» Articles » Jagoran Salo: Tattoo na Jafananci

Jagoran Salo: Tattoo na Jafananci

  1. Gudanarwa
  2. Styles
  3. Jafananci

A cikin wannan labarin, mun bincika abubuwa masu salo da tasiri a cikin duniyar tattoo na Japan.

  1. kayan ado
  2. Abubuwan amfani

Salon tattoo na Jafananci (wanda aka fi sani da shi Iredzumi, wabori or Harimono) salon tattoo ne na gargajiya wanda ya samo asali a Japan. Wannan salon ana iya gane shi cikin sauƙi ta wurin keɓancewar abubuwan sa, da ƙarfin zuciya, da kuma sahihancinsa.

A yammacin Japan, a Turai da Amurka, sau da yawa muna ganin jarfa na Jafananci a matsayin babban sikelin aiki da kansu, kamar a hannun hannu ko baya. Duk da haka, jarfa na gargajiya na Jafananci tattoo ɗaya ne guda ɗaya wanda ke mamaye dukkan jiki a cikin wani nau'in kwat da wando wanda ke rufe ƙafafu, hannaye, jiki da baya. A cikin wannan salon suturar jiki na al'ada, ana barin ɗigon fata guda ɗaya daga layin kwala har zuwa cibiya, ta yadda ba a iya ganin jarfa a cikin kimono.

kayan ado

An ce kayan ado da jigogi na waɗannan ayyukan sun samo asali ne daga yanke itace. Ukiyo-e zamanin a Japan. Ukiyo-e (wanda ke fassara azaman Hotunan duniya masu iyo) Ayyukan fasaha suna da alaƙa da juna kuma an yi nuni a cikin mafi yawan abin da muka sani game da fasaha da al'adun Japan.

Abubuwan ban sha'awa masu ban sha'awa, ra'ayi mai faɗi, kyawawan layin zane, da kuma amfani da keɓancewar sararin samaniya an yi nufin sanar da ba kawai masu fasahar Turai kamar Monet da Van Gogh ba, har ma da ƙungiyoyin fasaha kamar Art Nouveau da jarfa na Jafananci.

Jagoran Salo: Tattoo na Jafananci
Jagoran Salo: Tattoo na Jafananci

Muradi da jigogi

Mafi Classic Ukiyo-e Abubuwan da muke gani a cikin jarfa a yau sun haɗa da almara na Jafananci, masks, gumakan Buddha, shahararrun samurai, damisa, macizai da kifi koi, da kuma halittun tatsuniyoyi waɗanda suka haɗa da amma ba'a iyakance ga dodanni na Japan ba, Kirin, kitsune, baku, fu- Manyan Danes. da kuma Phoenix. . Waɗannan abubuwa na iya tsayawa su kaɗai a gaba ko, sau da yawa, haɗe su da flora ko wani abu (kamar ruwa) azaman bango. Kamar yadda yake tare da yawancin nau'o'in tattoo na Jafananci, ma'anar ko alamar aikin ya dogara da launuka da aka yi amfani da su, da wuri, da kuma hotuna masu rakiyar da ke kewaye da babban ra'ayi.

A zamanin farko na tattoo a Japan, an yi aikin jiki da hannu ta hanyar amfani da dogon gora ko kayan ƙarfe tare da allura da aka makala a kan tip. Kodayake yawancin masu fasaha a yau suna amfani da injuna don amfani da jarfa na Jafananci, akwai sauran da yawa waɗanda ke kula da al'adar aikace-aikacen hannu mara amfani ko tebori ta ci gaba da ba da wannan hanya. Wadanda suke da sha'awar samun ingantaccen tattoo tebori na Jafananci na iya duba nan da nan don farawa.

A yau, jarfa irin na Jafananci ba kawai Jafananci ba ne, har ma da masu tara tattoo da yawa don kyawun su, abun da ke ciki na ruwa, da alamar alama. Neman mai zanen tattoo ƙwararre a cikin wannan salon kuma ba ku san inda za ku fara ba? Za mu yi farin cikin taimaka muku nemo mawaƙin da ya dace don aikin.

Hoton murfin: Alex Shved