» PRO » Abin da masu zane-zanen tattoo suka ƙi: abubuwa 13 da abokan ciniki ke yi wanda kowane mai zanen tattoo ya ƙi

Abin da masu zane-zanen tattoo suka ƙi: abubuwa 13 da abokan ciniki ke yi wanda kowane mai zanen tattoo ya ƙi

Zuwa gidan wasan kwaikwayo na tattoo don samun tawada yana buƙatar kowane abokin ciniki ya bi wasu ƙa'idodi. Ya kamata a bayyana a fili cewa ba za ku iya nuna hali yadda kuke so ba a cikin ɗakin tattoo. Halin da ba daidai ba yana nuna rashin mutunta mutum ga masu zane-zanen tattoo da kuma aiki tukuru don ƙirƙirar fasahar jiki mai ban mamaki.

Domin dole ne su yi hulɗa da nauyin abokan ciniki daban-daban, ya bayyana a fili cewa masu zane-zanen tattoo sun ƙi wasu abubuwan da mutane suke yi. Don haka, a cikin sakin layi na gaba, za mu haskaka wasu daga cikin halayen da kowane mai zanen tattoo a duniya ya ƙi, kuma mu tabbatar da masu karatunmu sun guje shi.

A can, kafin ku je don yin tattoo, tabbatar da karanta wannan kuma kuyi ƙoƙarin bin ƙa'idodin ƙa'idodin halaye masu kyau. Don haka, ba tare da ƙarin jin daɗi ba, bari mu fara!

Abubuwa 13 Duk Mai Tattoo Ya Baci

1. Rashin Sanin Abinda Kake So

Abokan ciniki da suka zo gidan wasan kwaikwayo na tattoo suna tsammanin masu zane-zane za su zo da cikakkiyar zane-zane na tattoo a kan kansu yana iya zama daya daga cikin mafi munin abubuwa. Kafin yin tattoo, kowane abokin ciniki ya kamata ya sami ra'ayi na ƙirar da za su yi sha'awar; tattooist na iya yin aiki a kan zane kuma inganta shi. Duk da haka, zuwa ɗakin studio ba tare da sanin abin da kuke so ba, kuma rashin amincewa da shawarwarin tattooist ba shi da tafiya.

2. Neman Tatson Wasu Mutane

Neman mai zane-zane don kwafin wani aikin tattoo ba kawai rashin kunya ba ne, amma kuma rashin mutunci ne, kuma a wasu wurare har ma da doka. Kwafi kayan fasaha na wani ba tare da tambaya ko tuntuɓar masu amfani da su ba na iya samun mai zanen tattoo cikin matsala mai yawa. Shin mun ambaci wasu mutane sun ɓoye gaskiyar cewa ƙirar da suke so shine aikin wani tattooist? Ee, mutane suna yin ƙarya game da irin waɗannan abubuwa, kuma masu zane-zanen tattoo sun ƙi shi.

3. Canja Hankalinka Ranar Alkawari

Yanzu, abubuwa biyu da masu zane-zanen tattoo suka ƙi, waɗanda ke faruwa ranar alƙawari, sune kamar haka;

  • Sokewa ko sake tsara alƙawari ba tare da wani ingantaccen dalili ba - Wasu mutane sun soke ko sake tsarawa kawai saboda suna iya, wanda ke da rashin kunya. Tabbas, idan akwai gaggawa, mai zanen tattoo zai sami kwanan wata da ya dace don sake tsarawa kuma ya tabbata abokin ciniki baya damuwa.
  • Ana son canza zane na tattoo - yanzu, wannan na iya zama ɗaya daga cikin mafi munin abubuwan da abokan ciniki za su iya yi. Canza tunanin ku game da zanen tattoo daidai lokacin da kuke shirin yin tattoo wani nau'in rashin kunya ne.

Tabbas, babu wanda ya kamata a matsa masa ya yi tattoo ɗin da ba sa so, amma gabaɗaya magana, abokan ciniki suna da lokacin da za su canza ra'ayinsu kafin tsara naɗin tattoo. Bugu da ƙari, a cikin yanayin ƙira na al'ada, canza ra'ayin ranar alƙawari sau da yawa zai fitar da abokan ciniki a ƙarshen jerin jiran.

4. Rashin Amincewa da Kudin Tattoo A bayyane

Yana da mahimmanci don sanin, ko aƙalla tsammanin, cewa farashin tattoo zai yi girma kafin saduwa da mai zanen tattoo ku. Wasu mutane suna son yin wasan bebe kuma suna tsammanin farashin zai ragu ko kuma a sami ragi, saboda kawai. Wannan kawai yana nuna cewa waɗannan mutane ba su da daraja ga kerawa da aiki mai wuyar gaske da tattoo ya buƙaci. Masu zane-zanen tattoo ba sa son abokan ciniki waɗanda ke yin ba'a a fili kan farashin tattoo. Tattoos suna da tsada, saboda dalili, kuma wannan shine ilimin gama gari.

5. Kawo Gaba dayan Tawagar

Zuwan zaman tattoo tare da aboki yana da kyau; babu wani studio na tattoo da zai yi fushi game da hakan. Koyaya, wasu abokan ciniki suna kawo dukkan rukunin abokai tare da su, wanda gabaɗaya yana haifar da ɓarna a cikin ɗakin studio. Da farko dai, galibin wuraren yin tattoo ba su da girma. Abokan ku za su ɗauki sarari da yawa, kuma ƙari ga haka, za su kasance masu jan hankali ga mai zanen tattoo. Gidan zanen tattoo ba gidan cafe ko biki ba ne, don haka tabbatar da kawo iyakataccen tallafi ga zaman tattoo ɗin ku, ko ƙoƙarin zuwa shi kaɗai.

6. Rashin Tsaftace Ko Aski

Wannan na iya zama ɗaya daga cikin mafi munin abubuwan da abokan ciniki ke yi; Wasu mutane suna zuwa alƙawari na tattoo ba tare da sun yi wanka a baya ba. Wasu mutane ma ba sa aske wurin da aka keɓe don yin tattoo.

Da farko, ba tsaftace kanka ba kafin alƙawari gaba ɗaya rashin girmamawa ga mai zanen tattoo. Dole ne wannan mutumin ya yi aiki kusa da jikinka, tsawon sa'o'i, saboda haka zaka iya ganin dalilin da yasa wannan ba kawai rashin kunya ba ne amma har ma da banƙyama. Wasu mutane suna son tattoo a wurare masu ban mamaki, kamar yankin al'aura, yanki na kasa, ƙwanƙwasa, da dai sauransu. Idan mai zanen tattoo yana buƙatar ɗaukar numfashi yayin aiki, to lallai wani abu ba daidai ba ne.

Yanzu, maganar aske; yana da mahimmanci don aske yankin da za a yi wa tattoo, kafin alƙawari. Idan mai zane na tattoo yana buƙatar aske ku, to za su yi asarar lokaci mai yawa har ma da haɗarin yanke reza. Idan wannan ya faru, ba za su iya yi muku tattoo da kyau ba. Don haka, aski a gida kuma ku zo da tsabta kuma a shirye don alƙawari.

7. Fidgeting Yayin Tsarin Tattoo

Ɗaya daga cikin muhimman abubuwa, a lokacin aikin tattooign, shine abokin ciniki ya tsaya har yanzu. Ta hanyar firgita da motsawa kuna yin wahala sosai ga mai zanen tattoo ɗin ku ya yi aiki mai kyau kuma kada ku yi kuskure.

Idan abokin ciniki yana ciwo, alal misali, duk abin da za su yi shi ne gaya wa mai zane tattoo, kuma za su yi hutu, suna ba ku lokaci don tunawa da shirya don ci gaba da aikin. Amma ko da wannan zai iya zama m.

Don haka, idan ba ku yi tunanin za ku iya ɗaukar tattoo ɗin ba, to, ko dai ku yi amfani da maganin maganin maganin maganin ciwon kai ko kuma zaɓi wuri mafi ƙarancin raɗaɗi a jiki. Ban da wannan, gwada tsayawa har sai an yi tattooist.

8. Ɗaukar Kiran Waya Yayin Aikin Tattoo

Wasu mutane kawai ba za su iya barin wayoyinsu na ƴan sa'o'i ba, ko da lokacin zaman tattoo. Idan kuna shirin kasancewa akan wayarku, yin magana, da aika saƙon saƙo yayin aiwatar da duka, to tabbas yakamata ku sanar da mai yin tattoo ɗinku tukuna. In ba haka ba, za ku zo kawai a matsayin rashin mutunci.

Abu ɗaya ne ka duba wayarka sau ɗaya a cikin ɗan lokaci don wuce lokaci (idan kana cikin yanayin da ya dace yayin aiwatar da hakan). Amma, yin magana akan wayar duk lokacin rashin mutunci ne, rashin mutunci, har ma da shagala ga mai zanen tattoo. Wasu mutane ma suna kunna lasifikar lasifikar, wanda ba shi da la'akari da kowa da kowa a cikin ɗakin tattoo.

9. Zuwan Maye Ko Maye

Yawancin masu zane-zanen tattoo ba za su yi tattoo abokin ciniki mai maye ba; a wasu jihohin ma yin hakan haramun ne. Amma, shigowa don zaman tattoo buguwa da buguwa shine rashin mutunta masu fasahar tattoo da kowa da kowa a cikin ɗakin studio akan matakan da yawa.

Bugu da ƙari kuma, yana iya zama ma haɗari ga abokin ciniki don yin tattoo lokacin bugu; barasa na dilutes da kuma siriri fitar da jini, wanda zai iya haifar da wuce kima zub da jini a lokacin tattoo, kuma ko da bayan da tattoo da aka yi. Ba tare da ambaton cewa shan giya ba zai sa ku zama masu aminci da rashin kwanciyar hankali a kan kujerar tattoo, wanda ya kara yawan damar kuskure.

Mafi kyawun abin da abokan ciniki za su iya yi shi ne guje wa barasa a kalla 'yan kwanaki kafin alƙawarin tattoo, da kuma kwanaki da yawa bayan samun tattoo. Idan ba a manta ba, shan barasa a ranar alƙawarin abu ne mai tsauri.

10. Cin Abinci A Lokacin Zama

Ana ƙarfafa kowane abokin ciniki ya sami abun ciye-ciye yayin hutu, tsakiyar-tattoo. Duk da haka, cin abinci a lokacin zaman zai iya zama rashin tausayi da damuwa ga tattooist. Da farko dai, warin abincin na iya zama kashewa. Bugu da ƙari kuma, abinci da crumbs na iya mamaye ku, wanda har ma yana iya yin haɗari ga tattoo. Yanayin da ke kusa da tattoo yana buƙatar zama mai tsabta da tsabta, don haka ajiye sanwicin ku har zuwa hutu.

11. Gaggawar Mawaƙin Tattoo Don Yin Aiki da Sauri

Wasu mutane ba su da haƙuri kuma suna son a yi tattoo da sauri. Amma, ko da tattoo mafi sauƙi yana ɗaukar lokaci, wanda shine abin da kowane abokin ciniki ya kamata ya tuna kafin yin tawada.

Don haka, don hanzarta mai zanen tattoo don yin aiki da sauri yana da rashin mutunci. Wani abu ne ba kawai masu zane-zanen tattoo ba, har ma kowane mutum ɗaya a duniya wanda ke ƙoƙarin yin aiki mai kyau (musamman lokacin da suke aiki akan mutane). Za a iya garzaya da likitan fiɗa don yin tiyata? A'a, ba za ku yi ba. Don haka, gaggauta mutumin da ke huda allura a cikin fata, abu ne da ba zai yi wa kowa alheri ba.

12. Rashin Tipping da Tattoo Artist

Kowane nau'in cin lokaci, ƙirƙira, da aiki tuƙuru ya cancanci tipping; tattooing ba banda ba ne. An yi la'akari da cewa mutanen da ba su ba da shawarar masu zanen tattoo su zama kyawawan rashin mutunci. Mutum kawai ya ƙirƙiri ƙwararriyar ƙira a kan fatar ku, don haka tipping shine mafi ƙarancin abin da za ku iya yi.

Ana tsammanin kowane abokin ciniki zai ba da kuɗi a ko'ina tsakanin 15% zuwa 25% na jimlar farashin tattoo. Tipping yana nuna godiyar abokin ciniki ga aikin, ƙoƙari, da kuma ƙwarewar gaba ɗaya. Don haka, abokan cinikin da ba su ba da shawara ba wani abu ne da kowane mai zanen tattoo yayi fushi da gaske.

13. Rashin Bibiyar Kulawa Na Zamani (Da Zargi Mai Tattoo Saboda Sakamakonsa)

Bayan da aka yi tattoo, kowane mai zanen tattoo zai ba abokan cinikin su cikakken umarnin kulawa. Wadannan umarnin zasu taimaka wa abokin ciniki yayin aikin warkar da tattoo kuma ya hana su haifar da kamuwa da cuta mai yuwuwa.

Yanzu, wasu abokan ciniki ba sa sauraron masu yin tattoosu kuma galibi suna ƙarewa da kurji, zubar jini, kumburi, da sauran batutuwan tattoo. Sa'an nan kuma, suna zargin mai tattooist don 'rashin yin aiki mai kyau' kuma suna haifar da babbar matsala. Irin waɗannan mutane tabbas wasu ne waɗanda aka fi ƙi a cikin al'ummar tattoo. Zargi mai zanen tattoo saboda sakamakon rashin kula da tattoo ba- tafi!

Tunani na ƙarshe

Tattoo da'a na akwai don dalili. Ba tare da wasu dokoki ba, mutane za su yi duk abin da suke so a cikin ɗakunan tattoo. Don haka, a matsayin abokan ciniki, abin da duk za mu iya yi shi ne tabbatar da sauƙaƙa abubuwa ga masu ƙwazo da kwazo da masu fasahar tattoo.

Halin da ya dace, zuwa cikin tsabta da aski, ba tare da gungun abokai ba bai yi yawa ba don nema. Don haka, lokaci na gaba da kuka yanke shawarar zuwa yin tattoo, kuyi tunanin waɗannan abubuwan da masu zanen tattoo suka ƙi kuma kuyi ƙoƙarin guje wa su. Bai kamata ya zama da wahala ba, kuma a sakamakon haka, za ku sami kwarewa mai kyau da kuma dangantaka mai karfi tare da mai zanen tattoo ku.