» Articles » Yadda za a kula da jarfa

Yadda za a kula da jarfa

Don haka kun yi nisa. Bayan sanin farko game da abin da jarfa yake da kuma dalilin da yasa kuke buƙatarsa, kun ɓata ɗan lokaci kuna nazarin fasalulluka na salo iri -iri, kuna fito da wani makirci na zanen gaba da ƙirƙirar zane na ƙarshe. Bayan ra'ayin zanen jiki ya kasance a shirye don aiwatarwa, kun sami ƙwararren maigidan wanda ba kawai ya fahimci ra'ayin ba, amma kuma yana iya yin aikin har ma da mafi rikitarwa tare da babban inganci.

Mutumin da ya yi tattoo na farko babu makawa yana fuskantar wasu muhimman tambayoyi:

Idan kun karanta labaran da suka gabata waɗanda ke amsa muhimman tambayoyi biyu, lokaci yayi da za a yi magana game da kula da jarfa. Kamar yadda kuka riga kuka sani daga labarin da ya gabata, yayin aiwatar da zane zane tare da allura, fata tana fuskantar matsin lamba na inji, wanda ke haifar da ƙonewa. Babu buƙatar yin ruɗu game da rashin lahani na wannan tsari., saboda sashin jikin da aka shafa zanen ya lalace sosai. Amma kuma ba kwa buƙatar damuwa da wannan, saboda fatar tana warkar da sauri kuma ba za a sami mummunan sakamako na kiwon lafiya ba. Dangane da wannan, tsarin warkarwa na tattoo gaba ɗaya bai bambanta da yawa daga maganin ƙonawa ba.

Dokokin kula da jarfa

Kusan tabbas, maigidan da zai yi aikin zai aiwatar da jerin matakan da ake buƙata don aiwatar da sabon jarfa kuma ya ba ku cikakken umarnin abin da za ku yi a farkon kwanakin. Ga waɗanda ke son sanin komai a gaba, mun yi lissafin shirye-shiryen abin da za a iya yi don warkar da sabon jarfa da sauri.

1. Yin amfani da fesawa da maganin shafawa a lokacin shafawa

Kusan duk masters na zamani a lokacin aiki na musamman maganin sa barci, a matsayin mai mulkin tushen-lidocaine... A cikin ɗaya daga cikin labaran da suka gabata, mun rubuta cewa duka ciwon da kuma matakin kumburin fata ya dogara da:

  • halayen mutum na kwayoyin halitta;
  • yankunan aikace -aikace.

Duk da haka, yin amfani da maganin sa barci yana shafawa fata kuma yana rage ƙonawa yayin aiki. Bugu da ƙari, yin amfani da gels da fesawa kaɗan yana rage zafi.

2.Aikace -aikacen damfara da kunsa

Nan da nan bayan ƙarshen aikin, maigidan yana sarrafa yankin tare da gel, yana amfani da damfara kuma yana nannade shi da fim. Ana yin wannan ne da farko don hana barbashin da ba a so ya kai saman fata, wanda zai iya haifar da kumburi da kamuwa da cuta. Bugu da kari, fim din yana kare jarfa daga gogewa da saduwa da sutura, wanda kuma yana fusata fata.

Muhimmin! Ana ba da shawarar kada a cire fim ɗin na awanni 24 bayan yin tattoo.

3. Kula da jarfa: bayan kwana ɗaya

Bayan kun cire fim ɗin kuma ku matse shi, zaku iya ganin fenti ɗan ɗanɗano akan fata. Kada ku firgita, wannan al'ada ce. Dole ne fata ta kasance a hankali kuma a hankali a goge shi da adiko na goge goge tare da maganin shafawa don ƙonawa. A yau mafi mashahuri hanyoyin da ake ba da shawara a cikin majalisun tattoo shine Panthenol da Bepanten +. Kuna iya siyan su a kowane kantin magani. Dole ne a maimaita wannan hanyar a cikin kwanaki masu zuwa sau da yawa a rana har zuwa cikakkiyar warkarwa.

4. Kula da jarfa: bayan kwanaki 2-3

A cikin kwanakin farko na warkar da jarfa, ɓawon burodi na iya bayyana akan fata, wanda yake ƙyalli da ƙyama. Duk da babban jaraba don karba da cire shi, a kowane hali ba za ku yi wannan ba... Wannan nishaɗin yana cike da tabo da tabo, don haka yana da kyau ku yi haƙuri. Maimakon haka, ci gaba da goge ɓawon burodi tare da zane mai shafawa, ruwan ɗumi, ko sabulu mai kashe ƙwayoyin cuta.

5. Kula da jarfa: bayan warkarwa

Da zarar fatar ta warke gaba ɗaya kuma ta koma ga kamannin ta na yau da kullun, ba ta yi ƙaiƙayi ko ƙaiƙayi, ba a buƙatar kulawa ta musamman na jarfa. Shawarar kawai zata iya yin amfani da samfarin tanning rana mafi ƙarfi. Babban adadin fitowar hasken rana kai tsaye zuwa mafi kyau a cikin babban juzu'i na iya shafar gamsuwar launi na tattoo, kamar yadda fenti a hankali ya ɓace. Tabbas, a cikin wannan yanayin, bayan wasu shekaru biyu, zaku iya gama tattoo ɗin kawai ta hanyar sabunta launuka, ko kuma kuna iya amfani da man shafawa mai kyau a bakin teku. Ana ba da shawarar yin amfani da samfura tare da matakin kariya na UV na raka'a 45 da sama.

Manyan nasihu don sabon jarfa

  1. Kada kayi amfani da abubuwan maye da kayan maye kafin da bayan zuwa wurin mai zanen tattoo. Kuma mafi kyau - ba koyaushe ba.
  2. Guji aikin motsa jiki na kwanaki 3-5 na farko. Gwada kada ku yi gumi kuma ku ciyar da wannan lokacin a gida.
  3. Bayan cire fim ɗin, sanya suturar auduga mai inganci. Kauce wa sinadarai, yadudduka masu wuya waɗanda ke harbi fata.
  4. Kalli abincinku aƙalla karo na farko bayan zuwa wurin maigida. Gwada kada ku ci abinci mai ƙima sosai. Ku ci karin kayan lambu a cikin 'ya'yan itatuwa. Vitamin, musamman E, ba da gudummawa ga warkar da jiki da warkar da fata.
  5. Babu wanka, saunas, solarium a cikin kwanaki 10 na farko bayan amfani da jarfa.
  6. Idan kun ji rashin lafiya, kuna da mura, alamun rashin lafiya, jinkirta da jinkirta tafiya zuwa mai zanen tattoo. A lokacin rashin lafiya, garkuwar jikinmu ta yi rauni kuma duk hanyoyin dawo da su na raguwa. A wannan yanayin, ku da tattoo ɗinku za su warkar da sannu a hankali kuma mafi zafi.

Bi waɗannan nasihu masu sauƙi kuma komai zai yi kyau!