» Sokin » Sokin kunne: duk abin da kuke son sani

Sokin kunne: duk abin da kuke son sani

Harshen kunne shine mafi mashahuri a cikin duk hujin. Mun fahimci dalilin da yasa idan mun san akwai dokin huɗu masu yiwuwa! Tare da adadi mara iyaka na kayan adon kayan ado don yin ado da kunnuwanmu ♥

Don gaya muku game da wannan, a ƙarshe mun yanke shawarar ƙaddamar da labarin gaba ɗaya ga wannan (aƙalla ga wannan). Duk game da hujin kunne! Kuma idan bayan haka har yanzu kuna da tambayoyi, muna nan don amsa su. Don haka kai tsaye zuwa shagon don tattauna shi (ko tuntube mu anan).

Da farko, muna tunatar da ku dalilin da ya sa yake da mahimmanci mu sami ƙwaƙƙwaran ƙwararre, kuma me ya sa ya kamata mu daina hujin bindiga a nan. Kuma a can muna bayyana (tare da gajerun bidiyo) dabarun hako mu.

Idan kuna son ƙarin sani game da ingancin kayan adon mu, za mu gaya muku game da shi a cikin wannan labarin tare da ɗan taƙaitaccen bayani game da wasu kayan adon mu (wanda kuma ana samun su cikin zinare) anan. Don ganin duk kayan adon mu, je shagon 🙂

Yaya muhimmancin sokin kunne?

Sokin kunne ya kasance tun shekaru dubbai kuma ba shi da lokaci. Sokin kunne da farko aikin ado ne a cikin dukkan al'adu, kodayake a wasu alama ce ta balaga. Amma sama da duka, dole ne ku ba shi ma'anar da kuke so 😉

A gare mu, wannan babban kayan fasaha ne, hanya ce ta yin ado da kyakkyawan jikin ku ♥. Hakanan yana iya zama wata hanya ce ta bayyana kanku, rarrabe kanku da wasu, ko, akasin haka, nuna kasancewar ku cikin ƙungiya. Dalilan huda kunne (ko wani wuri) naku ne!

Mene ne nau'in hujin kunne?

Akwai yuwuwar huda kunne sama da goma!

Mun ba ku taƙaitaccen taƙaitaccen bayani a cikin hotuna (ya fi sauƙi) na duk yuwuwar hujin kunne akan MBA - Art Jiki na.

Sokin kunne: duk abin da kuke son sani
Yankuna Daban -daban don Sokin Kunne akan MBA - Art na Jikina

Sokin yabo

Mafi shahara kuma galibi na farko (kuna buƙatar fara wani wuri). v huda lobe shine mafi tsufa, na kowa (haka kuma wanda aka fi sani da al'adu) sokin jiki. Ana samun sa a jikin nama na kasan kunnen. A matsakaici, zaku iya samun huda 3 a kowane kunne!

Sokin lobe mai wucewa, dangin da ba a san su sosai ba, yana kan ɓangaren nama na kunne, sai dai ya ƙetare lobe tsawon, a tsaye ko a kwance (kamar yadda ake so da / ko gwargwadon ilimin halittar jikin ku).

Sokin karkace da anti-karkace

Kuna ƙara ɗauka da yawa (muna son hakan ma): huda helix... Yana zaune akan guringuntsi na gefen waje (saman gefen) kunnen ku, akan ƙaramin gefen da ke kewaye da kunnen ku. Kuna iya yin abubuwa da yawa a ƙarƙashin juna kuma ku sami kyakkyawan tsari na kayan ado.

Kadan na kowa, amma kamar kyau: huda anti-coil... Yana nan a gaban helikofta, a kan guringuntsi na gefen ciki na kunne. Hakanan zaka iya haɗa abubuwa da yawa (alal misali, 3) don ƙarin asali!

Soka mai karya da garkuwar jiki

Sokin tragus yana da kyau idan kuna buƙatar sokin da ba a iya gani. Yana zaune a kan ƙaramin sashe, zagaye ko kusurwa uku na guringuntsi wanda ke kare tashar kunne.

Sokin tragus wanda ke tsaye a gaban tragus, akan ɓangaren cartilaginous kawai sama da lobe.

Harshen harsashi

Mun gan shi sau da yawa tare da zobe (yana da kyau sosai)! [NB: ba za ku iya shigar da zobe kai tsaye akan shigarwa ba saboda baya bada izinin warkarwa mai kyau.] harsashi mai huda yana kan guringuntsi a gaban tashar kunne.

Sokin lebur

Le sokin lebur, yana kan guringuntsi na sashin leɓe na kunne, kusa da karkace. Kyakkyawan wuri don sanya kayan ado na asali (ɗan kamar wata a cikin hoton da ke sama). Ƙari

Hawan hawa

Yana da madaidaicin wurin sanya abu mai ɗorewa (kamar kyakkyawan zobe mai walƙiya ♥): sokin Yawon shakatawa... Yana cikin guringuntsi sama da kunnen kunne.

Sokin kunne: duk abin da kuke son sani
Daith da helix sokin kayan ado suna samuwa a cikin shagunan mu na MBA - Art na Jikina

Ruwan burodi

Kusa da antispiral, akan babban guringuntsi, shine sokin hayaki.

Sokin masana’antu

Sokin masana’antu haƙiƙa huɗu ne biyu: yana ƙetare anti-helix da helix tare da ƙungiya ɗaya. Kamar duk huda (amma wannan ya fi dacewa da wannan), ba kowa ne zai iya yin hakan ba, zai dogara ne akan ilimin halittar kunnen ku (duba tare da kwararrun mu a cikin shagon).

Kuna iya ganin duk hujin da muke yi anan. Kuma idan kuna buƙatar ƙarin bayani game da sauran hujin: anan muna magana ne game da hujin septum sannan kuma game da hujin nono :)

Nawa ne kudin huda kunne?

Kudin hujin kunne ya bambanta. Ya dogara da yankin huda da zaɓaɓɓen dutse mai daraja.

Muna ba ku ɗan ƙaramin bayani game da farashin sokin mu.

  • Harshen lobe daga 40 €;
  • daga 50 € don hujin guringuntsi;
  • kuma don huda masana'antu daga 75 €;

Kuma idan kuna son ƙarin bayani dalla -dalla farashin huda, kada ku yi shakka ku tambaye mu a nan.

Shin hujin kunnen ku yana ciwo?

Sau da yawa tambayar tana tasowa: menene matakin zafi yayin huda kunne?

Kamar yadda za ku yi tsammani, huda sashin jiki na lobe ba shi da raɗaɗi fiye da huda sashin guringuntsi.

Kafin yin huda, kuna buƙatar shirya shi, wannan ba abin daɗi bane kuma ba shine mafi kyawun lokacin don wannan ba. Amma ku tabbata, babu abin da ba zai iya jurewa ba (kuma yana da ƙima ♥)! Ina tsammanin huda tana faruwa da sauri! Makullin rage jin zafi yayin huda yana cikin numfashi: shaƙa da fitar da numfashi mai zurfi.

Yayin aikin sokin, zaku ji ƙeta mai ƙarfi na daƙiƙa 2. Yana dumama yana miƙawa kaɗan bayan huda: lokaci yayi da sokin ya ɗauki matsayinsa!

Babu yarjejeniya game da jin zafi yayin huda. Ba kowa bane ke da irin wannan azanci da haƙuri ga ciwo (i!).

Za a iya huda dukkan kunnuwa?

Abin takaici, a'a: ya zama dole a daidaita da ilimin halittar kowane ɗayan su. Sokin da bai dace da siffar kunne ba zai warke da kyau kuma yana iya haifar da matsaloli.

Sokin kunne: duk abin da kuke son sani
An yi huda kunne a cikin MBA - Art Jiki na

Kwararrun mashinanmu za su ba ku shawara kan ko za a iya yin huda ko a'a (kawai ku zo ku duba shagon!). Idan kuna da aikin kawata kunne gabaɗaya, za su yi farin cikin taimaka muku da ba ku shawara a kan wurin sokin ku da kayan adon da suka dace!

Za a iya yin huda da yawa lokaci guda?

Na'am! Amma duk ya dogara da abin ... 😉

Dangane da irin sokin da kuke son samu, za mu iya ba ku shawara kan yawan hujin da za ku iya samu a rana ɗaya. Wannan zai dogara ne akan yankin su. Manufar ba shine ta mamaye jikin ku ba don huda ta warke lafiya. Misali, don guringuntsi, muna ba da shawarar yin sulhu don huda 2-3 a lokaci guda kuma a yi su akan kunne ɗaya. Idan kuna son huda guringuntsi a cikin kowane kunne, ana ba da shawarar farawa da kunne ɗaya sannan, bayan gefen farko ya warke, matsa zuwa kunnen na biyu. Me ya sa? Duk abu mai sauqi ne don yin bacci cikin kwanciyar hankali. A zahiri, yakamata ku guji yin bacci akan sabon hujin ku yayin da yake warkarwa, saboda wannan na iya rage jinkirin sa da / ko ɓata daga gare shi.

Dauki lokacinku, sokin da aka yi kuma mai warkarwa ya fi huhu da yawa ƙoƙarin samun matsayin su a jikin ku! (Kuma muna farin cikin cewa za ku dawo gare mu ♥).

Wane lokaci ne mafi kyau don huda kunnen ku?

A'a, yanzu ne lokacin da za a huda kunnuwan ku. Kyakkyawan warkar da sokin ku ya dogara da kulawa da shi 😉 Saboda haka, yana da mahimmanci ku bi kulawar da za a ba ku shawarar ranar isowa kuma wacce aka yi taƙaitaccen bayani a cikin jagorar kulawa.

Sau da yawa a lokacin bazara muna mamakin ko ya cancanci horo a wannan lokacin. Don koyon yadda ake kula da sokin ku da kyau a lokacin bazara, danna nan.

Menene lokacin warkar da hujin kunne dangane da wurare daban -daban na huda?

Lokacin warkar da hujin kunne ya bambanta dangane da yankin da kowane mutum: da gaske babu wani girman da ya dace da duk doka. Ga wasu jeri masu nuni don ba ku ra'ayi:

  • Sokin lobe yana buƙatar mafi ƙarancin watanni 3 na warkarwa.
  • Don huda guringuntsi (karkace, harsashi, tragus, daita, da sauransu), ana buƙatar aƙalla watanni 4-6 na warkarwa.

Amma kar a manta duba warkar da sokin ku tare da kwararrun mu kafin canza kayan adon ku. Domin ko da kuna tunanin ya warke, bai kamata ku yaudare ku da kallo ba: nemi shawarar ƙwararru!

Daidai saboda huda na ɗaukar wani ɗan lokaci (wanda wani lokacin yana iya zama kamar dogon lokaci) don warkarwa, mun haɗa abubuwa da yawa na kayan adon titanium (na gargajiya da zinariya)! Kuna iya zaɓar kayan adon da kuke so da gaske ♥.

Karamin bita na kayan adon mu (ba cikakke ba) anan (da babban bita a cikin shagon) 😉

A cikin wannan labarin, zamuyi bayanin duk matakan da kuke buƙatar ɗauka don warkar da sokin ku.

Yaushe zan yi tunani game da canza kayan adon kayan ado?

Za ku iya canza yanayin ku kawai da kayan ado (ko wani lokacin da ake kira kayan adon likita) lokacin da hujin ku ya warke gaba ɗaya. Kungiyoyinmu suna sa ido kan warkar da sokin ku. Kada ku canza su har sai koren haske ya kunna!

Lallai, canza kayan ado da wuri na iya haifar da rikitarwa. Don haka, ya fi kyau a yi haƙuri (komai a gaba). Ƙari

Lokacin da zaku iya canza kayan ado, kula da kayan adon da kuka sanya a jikin ku. Bugu da ƙari, kayan ado mara kyau na iya haifar da rikitarwa.

Don haka ayi hattara da kayan adon arha! Zai fi kyau koyaushe ku je wurin ƙwararren mashin ɗin.

A MBA - Art na Jikina, duk kayan adon mu na kayan kwalliya an yi su da titanium, kuma kayan adon mu na kantin sayar da kaya shine titanium ko bakin karfe, saboda haka hypoallergenic ♥

Sokin kunne: duk abin da kuke son sani
Kayan adon kunne: zobba, labrettes da beads, na al'ada da zinare, ana samun su a cikin shagunan mu na MBA - Art na Jikina.

Kuna iya wasa gwargwadon kayan adon ku don nemo salon ku (da yawa ♥)! Tare da ɗimbin kayan adon da ake samu a shagunan MBA - Art Jiki na, zaɓin naku ne!

A ina ake samun hujin kunne?

Idan kuna sha'awar huda kunne, zaku iya ziyartar ɗayan shagunan MBA na - My Art Art. Muna aiki ba tare da alƙawari ba, cikin tsari na isowa. Kar a manta a kawo ID ɗin ku.

Kuma idan har yanzu kuna da tambayoyi, tambaye su anan 🙂