» Kayan ado » Menene za a yi idan dutse ya fadi daga kayan ado?

Menene za a yi idan dutse ya fadi daga kayan ado?

Dutsen ya fado daga zoben? Ko wataƙila kun ga zoben haɗin gwiwarku yana da rami ɗaya kawai kuma mashaya ya rasa ƙaramin lu'u-lu'u? Me za a yi a wannan yanayin? Yi ƙoƙarin gyara shi da kanku ko tuntuɓi mai kayan ado?

Kayan ado wani kayan ado ne na musamman kuma kowace mace ta kan ji na musamman idan ta sanya zoben da ta fi so da saurayin ta ya ba ta. Haka yake tare da zoben bikin aure, wanda yawanci ana sawa kowace rana - ba mu da sauƙi tare da wannan. Kayan adon ya kamata su daure, su zama cikakke kuma su yi mana hidima muddin zai yiwu, kuma mafi kyau ga sauran rayuwarmu! Duk da haka, matsalar ta taso lokacin lokacin da dutse ya fado daga zoben. Yana da daraja sanin abin da za a yi a wannan lokacin. 

Yadda za a hana dutse daga fadowa daga zobe?

Da farko, ya kamata ku kula da abin da aka fi amfani da duwatsu masu daraja a cikin kayan ado, musamman a cikin zobba. Ma'adinan da aka fi amfani da su shine lu'u-lu'u, ruby, amethyst da sapphire. An bambanta su ta hanyar keɓancewa, keɓantawa da karko - duk abin da zai zama abin tausayi idan irin wannan dutse mai daraja ya faɗi ya ɓace. 

Yana da ma mafi mahimmanci don tabbatar da hakan a kai a kai duba daidai wurin zama na dutse a cikin zobeko ya motsa, ko ya karkace, ko ya tayar da shakkun cewa ya zo karshe. irin wannan duban kayan ado na lokaci-lokaci ya kamata ya faru musamman lokacin da, alal misali, mun kama zobe a kan tufafi kuma muna zargin cewa dutsen yana iya lanƙwasa ko lalacewa.

Me za a yi idan dutsen ya fado daga zoben?

Abin takaici, har ma a cikin yanayin zoben mafi girma, za a iya lalata su da gangan, sa'an nan kuma za ku iya rasa dutsen da aka saka a cikin su kawai. Ba mummunan ba lokacin da aka sayi zoben kwanan nan - to za ku iya aiwatar da hakkin shigar da ƙara. Ta hanyar doka, kowane yanki na kayan ado yana ƙarƙashin da'awar lokacin:

  • bai dace da manufar da aka yi niyya ba. 
  • Kaddarorinsa ba su yi daidai da kaddarorin da ya kamata irin wannan samfurin ya kasance ba. 
  • bai cika ba ko kuma ya lalace saboda lahani

Idan an bayar da garanti, za ku iya amfani da shi. Wannan sanarwa ce ta son rai daga masana'anta ko mai siyarwa. Ya tsara cikakkun sharuɗɗa don kowane canji ko gyarawa. 

Manna dutsen a zoben da hannuwanku?

Lokacin da dutse ya fado daga zobe kuma mun yi sa'a cewa ba a rasa ba, yana da kyau a gyara zobe. Duk da haka, kuna yin shi da kanku? Gyara no!

Da farko, dalla-dalla da ƙwarewa na kayan ado na buƙatar kayan aiki na musamman, fasaha da ƙwarewa a cikin aiki. Tweezers da filaye bazai isa ba. Wata hujja kuma ita ce ma'auni daidai kuma daidai da kawar da dalilin da ya sa ya fadi. Anan zamu fuskanci lankwasawa na haikalin da aka sanya lu'u-lu'u a ciki (za su iya karya!), Wani lokaci kuma muna buƙatar manne ko wani abin ɗamara wanda ba mu da shi. Haɗarin irin wannan aikin ya yi yawa kuma yana iya haifar da ƙarin lalacewa.

To, menene ya kamata mu yi idan mun yi hasarar gemstone?

Amsar ita ce mai sauƙi kuma a bayyane: ɗauki kayan adonku zuwa ƙwararrun kayan ado ko kayan ado don gyarawa. Tare da taimakon kayan aikin ƙwararru, kuma mafi mahimmanci, ilimi da ƙwarewa, mai yin kayan ado zai gyara kayan adonmu, ɗaukar dutse idan ya ɓace, ko maye gurbin wanda ya fadi. Ba za mu haɗu ba, ba za mu nuna kanmu ga hasara mafi girma ba - kantin kayan ado za ta yi sauri da fasaha.