» PRO » Yadda za a zana » Zana da fensir mataki-mataki. Hatching

Zana da fensir mataki-mataki. Hatching

Za mu buƙaci fensin 2H, HB, 2B, 4B da 6B, gogewa da takarda zane. Ana ba da shawarar wannan labarin ga masu fasaha na kowane zamani da asalinsu.

Tushen ƙyanƙyashe santsi (gradient hatching). A cikin wannan sashe, zaku yi amfani da fensir 2B don zana gradient mai sauƙi, zana bugun jini daban-daban ko dai nesa ko kusa tare. Ƙirƙirar inuwa gradient shine sauyawa daga duhu zuwa haske ko daga haske zuwa duhu. Hatching yana nufin layukan da aka haɗa su tare don haifar da ruɗi na inuwa. Shading yana nufin nau'i-nau'i daban-daban waɗanda ke ba da kyan gani mai girma uku zuwa zane. 1. Kafin ka fara zane, ɗauki ƴan mintuna don nemo motsin hannu na halitta. Yi layukan layi ɗaya da yawa. Yayin da kuke zana, kula da yadda ake zana waɗannan layukan. Gwada hanyoyi daban-daban don motsa fensir ɗinku, juya takarda, ko canza kusurwar layinku har sai kun sami matsayi da motsi da ke aiki a gare ku. 2. Zana layi na farko inda ƙyanƙyashe ya ɗauki ɗan fiye da rabin takardar ku a kwance. A gefen hagu na takarda, a hankali danna ƙasa akan fensin 2B don zana layin haske nesa da ƙananan lambobi. Kusa da tsakiyar, akwai ƙananan ƙananan layukan, mafi tsayi kuma sun ɗan kusanci juna. Ta amfani da layin ƙyanƙyashe masu tsayi daban-daban, zaku iya yin sauyi mara fahimta daga inuwar ƙarfi ɗaya zuwa inuwar wani ƙarfin.

Zana da fensir mataki-mataki. Hatching 3. Zana ƙarin layin duhu kuma kusa da juna har sai kun isa ƙarshen takarda (a kwance). Ƙara ƴan gajerun layukan tsakanin layukanku ɗaya idan canjin tsakanin sautuna ba sumul ba.

Zana da fensir mataki-mataki. Hatching 4. Zana ƙarin layi kusa da juna, har zuwa ƙarshe, har sai sakamakon ƙarshe ya yi duhu. Fara sanya layinku kusa da 2/3 na takardar. Lura cewa layin da ke tattare da wuraren duhu suna kusa da juna kuma takarda yana da wuyar gani, amma har yanzu ana iya gani.

Zana da fensir mataki-mataki. Hatching

Shading gradient. Kafin fara wannan ɓangaren koyawa, zana layi tare da kowane fensir kuma duba yadda suka bambanta. 2H shine mafi sauƙi (mafi wuya) kuma fensir 6B shine mafi duhu (mafi laushi). 2H yana da kyau don ƙirƙirar sautunan haske, HB da 2B suna da kyau ga sautunan matsakaici, 4B da 6B don ƙirƙirar sautunan duhu. Za ku yi amfani da su don sauƙi mai sauƙi, kuma danna kan fensir kuma yana canza launi.

5. A gefen hagu na takarda, danna fensir 2H da sauƙi, zana layin haske. Yayin da kuke matsawa kusa da tsakiya, sanya layinku kusa da juna kuma danna ɗan ƙara akan fensir. Ɗauki fensir HB da/ko 2B don cimma matsakaicin sautin inuwa a cikin aikinku. Ci gaba da sanya sautin ku ya yi duhu yayin da kuke matsawa zuwa dama.

Zana da fensir mataki-mataki. Hatching 6. Yin amfani da fensir na HB da/ko 2B, zana inuwa mai duhu kusan zuwa ƙarshen takardar ku.

Zana da fensir mataki-mataki. Hatching 7. Yin amfani da fensir 4B da 6B zana mafi duhu sautunan. Tabbatar cewa fensir ɗinku masu kaifi ne. Zana layi kusa da juna. 6B zai haifar da inuwa mai duhu sosai. Idan kun lura cewa sauyin da ke tsakanin sautunan ku yana da kaifi, zaku iya sanya shi sumul ta ƙara ƴan gajerun layukan tsakanin layinku.

Zana da fensir mataki-mataki. Hatching Dubi sauyi mai santsi tsakanin sautuna a hoton da ke ƙasa. Layukan ɗaiɗaikun ba sa iya ganewa saboda suna kusa da juna. Ba a yi amfani da ɓarna a nan ba, kodayake yana kama da ci gaba da gradient. Hakuri da yawan aiki kuma za ku iya yin hakan a bayan haka. Gwada shi!

Zana da fensir mataki-mataki. Hatching

8. Yi amfani da layi mai lankwasa don zana sauye-sauye na sautunan 10 daban-daban daga haske zuwa duhu, zane yana nuna nau'in gashi. Marubucin ya raba takardar da fadinsa zuwa sassa 10, domin ku fahimci yadda sautin ya canza, wanda kowanne na gaba ya fi na baya duhu. Ana zana masu lanƙwasa tare da haruffa C da U. Lokacin zana gashi a cikin mutane da ulu a cikin dabbobi, lanƙwasa masu ƙyanƙyashe ya kamata su bi kwandon siffar kai da jiki.

Zana da fensir mataki-mataki. Hatching 9. A aikace, yi amfani da sautuna daban-daban, zane daga haske zuwa duhu. Penins ɗin ku suna taka muhimmiyar rawa wajen ƙirƙirar ƙyanƙyashe. Masu farawa za su iya amfani da fensir uku ko hudu. Mafi sau da yawa marubucin yana amfani da 2H, HB, 2B, 4B da 6B fensir. Tare da cikakken kewayon fensir daga 6H-8B, yuwuwar yawan sautunan da za a iya yi ba shi da iyaka.

Marubuci: Brenda Hoddinot, gidan yanar gizo (source) drawspace.com