» Articles » Yadda ake jin daɗin rana ba tare da lalata jarfa ba?

Yadda ake jin daɗin rana ba tare da lalata jarfa ba?

Idan fatar jikinka kyakykyawan zane ce mai sauƙaƙan canjin jiki, kar ka manta cewa gabaɗaya ita ce gaba mai mahimmanci don haka dole ne a kiyaye ta.

Don inganta warkarwa kuma ku guje wa kowane canje-canje a cikin tattoo ɗinku (tawada wanda ke walƙiya, ya zama kodadde, da sauransu) ko ma halayen ban haushi yayin wannan lokacin (itching, kona, da sauransu), ya kamata ku bi bayan tattoo = waraka = kulawa. don aikinku na fasaha ”a zahiri.

Kuma daga cikin ƙa'idodin farko waɗanda dole ne a bi su gaba ɗaya, akwai babi mai tsarki game da faɗuwar rana. Kuma a, a farkon shekarar makaranta dole ne in yi tattoo!

Yadda ake jin daɗin rana ba tare da lalata jarfa ba?

Me yasa ya zama dole don kare tattoo matashi daga hasken rana?

  • Tattoo na iya jujjuyawa ko shudewa a wasu wuraren kuma ya zama mara kyan gani (tawada na iya narkewa ko kuma, a wasu kalmomi, tattoo ɗin na iya zama an wanke shi gaba ɗaya, yana iya shuɗewa a wasu wurare, yana mai da shi shekaru 100 ...). 
  • Ƙunƙarar rana a kan tattoo ɗin da ba a warkar da shi ba zai iya haifar da kamuwa da cuta a cikin yankin da aka yi wa tattooed, tare da hadarin zubar da jini da kuma ƙonewa mai tsanani.

A cikin akwati na biyu, tuntuɓar likitan fata zai zama wajibi. A cikin tsohon yanayin, idan kun yi sa'a, mai zanen tattoo ku (ko wasu) na iya kamawa, amma ku tuna cewa za su iya ba ku wasu sabulu!

Yadda ake jin daɗin rana ba tare da lalata jarfa ba?

LLokacin warkarwa na yankin bayan tattooing ya bambanta dangane da batun. Gabaɗaya, wannan yana ɗaukar makonni uku zuwa watanni biyu. A wannan lokacin, ya kamata a guji shigar da ruwan teku da chlorine a cikin tafkin.

Amma idan, duk da komai, ba ku shirya yin aprème ba tare da rufe tattoo ɗin ku ba, har yanzu akwai wasu hanyoyin warwarewa.

  • SPF 50+ sunscreen ɗinku (e, mai kauri sosai kuma fari sosai) zai zama babban abokin ku kowane lokaci, ko'ina;
  • Lokacin da kake cikin rana, ya fi dacewa don kare shafin tattoo tare da tufafi (sako da kuma zai fi dacewa auduga);
  • Kai tsaye da kuma "unfiltered" rana lamba na tattoo ya kamata a kauce masa a kowane farashi.

Ƙananan bayanin kula, amma har yanzu yana da mahimmanci: mai kauri mai kauri ba ya kare "mafi kyau" daga rana, kamar kirim mai warkarwa wanda mai zanen tattoo ya ba da shawarar. Hakanan ana bada shawara don tausa fata a lokacin aikace-aikacen don kada tattoo ya kasance ƙarƙashin rigar da kuma shaƙewa, amma "numfashi" don mafi kyawun warkarwa. Ka'idar ita ce lokacin da kuka yi amfani da hasken rana: kada ku nutsar da tattoo, ita ce hanyar da ke kusa - bari ya numfasa!

Idan kun je teku ko yin iyo a cikin tafkin, dole ne ku kuma kare tattoo yayin yin iyo (idan ba za ku iya tsayayya ba, in ba haka ba tsayayya). tuna wannan wanka a cikin makonni 3 na farko bayan tattoo an haramta shi sosai.

Idan kuna son yin nutse ɗaya ko biyu (ya kasance a cikin tafkin, tafkin ko teku), yana da matukar mahimmanci don guje wa samun ruwa akan tattoo, wanda shine rauni.

Yadda ake jin daɗin rana ba tare da lalata jarfa ba?

Tattoos wanda ya rigaya yana da tabo ba sa haɗuwa da kyau da rana ko dai: yana iya sa launuka su yi duhu (launuka masu haske sune waɗanda suka fi smudge, farar tawada tattoo na iya shuɗe gaba ɗaya) kuma yana rage kaifin gefuna.

Tabbas, ƙimar ba daidai ba ce tare da tattoo kwanan nan. Ba kwa buƙatar ku guje wa rana kamar annoba, amma ko da bayan wasu makonni, watanni, ko shekaru, ana ba da shawarar sosai cewa ku kare jarfa daga rana. Musamman, zai tsufa tattoo ku.

  1. Idan tattoo an yi kwanan nan, kauce wa bayyanar da rana idan zai yiwu, in ba haka ba, rage girman lokacin bayyanar da kare tattoo da kyau daga rana.
  2. Kada ku yi iyo: An haramta yin iyo yayin da wurin da aka yi tattoo ya warke.
  3. Idan nutsewa ba zai yuwu ba: yi amfani da samfur don ƙyale ruwa ya ɗigo a kai, kurkura nan da nan bayan barin ruwan, sa'an nan kuma sanya kariya ta rana nan da nan.
  4. Tare da tattoo mai banƙyama: ko da yaushe tabbatar da cewa an kiyaye shi da kyau daga rana don kauce wa tsufa na baya.