» Articles » Tattoo na Henna?

Tattoo na Henna?

Tattoo na henna kayan ado ne na jiki mara zafi, yayi kama da tattoo, amma ba a yin hakan ta hanyar sanya fenti ƙarƙashin fata tare da allura, amma ta amfani da launi - henna - ga fata. Idan kuna son jarfa amma kuna tsoron allura ko kuma kawai kuna son gwada yadda tattoo zai yi muku, hanyar henna dama ce ta musamman don yin nishaɗi. Saboda "Tattoo na ɗan lokaci", ɗaya daga cikin 'yan kaɗan da ake samu. An yi amfani da Henna tsawon ƙarni a cikin ayyukan al'ada don yi wa mata ado. A yau aikin mashahuri ne, alal misali, hutu a bakin teku.

Henna itace tsirrai mai tsayin mita 2-6 wanda ke asalin yankuna masu zafi da yankuna na Afirka, Kudancin Asiya da Arewacin Oceania. Ta hanyar bushewa da niƙa ganyen wannan tsiron, muna samun foda wanda ake amfani da shi don canza launi, gashi, kusoshi kuma, ba shakka, fata. Launin henna ya bambanta, kamar yadda amfaninsu yake. Baƙar fata ba launi ce ta zahiri ba, don haka mutane da yawa na iya haɓaka rashes da halayen rashin lafiyan (har ma da ƙonewa a jiki). Ja da launin ruwan kasa, kamar baƙar fata, ana amfani da su don yin fenti akan fata. Ana amfani da foda na ganye don canza launin gashi.

Henna na iya ɗaukar tsawon makonni uku akan fatar ku a cikin sifar da kuka ƙirƙira. Daga baya, fenti na iya gudana ko ƙarewa. Tsawon zama kuma ya dogara da launin fatar jikin ku.

Kula da ingancin henna da aka yi amfani da shi! A yau, mutane da yawa suna rashin lafiyan ganyayyaki da karafa daban -daban, kuma abun da ke tattare da henna yana da wuyar tunanin bayan tambaya. Jiki ya fara amsa launi da aka yi amfani da shi kuma ya fara yaƙi da shi, don haka kuna iya ƙarewa da munanan tabo. Shi ya sa ba na ba da shawarar henna ga kowa ba, saboda ba ku san abin da aka cakuda da wannan kaza a cikin wawa na biki da lamuran da ke ƙarewa da ƙonawa da makonni 2 a gado tare da zazzabi ba sabon abu bane kuma don haka hutu zai iya juyawa zuwa asibiti kawai saboda sha'awar yin "gwada" tattoo.