine cewa ana tattara duk curls da kyau a kusa da kai. Wannan shine mafi girman matakin saƙa. Za a iya yi wa yaran da ke makaranta ko makarantar sakandare ƙulle -ƙullen kwando, da saƙa sosai don kada ta fāɗi. Tsofaffin 'yan mata na iya yin ɗamara da ƙarfi, da nau'ikan kwanduna masu sassauƙa. Zai yi kyau sosai a lokutan bukukuwan aure, a wannan yanayin, zaku iya yin ado da furanni masu haske ko wasu kyawawan kayayyaki.

M hairstyle m da sabon abu "Kwandon"
Da dabara na saƙa m braid

Ana iya "ƙwanƙwasa" ƙulle kamar ɗaurin kai ko kuma a ɗora a kai a kai.

Umarni don aiwatarwa

  1. Raba curls kuma ƙirƙirar rabuwa a cikin da'irar;
  2. Muna tattara sashin da aka zaɓa akan kambi a cikin wutsiya, muna gyara shi da ƙaramin roba;
  3. Daga waɗancan igiyar da suka rage a bayan wutsiya, za mu saƙa alade, wanda a ciki muke ƙara salo akai -akai, yana fitowa daga wutsiya;
  4. Sabili da haka muna saƙa a kusa da dukkan da'irar kai;
  5. Muna ƙarawa zuwa ƙarshen tsawon gashi, ƙulla shi da madaurin roba na silicone mai ɓoyewa kuma mu ɓoye shi a ciki.

[tds_note] Kwandon zai yi kama da asali sosai idan kun saƙa kintinkiri a ciki, za ku iya saƙa shi gaba ɗaya, ko kuma ku bar shi ya faɗi a kafaɗunku. Kintinkiri kala-kala zai ba da fifikon salon gyara gashi kuma ya jaddada kyawun sa.[/tds_note]

Scythe gemu

Wani zaɓi don saƙa mai kyau mai zaman kansa don dogon gashi ba tare da ƙoƙari ba shine gemun gemun. An karɓi wannan suna saboda gaskiyar cewa saƙa tana farawa a gaba ƙarƙashin ƙuƙwalwa, kamar tana gani tana rufe gemun gashi, kuma bayan ƙarshen, braid ɗin yana buƙatar jujjuya shi kawai.

Kyakkyawa da haske gemun-gemu

Akwai adadi mai yawa na nau'ikan braiding, kuma da yawa daga cikinsu suna buƙatar hannun ƙwararre. Amma kuma akwai adadi mai yawa wanda za a iya yin shi da kansa, kamar yadda suke cewa "da akwai so" da haƙuri. Da farko kallo, nau'ikan braids da yawa suna da rikitarwa, kuma lokacin da kuka ga fasahar saƙa, komai ya bayyana. Don haka kada ku ji tsoron gwaji, koya daga kanku, daga yaranku ko abokai, kuma za ku yi nasara. Kasance kyakkyawa da jan hankali.