» Articles » Yadda za a cire jan launi daga gashi cikin sauri da aminci?

Yadda za a cire jan launi daga gashi cikin sauri da aminci?

A kowane irin launi ake yiwa yarinya, idan ta yi amfani da abun da ke cikin sinadarai na babban juriya, ma'auni ya buɗe, lalacewar tsarin gashi. Wannan yana haifar da gaskiyar cewa a hankali ana wanke launin fata da aka gabatar a ciki, kuma maimakon kyakkyawan launi, manyan abubuwan ja suna bayyana. Ba koyaushe suke kallon daidai ba kuma ba koyaushe ake so ba. Yadda za a cire jan launi daga gashin ku a gida da abin da za a yi idan ya fito daga yanayi?

Yadda za a cire ja nuance daga gashi na halitta?

Idan kuna son canza inuwar gashin ku ba tare da canza launi ba, kuna iya gwadawa girke -girke na mutane masks da rinses. Gaskiya ne, akwai muhimmin nuance a nan: abubuwan da ke haskakawa suna aiki ne kawai akan gashin launin ruwan kasa mai haske, kuma waɗanda za su iya yin aiki akan masu duhu za su rage tushe - watau sanya su ma duhu, ba da cakulan, kofi, sautunan kirji. Ba shi yiwuwa a cire kawai inuwa mai launin ja mai launin ja ba tare da lalata tsarin gashi ba, tunda yana da launi mai ɗorewa.

Ja launi akan gashi

Mafi sauƙi kuma mafi inganci girke -girke don canza canjin launin gashi na gida mai lafiya:

  • Matse ruwan 'ya'yan itace daga lemo 2, yanke su tsawon (ta wannan hanyar zaku iya samun ƙarin ruwa), gauraye da 50 ml na kayan ado na chamomile. An shirya broth kamar haka - 1 tbsp. furanni suna buƙatar zuba 100 ml na ruwan zãfi, kawo zuwa tafasa, sanyi. Rage gashin ku da wannan cakuda, fita cikin rana ku zauna na awanni 2-3.
  • Wanke gashinku tare da shamfu, wanda aka ƙara cokali na soda burodi (ba a cikin kwalba ba, amma a cikin hidimar har sau 1), rarraba zuma mai ɗumi akan gashin da aka matse. Kunsa su cikin filastik, sanya hula a saman. Kuna buƙatar tafiya tare da abin rufe fuska na awanni 5-6, idan ya yiwu, yi da dare.
  • A kan gashi mai launin shuɗi mai duhu, kirfa zai nuna kansa da kyau: cokali ɗaya na foda yakamata a narkar da shi a cikin 100 ml na zuma mai ruwa, ƙara wani sashi na balm ɗin da aka saba, kuma a rarraba ta hanyar danshi. Wanke bayan sa'o'i 1-2 tare da shamfu.
  • Don kawar da launin ja a kan gashi mai haske sosai, zaku iya gwada wannan abun da ke ciki: niƙa 100 g na tushen rhubarb sabo, ƙara kaɗan daga cikin tsironsa, 300 ml na ruwan zãfi. Ku kawo ganye a tafasa, ku dafa akan zafi mai zafi har sai 100 ml na ruwa ya rage. Dole ne a zubar da broth, a rinsed a cikin gashi kuma a bushe ta halitta.

Lemon ruwan 'ya'yan itace don cire launin ginger

Ka tuna cewa magungunan mutane ba madadin fenti ba ne, ba za su yi aiki da sauri ba. Ko da don cire inuwa, kuma ba canza launi sosai ba, kuna buƙatar maimaita hanya sau da yawa.

Abin farin, idan aka ba da amincin waɗannan gaurayawar, ana iya amfani da su a gashi kowace rana. Abin lura kawai shine kwararru ke ba da shawara daban -daban masks da rinses: idan yau zuma ce, gobe yi decoction na chamomile, da sauransu.

Yadda za a kawar da jan launi da ba a so lokacin canza launi?

Da fari dai, a kowane hali kar a yi amfani da wankin sinadarai - yana da tasiri sosai a kan gashi, yana bayyana ma'aunin gwargwadon iko kuma yana "fitar da" aladu daga ƙarƙashin su. Abin da zai kasance a kan ku bayan irin wannan hanyar shine gashi mai tauri, mai ƙyalli, wanda dole ne a toshe shi cikin gaggawa tare da sabon alade kuma a hankali ya gyara cuticle. Bugu da ƙari, bayan wanka, gashi yana da ko dai jan ƙarfe ko ja mai launin shuɗi, don haka sanannen "wedge by wedge" ba zai yi aiki a nan ba.

Teburin inuwa

Don haka, ta yaya za a kawar da launin ruwan hoda idan ya bayyana saboda rashin tabo? Akwai hanyoyi 2 kawai:

  • sake tabo;
  • yi wasu masks na jama'a kuma a ba da shawara.

Gabaɗaya, komai yana zuwa ga abu ɗaya - buƙatar sake narkar da fenti. Koyaya, algorithm ta hanyar amfani da abin rufe fuska yana da kyau daga mahangar cewa zai warkar da gashin ku, wanda abun da ke cikin sinadaran ya buge shi sau biyu cikin ɗan gajeren lokaci. Don haka, da farko kuna buƙatar yin abubuwa masu zuwa:

  1. Mix 100 ml na kefir tare da gwaiduwa, 2 tbsp. cognac, 1 tsp. jiko na giya na calendula da ruwan 'ya'yan lemun tsami rabin. Aiwatar da rigar gashi, shafawa, bar dare ɗaya.
  2. Da safe, wanke abin rufe fuska da ruwa mai gudana da shamfu mai tsafta mai zurfi. A kan rigar rigar, yi amfani da cakuda almond da man argan, riƙe na awanni 1-1,5.Ka wanke da shamfu na yau da kullun. A ƙarshe, yi amfani da kowane kwandishan.

Bayan 'yan kwanaki, lokacin da fim mai kiba na halitta ya sake fitowa a fatar kan mutum, za ku iya sake tabo, wanda zai taimaka muku cire launin ja. Abu ne mai sauqi ka rabu da shi idan ka haxa sinadaran daidai. Don yin wannan, yana da mahimmanci a kimanta tasirin ja: jan ƙarfe, rawaya ko karas. Sannan kuna buƙatar siyan fenti.

  • Don gujewa sabon tashin hankali a cikin yanayin inuwa wanda bai dace da ku ba, sayi samfuran ƙwararru inda aka zaɓi mai canza launi, wakilin oxygen, da masu gyara daban.
  • Don cire jan -ja, kuna buƙatar ɗaukar fenti tare da tushe na halitta (x.00; misali, 7.00 - launin ruwan kasa mai haske) da ɗan ƙaramin mai gyara shuɗi.
  • Don kawar da launin rawaya-ja, kuna buƙatar fenti tare da sautin lu'u-lu'u (x.2).
  • Don kawar da launin ja-carrot, ana buƙatar launin shuɗi (x.1).

Adadin mai gyara da kuke buƙata lissafi daban. A kan tushe mai duhu, zaku iya ɗaukar ɗan ƙaramin mixton, amma akan tushe mai haske (musamman mai launin shuɗi) kuna buƙatar auna shi a zahiri faduwa, in ba haka ba dole ne ku nemi hanyar wanke shuɗi ko koren nuance, ba ja ba.

Don 60 ml na fenti da 60 ml na ruwan motsa jiki, ƙwararru suna ba da shawara don ƙididdige mixton bisa ka'idar "12-x", inda x shine matakin tushe. Sakamakon adadi shine santimita ko gram.

Idan kuna buƙatar kawar da manyan jajayen furanni akan gashi mai santsi, ana bada shawarar aiwatar da hanya Sau 2 a wata, tare da tazara na kwanaki 10-14. A lokaci guda, yakamata a fahimci cewa ba zai yiwu a wanke wannan nuance ba har abada, musamman daga gashi mai launi, don haka amfani da matakan daidaitawa yakamata ya zama ɗabi'ar ku.

Hakanan yana da mahimmanci a san cewa mafi girman yawan iskar oxygen, mafi girman yuwuwar saurin haɓaka launin ja yayin da aka wanke fenti: babban kashi yana bayyana ma'aunin da yawa. Idan baku son yin toning akan sati-sati, yi amfani da iskar shaka na 2,7-3%.

Canza gashi / DAGA RED ZUWA RUSSIAN / Na lokaci 1

A ƙarshe, ya kamata a lura cewa a kan gashi mai launi mai haske, launin rawaya da ja suna bayyana da sauri, a cikin duhu za ku iya kawar da su tsawon makonni 3-4. Don haka, lokacin zabar inuwa don canza launi, nan da nan ku san kanku da duk fa'idodi da rashin amfanin sa.