» Sokin » Duk abin da kuke buƙatar sani game da huda rook

Duk abin da kuke buƙatar sani game da huda rook

Huda kunnuwa yanzu ya fi na zamani salo. Bayan karkace da tragus, akwai wani rook sokin. Ciwo, tabo, kulawa, farashi ... Za mu bayyana duk abin da kuke buƙatar sani kafin ku fara.

Sojin kunne, wanda aka yi la'akari da gem na gaske, ya zama babban yanayi. Lallai, shine CIKAKKEN wurin da za a faɗi ga babban yanayin satar 'yan kunne. A takaice dai, da yawa akwai, mafi kyau!

Baya ga helix, tragus, conch ko madauki, hujin rook shima ya shahara musamman. Wannan huda kunnen an fi sanya shi a tsaye a cikin ninki na cartilaginous na kunne.

Asali kuma a ƙarshe mai hankali ne, sokin rook shima yana ɗaya daga cikin mafi zafi saboda ya ketare guringuntsi. Bugu da kari, lokacin warkar kuma yana da tsayi sosai.

Kuma idan kuna mamakin dalilin da yasa ake kiran wannan huda, kawai saboda Eric Dakota, wani ɗan Amurka mai huda wanda zai kasance farkon wanda aka soke shi a wannan wuri a cikin 1992. Sai ya kira wannan huda “rook”, wanda shine ainihin laƙabinsa.

Abin da kuke buƙatar ku sani kafin yin la'akari

Sojin rook, kamar duk sauran huda, yakamata ƙwararren mai huda ne kawai ya yi shi a cikin salon tare da kayan aikin da suka dace. Huda ta mai son (ko mafi muni, shi kaɗai) na iya haifar da matsala mai tsanani.

Bugu da kari, ya kamata ka kuma duba idan kunnenka ya dace da irin wannan huda. Kamar yadda duk jikin ya bambanta, haka kowa yana da kunnuwa daban-daban. Don haka, ya kamata hujin ku ya fara bincika idan akwai isasshen wuri a cikin kunnen ku don huda rok.

Karanta kuma: Duk abin da kuke buƙatar sani game da huda dait, ubangijin zobba

Yaya ake huda rook?

Kamar yadda yake tare da huda, an fara lalata wurin da kyau sosai kuma an sanya maƙallan mashigai da wuraren shiga da alƙalami. A can, guringuntsin yana da kauri musamman, don haka ana yin huda ne da allura mai gram 14 ko 16. Sannan a sanya gem. An kare!

Yana da zafi?

Ciwon da ke tattare da huda ya kasance na zahiri kuma ana jinsa daban daga mutum zuwa mutum. Amma saboda kaurin guringuntsin da ke cikin wannan yanki na kunne, ana ɗaukar huda rok yana da zafi sosai. A lokacin huda, zafi zai iya zama mai tsanani kuma yana dawwama na ɗan lokaci bayan haka. Kunnen na iya kumbura kadan, ja, kuma za ka ji dumi. Wannan shine dalilin da ya sa yana da wasu abubuwan da zai yi don kula da sabon huda.

Hadarin shiga Rook

Tsarin warkaswa na wannan huda baya da sauri da sauƙi kamar yadda tare da ƙarin huda kunne. Da farko ba za ka saba da gabansa ba. Don haka ya zama dole a kula da ita sosai, a kiyaye kar a kama ta da gashi ko lokacin sanya rigar riga. Har ila yau, a yi hankali, idan kun saba amfani da belun kunne ko abin kunne, matsin lamba da waɗannan na'urorin haɗi ke yi akan kunnuwanku na iya zama marar daɗi da zafi a gare ku yayin lokacin warkarwa.

Idan kuna tunanin cewa hukinku ya kamu da cutar, kada ku ji tsoron yin amfani da wasu magunguna na gida waɗanda za su iya sauƙaƙa kamuwa da cutar kuma ku ga likitan ku idan yanayin bai inganta da sauri ba.

Karanta kuma: Cutar cututtuka: duk abin da kuke buƙatar sani don warkar da su

Yaya waraka ke tafiya?

Yawancin lokaci yana ɗaukar watanni 3 zuwa 6 don huda rok ya warke kuma har zuwa watanni 12 ya warke gaba ɗaya. Idan kana da mashaya kuma kana son maye gurbin shi da zobe, ana ba da shawarar cewa ka jira akalla watanni 4 kafin ka maye gurbinsa. Domin samun waraka yadda ya kamata, sai a kula da wadannan abubuwa:

  • Kar a taɓa huda! Yawan turawa ko wasa da shi, yana haɓaka haɗarin kamuwa da cuta. Idan kana buƙatar taɓa shi, tabbatar da wanke hannunka sosai da sabulu da ruwa.
  • Kashe hukinka sau ɗaya ko sau biyu a rana tare da feshin da ya dace.
  • A guji masu kashe jini (kamar aspirin) a cikin 'yan kwanaki na farko, kuma ku tuna don kare huda ku lokacin wanke gashin ku ko fesa kayan gashi.
  • A guji sanya matsi mai ƙarfi zuwa huda, kamar su huda, iyakoki, faifan kunne, ko faifan kunne. Haka nan, kar a kwana a gefen mai huda.
  • Babu wani hali da ya kamata a cire huda har zuwa karshen waraka, domin zai rufe da sauri.

Nawa ne kudin huda rook?

Farashin dole ya bambanta daga ɗakin studio zuwa studio, haka kuma daga yanki zuwa yanki. Amma yawanci huda rook yana tsada tsakanin Yuro 30 zuwa 60. Sanin cewa wannan farashin ya haɗa da aiki da kayan ado na shigarwa na farko.

Daban-daban na kayan ado na huda rook

Da zarar hukinku ya warke gabaki ɗaya, zaku iya maye gurbin dutsen dutse na farko da wani dutsen dutsen da kuka zaɓa. Har yanzu muna ba da shawarar ku ba da fifikon ƙarfe, azurfa ko zinare na tiyata akan zato.

Nau'ikan kayan adon da aka fi amfani da su wajen huda rook sune zobe, ayaba, da da'ira.

Mayhoop - Guda 10 Rooks Conch Bars Karfe - Marmara Zinariya

Duk abin da kuke buƙatar sani game da huda rook

    An jera fa'idodi a cikin hauhawar farashin farashi. Farashin da aka nuna sun haɗa da duk haraji (gami da duk haraji). Farashin jigilar kaya da aka nuna sune mafi arha isar da gida da mai siyarwa ke bayarwa.


    aufeminin.com yana nufin a cikin teburin farashinsa ga masu siyarwa waɗanda ke son kasancewa a wurin, da sharadin cewa sun faɗi farashin tare da VAT (haɗe da duk haraji) kuma sun nuna


    kyakkyawan ingancin sabis da gamsar da abokin ciniki. An biya wannan haɗin.


    Don haka, teburin farashin mu ba ya cika duk tayin da masu siyarwa a kasuwa.


    Ana sabunta abubuwan bayarwa a teburin farashin yau da kullun kuma sau da yawa a rana don takamaiman shaguna.

    Claire's - Saitin 'Yan kunne 3 Pearl Rook - Azurfa

      An jera fa'idodi a cikin hauhawar farashin farashi. Farashin da aka nuna sun haɗa da duk haraji (gami da duk haraji). Farashin jigilar kaya da aka nuna sune mafi arha isar da gida da mai siyarwa ke bayarwa.


      aufeminin.com yana nufin a cikin teburin farashinsa ga masu siyarwa waɗanda ke son kasancewa a wurin, da sharadin cewa sun faɗi farashin tare da VAT (haɗe da duk haraji) kuma sun nuna


      kyakkyawan ingancin sabis da gamsar da abokin ciniki. An biya wannan haɗin.


      Don haka, teburin farashin mu ba ya cika duk tayin da masu siyarwa a kasuwa.


      Ana sabunta abubuwan bayarwa a teburin farashin yau da kullun kuma sau da yawa a rana don takamaiman shaguna.