» Sokin » Mujallar hudawa: kula da sokin ku a lokacin bazara

Mujallar hudawa: kula da sokin ku a lokacin bazara

Lokacin bazara ya zo, kuma sha'awar bayyana da adon jikin mu ya fi dacewa da yawancin mu ... Wannan shine lokacin shekara lokacin da muke tafiya hutu, galibi nesa da gida. wannan babbar dama ce don canza kamanni da shiga cikin ƙananan canje -canje! Saboda haka, mutane da yawa suna jira lokacin bazara don huda. Muna gayyatar ku don karanta jagororin kula da sokin mu kafin fara 😉

Idan kuna shirin zama cikin rana na dogon lokaci

Ko sokin ku na baya -bayan nan ne ko tsoho, ba za a taɓa maraba da kunar rana ba, musamman a kusa da wani dutse mai daraja inda fata ke da hankali. Guji fitowar rana akan sabon sokin ku. Hagu ko T-shirt na iya zama fiye da isa don ingantaccen kariya. Kada ku daure sokinku; wannan zai haifar da maceration tare da gumi kuma, sakamakon haka, ci gaban ƙwayoyin cuta (ƙara haɗarin kamuwa da cuta). Ba mu ba da shawarar yin amfani da kariyar rana a kan hujin warkarwa ba. Wannan yana hana fata daga numfashi kuma samfurin na iya yin mu'amala mara kyau tare da wurin huda.

Mujallar hudawa: kula da sokin ku a lokacin bazara

Idan kuna shirin yin iyo (teku, tafki, tafki, sauna, da sauransu)

Idan kun sami huda - ko kuma bai warke ba tukuna - yakamata ku guji ɗigon danshi; saboda haka, haramun ne amfani da sauna / hammam! Kada ku nutsar da yankin da aka huce, musamman a cikin ruwa, wanda galibi yana iya ƙunsar ƙwayoyin cuta da ƙwayoyin cuta. Kada ku nutsar da kanku cikin ruwa, ku sa hujin ya bushe a kowane lokaci, kuma kada ku yi wanka na dogon lokaci. Idan ka fada cikin ruwa, tabbatar da tsaftace sokinka da wuri -wuri. Yi amfani da sabulun tsaka tsaki na pH, sannan ku wanke sosai da ruwan zafi, sannan kuyi amfani da ruwan magani. Gaba ɗaya, kada ku damu idan kawai kuna son jiƙa ƙafafunku da ƙafafunku. Koyaya, idan kuna shirin yin iyo a lokacin bazara, dole ne ku jinkirta aikin huda lokacin da kuka dawo daga hutu.

Idan kuna yawan wasanni

Motsa jiki a yanayi mai zafi yana haifar da haushi fata saboda gumi, wanda galibi ya fi yawa. Don guje wa duk matsaloli, dole ne ku tsaftace sabon huda bayan horo (duba sama). Idan kun riga kuna da tabo, yi amfani da gogewar rigar da ba ta da ƙamshi! Hakanan zaka iya fesa maganin gishiri gishiri da sauri don cire ƙazantar da ke manne da fata. Dole sokin ya kasance yana iya yin numfashi na yau da kullun. Sabili da haka, kada ku sanya lotions ko creams akan sa idan kun san zaku motsa jiki.

Idan kun kasance masu rashin lafiyan

Yi hankali da rashin lafiyar da ke iya haifar da bayyanar bazara, musamman idan kuna tafiya zuwa wuraren da ba ku sani ba. Idan kuna da wani rashin lafiyan, yana da kyau ku jira dawowar ku don yin hujin ku. Allergy yana ƙarfafa jikin ku sosai don haka yana iya rage gudu ko cutar da warkarwa mai kyau. Ta hanyar tsoho, idan kuna sane da rashin lafiyan jiki, kada ku huda hanci. Wannan zai ba ku damar hura hanci ba tare da haɗarin haɗarin huda ko haifar da kamuwa da cuta ba.

Kula da sabon sokin ku

Kulawa ya dogara da nau'in huda (cikakken jagorar kulawa a nan), amma ga wasu ƙa'idodi na gaba ɗaya waɗanda za a bi yayin warkarwa, ba tare da la'akari da lokacin shekara ba, don kula da ƙarshen.

A lokacin warkarwa, ya zama dole:

Tsayar da sokin ku mai tsabta: kamar yadda aka ambata a sama, yi amfani da sabulun tsaka tsaki na pH, kurkura sosai da ruwan zafi, sannan amfani da ruwan magani: waɗannan su ne manyan jiyya don sabbin huhu. Idan kuna ɗan hasala, sanya sinadarin a cikin firiji, zai sami sauƙi kuma yana aiki yadda yakamata.

Ci gaba da daskarewa: Fatar da ke kusa da sokin na iya bushewa wani lokaci, musamman akan lobe: zaku iya amfani da digo ɗaya ko biyu na jojoba ko man almond mai daɗi don shafawa. Ka tuna a koyaushe ka kula da sokinka da hannaye masu tsabta!

Ƙarfafa garkuwar garkuwar jikinku: Sabuwar huda shine rauni a buɗe a mahangar likita. Harshen warkarwa yana buƙatar tsarin garkuwar jikin ku. Don ƙarfafa shi, dole ne kuyi tunani game da ingantaccen abinci mai gina jiki, shayar da kanku, samun isasshen bacci, da yin tsabtar mutum. Wannan zai sa ƙwayoyin cuta da ƙwayoyin cuta su yi taɓarɓarewa da yawa kuma zai sa huda ta fi tasiri.

Duk wani sokin bakin (harshe, lebe, murmushi, da sauransu) yana da taushi musamman a cikin makonni biyu na farko. Don haka, yakamata ku ci abinci masu taushi (ayaba, yogurt, compote, shinkafa, da sauransu) kuma ku guji abinci mai wuya da mara nauyi (burodi mai kauri, kwakwalwan kwamfuta, da sauransu).

Ba a yi:

Ka guji shan maganin kashe kwari, barasa, da yawan caffeine. Sabbin huda suna da saukin kamuwa da zub da jini a farkon lokacin warkarwa, wannan gaba ɗaya al'ada ce. Yana da mahimmanci cewa jikinku zai iya hanzarta ƙin duk abubuwan ƙasashen waje don a samar da tabo mai dacewa (wannan shine epithelialization). Idan jinin yayi kauri sosai, wannan tsarin tsaro na halitta bazai yi aiki mafi kyau ba.

Ya kamata a lura cewa yi amfani da ruwan wanke baki mai tsami ko ruwan gishiri na teku don huda bakinka, kamar yadda ruwan da ke cikin barasa ya bushe wurin, yana fallasa kamuwa da cututtuka.

Mujallar hudawa: kula da sokin ku a lokacin bazara
Sokin daith et flat chez MBA - Art na Jikina

Nicotine kuma yana rage jinkirin warkar da raunuka. Idan ba za ku iya daina shan sigari ba, rage yawan sigarin da kuke sha kowace rana. Hakanan zaka iya musanya samfura tare da ƙarancin nicotine, kamar facin micro -faci.

Kada ku cire mataccen fata a kusa da huda. Idan kuka ciro su, kuna fuskantar haɗarin tura ƙwayoyin cuta cikin ramin tabo. Wannan na iya haifar da kamuwa da cuta. Waɗannan '' ɓarna '' kawai ƙwayoyin lymph ne (ruwa mai tsabta wanda jiki a zahiri yake ɓoyewa yayin da raunin ya warke) wanda ke bushewa, yana haifar da ɓarna a cikin huhu na waje. Wannan yana cikin tsarin warkarwa na al'ada. Don cire ɓawon burodi, yi amfani da feshin shawa a banɗaki kuma kurkura yankin da abin ya shafa da ruwan zafi.

Kada ku yi ƙoƙarin matse abin da kuke tsammanin zai yiwu ta danna kan sokin. Bugu da ƙari, a mafi yawan lokuta wannan ƙaramin ƙwallon ƙwayar lymph ne wanda zai iya bayyana kusa da sokin ko da watanni bayan aikin. Aiwatar da damfara mai sauƙi tare da sabon ruwan magani zai fara ɓarna a hankali har sai iska ta ɓace.

Da farko, yana da matukar mahimmanci kada ku taɓa hujin ku, musamman idan ba ku daɗe da wanke hannu ba. Wannan mummunan juyi (ƙaiƙayi, sabo, kyakkyawa, da sauransu) kai tsaye yana tura ƙwayoyin cuta zuwa yankin don samun waraka.

Canjin kayan ado:

Tabbatar sokin ku ya warke gaba ɗaya kafin canza kayan ado! Ba za mu iya dagewa a kan wannan ba: yana da kyau mu jira kaɗan fiye da bai isa ba ... A saboda wannan dalili ne a MBA - My Body Art muke ba ku zaɓi mai yawa na adon kayan ado. Daga farkon, zaku iya samun sakamako wanda ya dace da salon ku da sha'awar ku. Ko bayan tsawon lokacin warkarwa, wannan yankin ya kasance mai taushi sosai. Don haka kada ku yi jinkirin zuwa gare mu kafin cire kayan adon ku don shigarwa. Muna tunatar da ku cewa muna canza kayan ado kyauta idan ya fito daga gare mu!

A MBA, muna ci gaba da ƙoƙari don ƙimar inganci a cikin ingancin ayyukanmu kuma muna alƙawarin sa ƙwarewar sokin ku ta zama mai daɗi. Don haka, duk kayan adon mu masu dacewa an yi su da titanium kuma ya cika mafi tsananin buƙatun tsabtace muhalli.

Don neman ƙarin bayani da sanin mashinanmu, ziyarci ɗayan shagunanmu a Lyon, Villeurbanne, Chambery, Grenoble ko Saint-Etienne. Ka tuna cewa zaka iya samun fa'ida akan layi a kowane lokaci anan.