» Kayan ado » Me kuke buƙatar sani kafin siyan agogo?

Me kuke buƙatar sani kafin siyan agogo?

Zaɓin agogo yana da mahimmanci - musamman ga maza, saboda maza suna sa su a matsayin kashi (sau da yawa kawai!) Na kayan ado na sirri. Tun da kowane ɗayanmu yana da wayar hannu, agogon ya daina zama mai ba da labari kawai, yana watsa lokacin yanzu. A zamanin yau, bayyanar agogon ma yana da mahimmanci, wanda ke nuna dandanonmu kuma yana iya ƙara aji. Maza sau da yawa suna samun matsala zabar agogon da ya dace da kansu (har ma fiye da haka lokacin da suka zaɓi ɗaya don sauran manyansu). Yadda za a zabi agogon? Menene ya kamata a tuna kafin siyan?

Kallon wasanni ko kyan gani?

Abu mafi mahimmanci shine yanke shawara akan manufar - kuna buƙatar agogon don babban fita ko kawai agogon don amfanin yau da kullun? Menene aikinmu? Sau nawa muke yin taron kasuwanci ko zuwa jam'iyyun kasuwanci ko tafiya? Shin muna da agogo mai kyan gani? Me game da sigar wasanni? Amsoshin waɗannan tambayoyin za su taimaka mana mu tsara agogon ku don dacewa da bukatunku.

An yarda da cewa kowane namiji ya kasance yana da aƙalla agogo biyu - ta yadda za a iya amfani da su tare da musanyawa dangane da yanayi. Duk da haka, idan ba mu da su, kuma a halin yanzu za mu iya samun ɗaya kawai, yana da mahimmanci don amsa tambayoyin da aka yi a baya kuma ƙayyade abin da agogon yake?

Siffofin fasaha na agogon - abin da za a nema

Siffofin fasaha koyaushe suna da mahimmanci musamman ga maza. Wannan ba kawai bayyanar bugun kira ba ne - wato, dukkan ayyukan da agogon ke da shi - har ma da tsarin da ke cikinsa. Kafin siyan, yakamata ku yanke shawara akan nau'in agogon da kuke sha'awar - ko kuna son ya auna lokaci kawai, ko kuma idan kuna son ƙarin, misali, tambarin kwanan wata da agogon ƙararrawa, ko wasu ayyuka.

Kuma menene bambance-bambance tsakanin agogon idan ya zo ga na'urori? Watches na iya samun motsi na yau da kullun, atomatik ko quartz. Mutanen da suke son sa agogon kawai daga lokaci zuwa lokaci ya kamata su zaɓi samfuran quartz, inda baturi ke da alhakin aikin.

Tsarin gargajiya yana farawa da abin wuya, abin da ake kira yadin da aka saka. Wannan yana nufin cewa za ku yi amfani da shi da hannu. A tsakiya akwai analogue na pendulum a cikin babban agogo, pendulum wanda ke motsa hannaye. Irin waɗannan hanyoyin ba su da yawa a zamaninmu, ko da yake ana yaba su ta hanyar masana. Me game da samfurin atomatik? Ana samun motsi irin wannan nau'in a cikin nau'ikan agogon mafi tsada, don haka zamu iya cewa suna da daraja. Watches suna buƙatar motsi akai-akai, don haka kowane samfurin ya zo da akwatuna na musamman waɗanda kuke buƙatar adana abu don kada ya tsaya.

Kallon farashin

Sau da yawa abu mafi mahimmanci shine adadin kuɗin da za mu iya kashewa akan agogon da aka bayar. Farashin ya dogara da tsarin, kazalika da alama da bayyanar agogon. Yana da kyau a zabi samfurin da ya fi tsada sau ɗaya fiye da siyan agogo mai arha lokaci zuwa lokaci - amma ba kowa ba ne zai iya ba da ita kuma ba kowa yana so ya kashe dukiya a kan wannan kayan ado ba. Mafi kyawun faren ku shine don gano nawa kuke son kashewa da farko sannan ku bincika samfuran da zaku iya samu. Saboda haka, kafin sayen agogon, yana da daraja nazarin farashin.

Kalli tarin a cikin shagon