» Kayan ado » Buga na Shekaru na Tarin Taurarin Afirka

Buga na Shekaru na Tarin Taurarin Afirka

Royal Asscher ya fitar da takaitaccen bugu na layin kayan adon sa na Taurarin Afirka don girmama bikin Jubilee na Diamond na Sarauniya Elizabeth ta biyu.

Buga na Shekaru na Tarin Taurarin Afirka

Tarin "Diamond Jubilee Stars" ya dogara ne akan zane iri ɗaya kamar yadda aka yi amfani da shi a cikin kayan ado da aka saki a 2009: sapphire gilashin gilashi ko hemispheres cike da lu'u-lu'u da aka murkushe. An cika sassan da siliki mafi tsafta, yana barin lu'u-lu'u su yi iyo a ciki kamar dusar ƙanƙara confetti a cikin ƙwallon gilashin Kirsimeti.

Sabuwar tarin ya haɗa da zobe da abin wuya a cikin gwal na fure 18K. Zoben kogin ya ƙunshi carats 2,12 na farin, shuɗi da lu'u-lu'u masu ruwan hoda. Sphere a cikin abun wuya kuma ya ƙunshi ruwan hoda, fari da lu'u-lu'u shuɗi, amma riga a 4,91 carats. Wannan haɗin launuka na duwatsu yana wakiltar launuka na ƙasa na tutar Birtaniya.

Buga na Shekaru na Tarin Taurarin Afirka

"Diamond Jubilee Stars" suna samuwa a cikin ƙididdiga masu iyaka: saiti shida kawai kuma kowane abu yana da lambar serial na kansa da takaddun shaida.

Akwai ƙananan kamfanoni da za su iya yin alfahari irin wannan doguwar dangantaka mai ƙarfi da Masarautar Burtaniya, kuma Royal Asscher na ɗaya daga cikinsu. Hakan ya fara ne a shekara ta 1908, sa’ad da ’yan’uwan Asher daga Amsterdam suka yanke lu’u-lu’u mafi girma a duniya, wato Cullinan. Lu'u-lu'u mai girman carat 530 an sanya shi a cikin sandar sarauta kusa da giciye. Wani dutse, Cullinan II, mai nauyin carats 317, an saita shi a cikin kambi na St. Edward. Dukansu lu'u-lu'u wakilai ne na hukuma na tarin kayan ado na kambi na Burtaniya, kuma ana nuna su koyaushe a cikin Hasumiyar.