» Articles » Yadda za a cire tattoo a gida

Yadda za a cire tattoo a gida

Intanit yana alfahari da nasihu iri -iri kan yadda ake kawar da jarfa.

Koyaya, kowa yana taimakawa sosai, wannan labarin zai gaya muku dalla -dalla.

Salt

Sau da yawa kuna iya samun shawarwarin cewa gishiri yana aiki sosai don cire sabbin jarfa. Gishirin yana da ban haushi kuma yana iya murƙushe fata kuma ya zana cikin ruwa. Don haka, yana yiwuwa a ɗan cire launin launi, amma wannan baya bada garantin cirewa gaba ɗaya.

Hanyoyin cire tattoo 1

Wannan hanyar tana da nakasu da ke tattare da tsawaita warkar da rauni, ko bayyanar tabo. Hakanan, gishiri yana buƙatar taka tsantsan, saboda wannan na iya haifar da bayyanar microinfection.

Bathhouse

An yi imanin cewa ana iya cire tattoo wanda bai yi nasara ba tare da taimakon gumi. Ana ɗaukar gidan wanka a matsayin wuri mafi kyau don wannan. Akwai ƙwaƙƙwaran tunani a cikin wannan, saboda maigidan ya hana musamman ziyartar gidan wanka bayan an yi amfani da tattoo.

Da farko, an hana wanka, tunda yana haifar da zubar jini mai mahimmanci. A wannan yanayin, tattoo ba zai canza da yawa ba, amma kumburin na iya kasancewa na dogon lokaci.

Karkatar da man gas

Mafi yawan lokuta, masu amfani da Intanet suna ba da shawarar cire jarfa tare da potassium permanganate. Koyaya, yakamata a fahimci cewa tabo ya kasance daga irin wannan aikin, wanda shine dalilin da yasa ake ɗaukar ta a matsayin hanya mai haɗari.

Hanyoyin cire tattoo 3

Potassium permanganate yana aiki a matsayin sinadarin oxidant kuma yana haifar da ƙonewa mai tsanani, wanda daga baya ya lalace.

Iodine

Wasu masu zane -zanen jarfa sun yi imanin cewa ta hanyar kula da tattoo da XNUMX% iodine, sannu a hankali zai shuɗe.

hanyoyin cire tattoo 3

Masana sun ce iodine na iya sauƙaƙe tsarin, amma wannan ba zai taimaka cire tattoo ɗin gaba ɗaya ba. Wannan ya faru ne saboda gaskiyar cewa aladar tana da ɗan zurfi a cikin fata fiye da maganin iodine.

Hydrogen peroxide

Daga masu ba da shawara, zaku iya jin tatsuniya cewa jiyya tare da XNUMX% peroxide na iya sa tattoo ba shi da launi. Hydrogen peroxide shine farkon maganin kashe kwari wanda ke sassauta fata. Wannan hanyar tana da aminci, amma mara amfani gaba ɗaya kuma ba za ta iya taimaka muku ba.