» PRO » Ta yaya kuka yi tattoo tun da daɗewa?

Ta yaya kuka yi tattoo tun da daɗewa?

Babu shakka, tattoo yana cikin wuri mai kyau a yau. Muna da kayan aiki masu ban mamaki, launuka masu ban mamaki, manyan kayayyaki. Amma ta yaya wannan ya faru kuma ta yaya jarfa "a farkon"?

A cikin wannan rubutun, mun bayyana hanyoyi guda uku waɗanda aka yi amfani da su cikin ƙarnuka don barin alamar dindindin akan fata. Tabbas, tattoo ya fito ne daga fasahar jiki. Ya fi dorewa, amma da farko an iyakance shi kuma an ba shi izini kawai don samfura masu sauƙi.

Ta yaya aka taba yi masa tattoo? - BLOG.DZIARAJ.PL
Posted by Laftanar Comdr. Charles Fenno Jacobs (1904-1975) na Sojojin Ruwa na Amurka

1. Drapani

Yanzu bari mu fara. Ya zuwa yanzu mafi archaic dabara. Shin yana da tasiri? Tabbas, saboda kayan yau da kullun sun kasance iri ɗaya. “Mai zanen” ya ɗauki wani kaifi mai kaifi a hannunsa kuma ya ɗora zanen a fatar. Ya halicci rauni tare da kwane -kwane, sannan ya goge fenti a ciki. Daga baya? Warkar da voila! Hoto na dindindin ya kasance akan fata, wanda a bayyane yake bayyanarsa ya dogara ne akan daidaiton karcewa. Lokacin da muke tunanin wannan dabarar, ya kamata mu koma zamanin da da Kudancin Amurka. Kabilun Indiya sun yi amfani da shi.

2. Allura da zare.

Kula. Hanya ta biyu ta dogara ne akan sifofi. Mun sanya zaren a kan allura (zaren na iya jujjuya dabba - hardcore!). Tsoma cikin toka mai gauraye da mai. Kuma ... muna dinka. Dinka a ƙarƙashin fata, yana jan allura da zaren akan yankin da aka zaɓa. Don haka, ana allurar fenti inda yakamata ya kasance a can. Bai ba da izinin ƙirƙirar samfura masu mahimmanci ba (zaku iya mantawa da 3D!), Amma yana da tasiri.

Ta yaya aka taba yi masa tattoo? - BLOG.DZIARAJ.PL
Ƙarin kayan aikin zamani ...

3. Kaifi abubuwa

Nail. Fil. Wani harsashi. Il. Tsage. Anan mun riga mun yi amfani da hanya mai kama da ta yau. Hakanan ana iya samun sa daga hannun hannu, wanda ke samun shahara. Bari mu fassara wannan zuwa bugun fata da abu mai kaifi wanda aka jiƙa a fenti. Hanyar da ta fi dacewa, kuma a wasu lokuta (Maori da jarfa na fuska), rarrabewa tsakanin takamaiman jarfa, gwargwadon aikin su. A Japan, har ma an yi amfani da allurar allura - sananne?

Wannan shi ne taƙaitaccen taƙaitaccen fasahar zamani. Muna farin cikin kasancewa a cikin irin waɗannan lokutan ci gaba, lokacin da za a iya ƙirƙirar alamu cikin sauri da sauƙi kuma, ƙari, ana iya amfani da launuka da yawa!