» Articles » Micro-kashi » Tricopigmentation da tattooing ba ɗaya bane.

Tricopigmentation da tattooing ba ɗaya bane.

Tricopigmentation wata sabuwar hanya ce ta bambanta da ɓoye alamun sanƙo. Wannan dabarar tana da ɗan kama da zanen jarfa saboda ta haɗa da ƙirƙirar adon alaƙa a ƙarƙashin fata ta amfani da injin da ke saita allura. Koyaya, akwai manyan bambance -bambance tsakanin tattooing da tricopigmentation.

MENENE TRICOPIGMENTATION?

Kamar yadda aka taƙaita a sama, tricopigmentation wata dabara ce da nufin ƙirƙirar ƙwayoyin micropigmented ƙarƙashin fata wanda ke kwaikwayon kasancewar gashi a lokacin girma. Ta wannan hanyar, ɓangarorin fatar kan mutum wanda yanzu babu gashi ko kuma suna da sirara sosai za a iya daidaita su da waɗanda har yanzu suke kan su, yana mai sake dawo da tasirin gashin da aka aske. Hakanan yana iya ɓoyewa da rufe tabo na fatar kan mutum, kamar waɗanda aka bari bayan dashen gashi, ko samar da ƙarin ɗaukar launi a lokuta inda gashi har yanzu ya bazu sosai duk da bakin ciki. tsawo.

SABODA TASHIN HANKALI BA ZA A KIRA TATTOO BA.

Da farko kallo, tricopigmentation na iya zama kuskure don tattooing da aka ba ainihin kamance tsakanin hanyoyin guda biyu. Musamman, a cikin duka biyun, ana canza launin launi a ƙarƙashin fata ta amfani da allura. Koyaya, wannan shine inda kamance ya ƙare.

Babu kayan aikin da aka yi amfani da su, ko aladu, ko allura iri ɗaya ne don tricopigmentation da tattooing. Kawai kuyi tunani game da dalilai daban -daban na hanyoyin guda biyu don fahimtar dalilan wannan bambancin. A lokacin tricopigmentation, ya zama dole a bar maki micro-nozzles kawai, wato, ƙananan ɗigo. Tattoos na iya samun siffofi daban -daban da shaci -fadi. Sakamakon haka, kayan aikin da allurar da aka gabatar za su kasance da halaye daban -daban don cimma waɗannan manufofi daban -daban.

Lokacin zabar maganin fatar gashi, yana da matukar mahimmanci a kiyaye wannan yanayin. Alamar gashi ta bambanta da jarfa. Mai zane -zanen tattoo wanda ya ƙware da kayan aikin azanci na al'ada ba lallai ne ya iya ba abokin ciniki gamsasshen sakamakon fatar launin gashi ba saboda dalili mai sauƙi cewa kayan da yake da su ba su dace da wannan manufar ba. Bai kamata a manta cewa, ban da kayan aikin da kanta, hanyoyin tricopigmentist da tattooist sun bambanta. Don zama ɗaya ko ɗayan, kuna buƙatar ɗaukar darussan horo na musamman, kuma a kowane hali bai kamata ku inganta aikin da ba a yi horon da ya dace ba.

Idan muka yi la'akari da takamaiman nau'in tricopigmentation, wato na wucin gadi, akwai wani banbanci bayyananne tare da jarfa. A zahiri, tricopigmentation na ɗan lokaci an tsara shi musamman don ɓacewa akan lokaci don bawa mai amfani 'yancin canza tunaninsu da canza kamannin su. An san tattoo ɗin har abada. Wannan bambanci na tsawon lokaci tsakanin tricopigmentation da tattooing ya dogara ne akan halaye guda biyu na waɗannan fasahohin guda biyu: zurfin adana aladu da halayen fatar da kanta.

A zahiri, yayin ƙirƙirar tattoo, ba wai kawai ana sanya alamar aladu mai zurfi ba, amma ita kanta fatar ta ƙunshi barbashi wanda jiki ba zai iya cire shi akan lokaci ba. Sabanin haka, tricopigmentation na wucin gadi yana ɗaukar cewa an ƙirƙiri ajiya a cikin ƙaramin sararin samaniya kuma yana amfani da aladu masu sha, wato, ana iya fitar da su daga jiki yayin aiwatar da phagocytosis.