» PRO » Yadda za a yi wa kanka tattoo: za ku iya yin shi da gaske?

Yadda za a yi wa kanka tattoo: za ku iya yin shi da gaske?

Ɗaya daga cikin tambayoyin da aka fi sani game da tattoos shine: Zan iya yin shi da kaina? Dalilin da ya sa mutane da yawa ke la'akari da yin tattoo yawanci saboda yawan kuɗin tattoos.

Tare da adadin sa'a na $ 50 zuwa $ 100, yawancin masu zane-zanen tattoo suna cajin $ 150 zuwa dubban kowane tattoo (dangane da girman, haɗin launi, ƙirar al'ada, wurin tattoo, da dai sauransu). Don haka, mu talakawa dole ne mu tara kuɗi da yawa don yin tattoo na mafarkinmu. Ba abin mamaki ba ne mutane suka ci gaba da neman hanyoyin da za su yi nasu jarfa.

Amma muna so mu gaya muku gaskiya tun daga farko; muna ɗauka cewa sai dai idan kun kasance ƙwararren mai zane-zane, ba ku da masaniya game da jarfa (wanda shine dalilin da ya sa kuke karanta wannan labarin). Sabili da haka, muna ba da shawarar sosai cewa ku ajiye wasu kuɗi kuma ku sami tattoo ƙwararru.

Mun san kawai mun bayyana a sarari game da jarfa masu tsada, amma haɗarin cututtukan da ke haifar da jini yana ƙaruwa da 100% lokacin da jarfa mai son.

Kuma, don zama cikakkiyar gaskiya, ba za mu ba ku cikakken jagora kan yadda ake yin tattoo da hannuwanku ba. Muna tsammanin yana da haɗari sosai kuma haɗarin kamuwa da cuta ko kamuwa da cuta ya yi yawa, kuma ba ma so a ɗauke mu alhakin yada bayanan ƙarya game da yadda za a ji daɗin yin tattoo naku. Maimakon haka, za mu yi magana gaba ɗaya game da abin da masu zane-zanen tattoo suke buƙata don tattoo, da kuma hanyoyin da za a iya yin tattoo na wucin gadi (wanda shine zaɓi mafi aminci).

Shin zai yiwu a yi tattoo da kanka: abin da masu zane-zanen tattoo sukan buƙaci

Yadda za a yi wa kanka tattoo: za ku iya yin shi da gaske?

Bugu da ƙari, muna jaddada cewa wannan ba jagora ba ne kan yadda za ku iya tattoo da kanku! Sai dai idan kun kasance ƙwararren mai zane-zane (wanda ya riga ya san yadda ake yin tattoo kuma baya buƙatar wannan labarin a matsayin jagora), ya kamata ku ajiye wasu kuɗi kuma ku yi tattoo da fasaha. Abin da muke so mu yi a cikin wannan labarin shine magana game da yadda wasu masu zane-zanen tattoo suke samun jarfansu.

Tabbas, a cikin yanayin tattoo da aka yi da kansa, masu zane-zanen tattoo suna da duk kayan aikin da ake buƙata kuma suna aiki a cikin aminci, mai tsabta, yanayi mara kyau, wanda shine ɗakin tattoosu. Yin tattoo a ko'ina a waje da ɗakin tattoo yana ƙara samun damar kamuwa da ƙwayoyin cuta, ƙwayoyin cuta da kowane nau'in cututtuka na iska ko duk wani kwayoyin cuta (kwayoyin da ke raunana tsarin rigakafi da haifar da cututtuka da cututtuka).

Tabbas, suna da damar yin amfani da bindigogin tattoo da kuma alluran da ake buƙata don samun tasirin da ake so, launi, inuwa, da sauransu. Masu zane-zanen tattoo suna amfani da ink mai inganci, kwantena na hadawa tawada na musamman, da ƙari, wanda ke sa tattoo ɗin ya fi kyau. . tsari ya fi sauƙi. Tabbas, suna buƙatar yin aiki tare da safofin hannu, ta yin amfani da barasa na isopropyl da swabs na auduga don tsaftacewa, da kuma sabulun tattoo kore don lalata yankin tattoo da cire tawada mai yawa.

Amma ta yaya masu zane-zanen tattoo suke gudanar da kansu don yin jarfa?

Da kyau, yana da kyau a bayyane cewa za su iya kawai wuraren tattoo na jikinsu da za su iya kaiwa kuma su ci gaba da kasancewa gaba ɗaya a cikin tsarin tattooing. Don haka muna magana ne game da wurare kamar hannun gaba, watakila yankin cinya, da sauran wurare masu iyaka na jiki.

Don tabbatar da cewa wurin da aka keɓe na tattoo ɗin ya kasance mai tsabta, ya kamata su aske duk gashin da ke wannan yanki, a wanke shi da ruwan dumi, sannan a bushe shi da tawul na takarda. Sa'an nan kuma suna buƙatar canja wurin zanen tattoo zuwa fata, bayan haka za su iya ci gaba da tattoo ta hanyar kwatanta tattoo sannan kuma cika shi da launi da cikakkun bayanai.

Yin tattoo na iya zama da wahala sosai, galibi saboda zafi.. Yawancin lokaci muna shirya kuma mu amsa daban-daban game da gaskiyar cewa mu kanmu muna haifar da ciwo ga jikinmu. Duk da haka, masu zane-zane na tattoo suna gudanar da shawo kan wannan jin dadi da zafi, suna gudanar da kammala tattoo.

Tabbas, bayan sun yi tattoo, suna tsaftace shi, suna kunsa shi a cikin filastik filastik, kuma su tabbatar da cewa ya kasance mai tsabta da kariya a duk lokacin kulawa da warkarwa. Tabbas, idan mai zanen tattoo ya yi wa kansa tattoo a gabansa, ba za a yarda da shi ya ci gaba da yin jarfa ba har sai tattoo ya warke gaba daya. Haɗarin yuwuwar kamuwa da cututtukan da ke haifar da jini ya yi yawa, musamman daga sauran abokan ciniki.

Don haka, a cikin wannan yanayin, mai zanen tattoo yana buƙatar hutawa na 'yan kwanaki, bari tattoo ya bushe kuma ya fara rufewa da warkarwa. Tsarin warkarwa na iya ɗaukar har zuwa wata ɗaya, amma a wasu lokuta yana iya ɗaukar watanni 2. Ya dogara da tsarin kulawa na baya, tsarin rigakafi da amsawar rigakafi na mai zanen tattoo.

Madadin Tattoos na Kai

Kamar yadda kake gani, da gaske kuna buƙatar zama ƙwararrun ƙwararru don samun nasarar yin nasara kuma cikin aminci da tattoo kanku. Idan ba tare da horon da ya dace ba, kwarewa, kayan aiki, da yanayi, yin tattoo da kanka zai iya zama mai haɗari da haɗari.

Amma menene madadin ga waɗanda suke so su gwada hannunsu a tattoos? Za mu ce a yi tattoo na wucin gadi!

Tatsuniyoyi na ɗan lokaci suna da daɗi, mai sauƙi, kuma mafi mahimmanci, amintattu. Ana yin su nan take kuma suna iya wucewa daga kwanaki 5 zuwa 8. Abin da kawai za ku yi shi ne siyan ƙirar da kuke so kuma ku yi amfani da shi a cikin fata ta bin umarnin (yawanci kuna buƙatar dame takardar zane, danna shi a kan fatar ku har sai zane ya haɗu a ciki, kuma ku bar shi ya bushe). Hakanan zaka iya zana tattoo naka ta amfani da kayan gida na asali kamar eyeliner, alamomi, har ma da takarda, shafa barasa, da sauransu.

Tattoo na wucin gadi hanya ce mai kyau don dandana tattoo ba tare da an ɗaure shi a cikin dukkan tsarin tattoo ba (ciki har da farashin tattoo da zafi, musamman ma idan kuna jin tsoro). Yana da arha, fun madadin cewa mu shakka bayar da shawarar.

Idan kuna tunanin tattoo na wucin gadi kyakkyawan ra'ayi ne, ga wasu abubuwan da muka fi so don gwadawa;

  • INKBOX shine mafi kyawun zaɓi na tattoo na ɗan lokaci akan kasuwa. Inkbox yana ƙirƙirar jarfa na ɗan lokaci waɗanda suke kama da na gaske. Suna ba da ƙira daga masu fasaha sama da 400 daga ko'ina cikin duniya, kuma kuna iya ƙirƙirar ƙirar ku idan babu ɗayansu da ya dace da bukatun ku. Tattoo ta Inkbox suna da ɗan dindindin. Hakanan ana yin su daga tsarin tushen shuka ta amfani da inganci mai inganci, kayan haɗin fata. Saboda jarfaren Akwatin Inkbox na dindindin ne, suna iya wucewa har zuwa makonni 2.
  • Tawada na ɗan lokaci Wani alamar da ke ba da jarfa na ɗan lokaci na ɗan lokaci shine Tawada na ɗan lokaci. Har ila yau, jarfansu suna kama da gaske. Kuna iya zaɓar daga ƙira daban-daban, masu girma dabam har ma da jeri na farashi don dacewa da buƙatunku da buƙatun ku. Idan ba ku son kowane ƙirar da aka ba ku, zaku iya loda naku kawai kuma ku ƙirƙiri naku tattoo na al'ada. Tattoos zai kasance har zuwa mako guda kuma ana iya cire shi cikin sauƙi tare da shafa barasa ko man jarirai.
  • Tawada Mai Mahimmanci - Idan kuna neman tattoo tare da harafi / kalma (s) tabbas muna ba da shawarar ku duba cikin Tawada Mai hankali. Suna ba da ƙwaƙƙwara, ƙarfafa jarfa na wucin gadi ga kowa da kowa. An yi tattoo tattoo zuwa ka'idodin kayan shafawa na FDA, wanda ke nufin ba su da lafiya kuma ba su da guba mai cutar da fata. Tattoos suna kama da na gaske kuma suna da araha sosai. Suna iya ɗaukar kwanaki 5 zuwa 10, ko kuma za ku iya cire tattoo da sauri ta amfani da shafa barasa ko man jarirai.

Tunani na ƙarshe

Don haka, idan kun kasance mai son ko sabon zuwa tattooing, Tabbas ba mu ba da shawarar ku tattoo da kanku ba. Mun san ra'ayi ne mai ban sha'awa da ban tsoro don yin tattoo, amma a zahiri kuma ra'ayi ne mai hatsarin gaske wanda zai iya haifar da mummunan sakamako. Masu zane-zanen tattoo ba sa kashewa ko barar salon su da kayan aikin su ba tare da wani dalili ba.

Ba sa tsaftace fata ko sanya safar hannu ba tare da dalili ba. Tattoo a amince yana buƙatar ilimi da ƙwarewa waɗanda kai, a matsayinka na mai son, ba ku da su.

Don haka, idan kuna son babban sanyi, jarfa mai sanyi, ku kasance masu hankali. Ajiye wasu kuɗi, nemo mai zanen tattoo mara tsada, kuma a yi tattoo ɗin yadda ya kamata. Wannan zai cece ku "babban ciwon kai" daga baya lokacin da kuka fahimci yadda tattoo ɗin yake da zafi, ɓarna da jini. Bugu da ƙari don hana kamuwa da cuta, ƙwararren tattoo yana tabbatar da cewa tattoo ɗinku a zahiri yana da kyau kuma ya zauna a wannan hanya don rayuwa.