» Kayan ado » Gemstone Emerald - ɗan tarihi

Gemstone Emerald - ɗan tarihi

Gemstone Emerald - ɗan tarihi

Smaragdos daga Girkanci, Smaragdus daga Latin. Daga wadannan kalmomi guda biyu jaruminmu na yau ya fito. Emerald Beryl na cikin rukunin silicates. Emeralds suna daga cikin manyan duwatsu masu jan hankali a duniya kuma mafi yawan abubuwan da ake nema a tattarawa. Ma'adinan Emerald mafi dadewa suna kusa da Tekun Bahar Rum kuma an san su da "Cleopatra's Mines" inda fir'auna suka tattara duwatsu masu daraja tsakanin 3000 zuwa 1500 BC. Mutanen Incas da Aztec na Kudancin Amirka sun bauta wa Emerald kuma sun dauke shi a matsayin dutse mai tsarki. A Indiya, wanda bakunansu suka cika da emeralds, sun dauke shi dutse mai daraja wanda ke kawo sa'a da lafiya.

Gemstone Emerald - ɗan tarihiEmerald launi - wane launi za a zaɓa?

Launin launin kore mai duhu mara misaltuwa ana samun su ne kawai a cikin yanayin yanayi mai wuyar gaske. Wadannan yanayi kuma suna haifar da bayyanar ƙananan raguwa da haɗawa a cikin duwatsu, don haka bayyanar su yana da karɓa a cikin mafi kyawun emeralds. Haɗin Emerald na iya zama gaseous, ruwa ko ma'adinai kamar calcite, talc, biotite, pyrite ko apatite. Emerald mai mahimmanci na musamman shine Emerald na Trapitium, wanda zamu iya lura da tsarin tauraro mai nuni shida a cikin ɓangaren giciye na crystal. Ana shuka wannan nau'in a Colombia, a cikin gundumomin Chivor da Muzo. Irin waɗannan kyawawan Emeralds kore suna saboda ƙazantattun chromium da vanadium. Fiye da sau ɗaya, tabbas, kowa ya ji kalmar "emerald green". Ya zo daga kome ba, Emerald kore - mafi kyaun kyau. Wannan shine dalilin da ya sa launi yana da mahimmanci wajen yin hukunci. Inuwar emeralds tana farawa daga haske kore. Tabbas, irin waɗannan duwatsun sun fi ƙasa da duhu kore duwatsu. Lokacin da launi yana da inuwa mai dacewa, a ko'ina aka rarraba a ko'ina cikin dutse, irin waɗannan samfurori na iya tsada fiye da lu'u-lu'u.

Bayyanar emeraldsGemstone Emerald - ɗan tarihi

Akwai irin wannan fim kamar "Love, Emerald da Crocodile". Taken fim ɗin yana da alaƙa da wuri. Colombia, mafi yawan masu samar da emeralds, shine wurin da za a samo samfurori na launi mafi kyau. Tabbas, wannan ba shine kawai wurin da zamu iya samun emeralds ba. Suna da alaƙa da duwatsun metamorphic, pegmatite veins, da yashi da tsakuwa na adibas na biyu. Gaskiya ne, beryllium da chromium ba sau da yawa ana samun su kusa da juna, duk da haka, ana iya samun emeralds (a tsakanin wasu) a Brazil, Urals, Indiya, Amurka, Tanzan. Hakanan zaka iya samun su a Poland, amma ba za mu sami samfurori a nan da za a iya amfani da su a kayan ado ba. (Ƙasa Silesia)

Gemstone Emerald - ɗan tarihiProperties na emeralds

Bayan sapphires da yakutu, wato takwas akan ma'aunin Mohs. Lallai dutse ne mai wuya, amma kuma yana da karyewa. Yana bayyana pleochroism, i.e. canza launi dangane da kusurwar abin da ya faru na haske. Emeralds suna da nasu muhimmin fasalin ganewa. Wato, haɗawa. Yana da wuya a sami dutse ba tare da haɗawa ba, mai tsabta a ciki, idan abu ne mai girma na mai tarawa. Godiya ga wannan ilimin, za mu saba da sapphire na halitta a kallo, lokacin da ba mu lura da wani abu ko ƙazanta ba, za mu iya tabbatar da cewa muna mu'amala da roba, watau. dutsen wucin gadi.

Nawa ne darajar Emerald?Gemstone Emerald - ɗan tarihi

Da alama babu amsa ga irin wannan tambayar, mai yiwuwa babu amsar irin wannan tambaya a cikin yanayin musayar Emerald da kowane dutse mai daraja. Kamar yadda yake tare da lu'u-lu'u da sauran duwatsu masu daraja, emeralds suna daraja a 4C, watau. launi, yanke, tsabta, nauyi (ct). Yawancin masu ilimin gemologists sun yarda cewa abu mafi mahimmanci game da Emerald shine launi. Ya kamata ya zama ko da ba duhu ba. Emeralds masu tsada kuma masu tsada suna da zurfin kore-bluish a launi, yayin da mafi arha emeralds suna da launin kore mai haske. Gyaran emeralds shima yana da matukar mahimmanci, yanke na farko na crystal yana ba da damar haɓaka launin kore da ake so yayin da yake rage haɓakawa da lahani. Wasu daga cikin emeralds a cikin tarin masu zaman kansu ko gidajen tarihi suna auna ɗaruruwan carats kuma ana ɗaukar su maras tsada.

Gemstone Emerald - ɗan tarihiEmerald kayan ado

Emerald nasa ne na "manyan duwatsu" masu launi. Tare da sapphire da ruby, su ne mafi yawan duwatsu masu daraja a duniya. Kamar yadda aka ambata a sama, emeralds suna da haɓakawa da haɓakawa waɗanda ke rage ƙarfin dutse, wanda ya sa su kasance masu rauni sosai. Ya kamata a kula da kayan ado na Emerald tare da kulawa, saboda dutsen yana iya lalacewa da sauƙi. Masu niƙa suna da aiki mai wahala iri ɗaya. A cikin yanayin su, dutsen zai iya lalacewa tun kafin a saka shi a cikin kayan ado. A cikin yanayin Emerald tare da zobe ko 'yan kunne ko abin lanƙwasa, an fi amfani da yanke mataki na musamman da ake kira Emerald cut. Zagaye m yanke shima sananne ne. Zobba tare da emeralds suna da kyau a kan yatsa, kuma ƙwanƙwasa tare da manyan emeralds sun ƙawata cutouts na kambin kawunan shekaru aru-aru. Emeralds kadai suna kallon kyawawan kayan ado da kayan ado, da kuma waɗanda ke kusa da lu'u-lu'u. Yanzu taurarin duniya kuma suna sa kayan ado tare da emeralds. Angelina Jolie tana da 'yan kunnen zinariya masu ban sha'awa a cikin tarinta, an ga wani kyakkyawan zoben Emerald a hannun Elizabeth Taylor, kuma gidan sarauta na Birtaniya ya mallaki wasu abubuwa masu ban mamaki da aka tsara ta hanyar hatimi, tiaras da sarƙoƙi. A cikin gidan kayan gargajiya a Vienna (Kunsthistorisches) akwai wani gilashi mai duhu kore mai tsayi 10 cm tsayi kuma yana auna carats 2681. Shi ne yanki mafi girma da aka sassaƙa daga lu'ulu'u ɗaya na emerald.

Emerald - alama ce ta rayuwaGemstone Emerald - ɗan tarihi

Emerald kore alama ce ta bazara, tada rayuwa. A d ¯ a Roma, launi ne wanda ke nuna kyau da ƙauna na allahiya Venus. Wataƙila wannan shine dalilin da ya sa emerald shine cikakkiyar kyauta ga waɗanda aka haifa a watan Mayu, mutanen da ke ƙarƙashin alamar sa, da kuma bikin 20, 35 ko 55 bikin aure. A yau, Emerald alama ce ta aminci, zaman lafiya da tsaro, alamar sake haifuwa da sabon farawa. Yana da alaƙa da duk abin da muke danganta kore da shi. Bayar da emerald yana nufin muna daraja mai karɓa sosai.   

Duba mu tarin ilmi game da duk duwatsu masu daraja amfani da kayan ado

  • Diamond / Diamond
  • Ruby
  • amethyst
  • Aquamarine
  • Agate
  • ametrine
  • Saffir
  • Emerald
  • Topaz
  • Tsimofan
  • Jadeite
  • morganite
  • yaya
  • Peridot
  • Alezandariya
  • Heliodor