» PRO » Tattoo na farko

Tattoo na farko

Tattoo na rayuwa ne, kamar yadda wataƙila kuna jin abubuwa da yawa, kuma ga mutane da yawa, shine babban cikas ga samun tattoo na farko. Abubuwa daban -daban ko mutane suna motsa mu don ƙirƙirar irin wannan abin tunawa mai dorewa. Wani lokaci wannan mutum ne na kusa da mu, wani lokacin muna gamsar da magoya bayan ƙungiyar mawaƙa ko salon rayuwa, kuma muna son mu nuna wa duniya hakan. Ko da menene abin da ke motsa mu don yin tattoo, abu mafi mahimmanci a gare mu shine cewa shi, yana rayuwa, koyaushe yana tare da mu kuma koyaushe yana da kyau. Ina fatan wannan labarin ya faɗaɗa wayar da kan ku kuma yana jagorantar zaɓin ku don ku iya sa ƙananan kayan fasaha a jikin ku.

Zaɓin ɗan wasa.

Zaɓi mai mahimmanci na farko shine zaɓi madaidaicin mai zane wanda salon sa ya fi dacewa da mu. Za ku gane tattoo ƙwararre ta wasu mahimman halaye:

  • Turawa - Yawancin ayyukan da ke cikin fayil ɗin ɗan wasan da aka bayar za a iyakance su zuwa ɗaya ko aƙalla salo biyu. Idan kun sami mai zane wanda ke yin komai, wataƙila ba ya yin komai daidai, kuma muna son jarfa ɗin mu ya zama haka.
  • Cost - idan farashin yana da ƙarancin ƙima, yakamata ku bincika sake dubawa game da mai zane kuma ku tabbata cewa fayil ɗin da ya gabatar tabbas sakamakon aikinsa ne.
  • lokaci - Yawancin lokaci dole ne ku jira tattoo daga ƙwararre na watanni da yawa. Tabbas, yana iya kasancewa akwai ranar ƙarshe a cikin makonni 2 saboda wani ya jinkirta zaman, amma ka tuna, alal misali, idan mai zane -zane yana da kowace rana mai yuwuwar mako mai zuwa, wannan shine alamar farko cewa wani abu yana nan - yana wari.
  • Wurin aiki - mai zanen tattoo mai kyau galibi yana haɗin gwiwa tare da sauran masu fasaha, ƙirƙirar ƙungiyoyi daban -daban ko ɗakunan zane na al'ada. Yana da mahimmanci a karanta sake dubawa na dukkan cibiyoyin saboda ƙungiyar rukunin yanar gizon galibi tana ƙayyade ingancin kayan da ake amfani da su don tattoo, kazalika da tsabta da amincin wurin aiki.

Shin duk wannan?

Batu na farko yana bayan mu, mun riga muna da mai zane, mun yi alƙawari kuma muna ɗokin zuwan ranar tashin mu. Yana iya zama kamar wannan shine ƙarshen, muna da babban ɗan fasaha don yin tattoo ɗinmu kuma za a yi shi cikin yanayi mai kyau, amma wannan yana ba mu tabbacin cewa tattoo ɗinmu zai yi kama da rayuwa?

Babu wani abin da ya fi gaskiya, tsawon rayuwar ɗan ƙaramin fasaharmu zai yi tasiri ta yadda muke shirya magani da yadda muke kula da jarfa don warkar da kyau.

Shiri kafin tiyata.

Zan yi ƙoƙarin nuna muku yadda ake shirya hanya. A ka'idar, yawancin ku na iya tunanin cewa komai ya daidaita kuma za mu gan ku a zaman. Babu abin da ya fi muni, idan kuna son mai zane ku ya yi aikinsa yadda ya kamata, dole ne ku shirya masa mafi kyawun zane, wato fatarmu. Yana da kyau a duba yanayin fatar ku aƙalla makonni 2 kafin lokacin da aka tsara. Bincika alamomin shimfidawa, kuraje ko wasu raunin fata a yankin shirin da aka shirya, kuma duba idan fatarmu ta kafe kuma ta yi ƙarfi ko ta bushe kamar a cikin Hamadar Gobi. Idan fatar jikinmu tana da canje -canjen fata kamar shimfidawa ko tabo. Lokaci ya yi da za a sanar da mai zane game da wannan don kada ya zama cewa bai ba da damar yin ƙirar a cikin hanyar da muka yi tunanin ta ba. Mai zane zai iya shirya tsari kuma zaɓi launuka na aikin a gaba, kafin wannan yanayin, don kawar da ƙananan kurakuranmu gwargwadon iko. Wani bangare da aka ambata a sama shine shayar da fata. Wataƙila kuna tambayar kanku menene wannan ya danganta da jarfa? Amsar tana da sauƙi, amma don fahimtar matsalar sosai, yakamata ku bincika ɓangaren farko na tsarin tattoo. Kafin fara aikin, mai zanen zanen yana buga takarda a kan fata, wanda zai yi kyau idan bai ƙare ba yayin aiki. Mutanen da ke da fata mai ƙyalƙyali za su sa ƙirar ta ɓace da sauri, wanda zai sa aikin mai zane ya zama da wahala, na iya rage saurin aikin, wanda, bi da bi, na iya haifar da ƙarin magani mai raɗaɗi wanda ke da alaƙa da tsawan lokaci zuwa haushi. fata, kuma, a ƙarshe, saboda wannan dalilin lokacin da mai zane ya kayyade zai canza don kammala wannan tattoo. Me game da bushewar fata? Fatar fata tana riƙe takarda da kyau, duk da haka, a cikin matsanancin yanayi, busasshiyar fata na alamar za ta iya ɓacewa tare da tsohuwar fata wacce ta fashe kuma ba irin wannan tabbataccen tushe ba ne ga sabon tattoo ɗin mu, ba shakka, wannan matsanancin yanayi ne , amma me yasa ba a ambace shi ba. Tare da bushewar fata (ƙasa da a cikin Gobi na Gobi), akwai kuma matsalar mafi wahalar cire datti daga jarfa. Lokacin da fata ta bushe, ƙarin tawada ya rage a farfajiya, don haka mai zane dole ne yayi amfani da tawul ɗin damp, wanda kuma ke haifar da asarar takardar binciken mu cikin sauri kuma a lokaci guda yana haifar da rashin jin daɗi da ke tattare da shafe fata mai haushi.

Aske fata.

Mun riga mun san duk abin da za a sani game da yanayin fata, abin da ya rage shi ne yin aski.Wasu daga cikinku na iya ganin yana da ma'ana su aske gashin ku ranar da za a fara aikin, suna shirya shi don tattoo. Dangane da wannan, yana da kyau a tambayi ɗakin karatun ku menene fifikon askin fata. Mutane da yawa masu zane -zane sun fi son yin aski fatarsu a cikin ɗakin studio kafin aikin. Dalilin wannan abu ne mai sauqi: lokacin aske wurin tattoo, alal misali, ranar da ta gabata, muna haɗarin lalata fata da tabo za su bayyana a shafin tattoo, wanda ƙila ba za a iya gane shi ta wannan hanyar ba. yayin aikin yana iya zama baƙon abu, amma ɓangaren maza a cikin jama'a galibi ba su da ƙwarewar aski a waje da fuska, wanda ke haifar da sumul na fata.

Lokaci ya yi da za mu tashi, bari mu yi tattoo!

Game da shirye -shiryen, mun riga mun sami mafi mahimmancin lokuta a bayan mu, muna zuwa don yin tattoo, wahala na sa'o'i da yawa, barin ɗakin studio, kuma menene? Ƙarshe? Abin takaici, rayuwa ba ta da kyau sosai kuma a cikin makonni biyu masu zuwa sabon sayan mu ya zama lu'u -lu'u a cikin kan mu, saboda kallon ƙarshe na tattoo zai dogara ne akan wannan lokacin. Don masu farawa, yana da mahimmanci a ƙara cewa ko da tattoo ɗin da aka yi daidai zai iya zama abin takaici idan mai shi bai kula da shi ba.

Kuna iya karanta abubuwa da yawa game da hanyar bayan-tattoo akan Intanet. Abin takaici, wasu daga cikin waɗannan hanyoyin har yanzu suna tuna lokutan da dinosaurs suka yi yawo a duniya, yayin da wasu ke kan ƙwarewar Grazinka da nama, waɗanda suka ji labarin aikin warkarwa a dandalin kasuwa kusa da Uwargida Wanda.

Abin takaici, sakamakon shekaru na binciken kimiyya, babu cikakkiyar hanya. Yawancin hanyoyin sun shahara ta masu fasaha waɗanda suka yi tattoo shekaru da yawa kuma sun yi haɗin gwiwa tare da kamfanonin da ke samar da samfura na musamman da suka dace don magance jarfa.

Daren farko, zan wuce?

Zan yi ƙoƙarin gabatar da hanyar maganin tattoo wanda na ɗauka shine mafi kyau, dangane da ƙwarewar shekaru na da yawa, tattaunawa da abokan ciniki, ƙayyadaddun masana'antun tattoo da tattaunawa da likitoci. Mataki na farko na warkarwa koyaushe shine tattooing na maigidan mu. Akwai hanyoyi guda biyu na gama gari: A. Filashin abinci da B. Rigar numfashi. Hanya ta farko ta zama ƙasa da mashahuri, saboda fale -falen ba ya ƙyale fatarmu da ta lalace ta yi numfashi da yardar kaina, kuma a ɗayan, hanyar B tana tsoratar da ƙwararrun masu zanen tattoo waɗanda suka saba da cewa a ƙarƙashin zanen jaririn yana ƙyalli kamar cucumbers. a kantin kayan miya kuma ba sa fahimtar yadda fale -falen ke ba da damar fata ta yi numfashi.

Hanyar A

(Idan an nade tattoo ɗin a cikin fim ɗin cling)

  • Ya kamata a cire fim lokacin dawowa gida ko bayan aƙalla awanni 4.
  • Bayan cire zanen, wanke tattoo da ruwa ko ruwa da sabulun sabulu mara kyau wanda ba ya tayar da hankali kuma a bushe da tawul ɗin takarda. Bari tattoo ya bushe har sai kun kwanta.
  • Kafin farkon daren farko, yi amfani da ɗanɗano mai ɗanɗano na man shafawa ga jarfa kuma kunsa shi da fim ɗin abinci.
  • Amfani da tawul na takarda yana da matukar mahimmanci !!! Yin amfani da tawul na gargajiya da kuke amfani da shi kowace rana zai haifar da tarin ƙwayoyin cuta waɗanda za su iya haifar da cututtukan fata a wurin sabon tattoo ɗin mu.
  • Idan daga lokacin cire bandeji har zuwa lokacin kwanciya, an tilasta mu fita daga gidan - a cikin yanayin da ke barazanar tsarkin sabon jarfa. Aiwatar da ƙaramin kirim mai tsami zuwa tattoo kuma kunsa shi da fim ɗin abinci. maimaita tsari idan awanni 3 sun shude)

Hanyar B

Idan an haɗa tattoo ɗin tare da bandeji mai ratsa jiki.

  • Ana iya barin bandeji lafiya a fata na tsawon awanni 24.
  • Wanda ya ƙera irin wannan sutura yana ba da shawarar awanni 24, masu fasaha da yawa suna ba da izinin adana irin wannan takardar don awanni 48 ko 72, idan babban adadin plasma bai tara a ƙarƙashin sutura ba.
  • Idan ruwa mai yawa ya taru a ƙarƙashin suturar, yakamata a cire shi ko a huda shi sosai kuma ruwan ya zube. (idan an cire suturar kafin daren farko, duba A.2)

Kula bayan cire bandeji.

  1. Lubricate tattoo tare da man shafawa na musamman a cikin bakin ciki na kusan makonni 2.
  2. Yi amfani da man shafawa kawai da aka tsara don warkar da jarfa.
  3. Man shafawa kamar Alantan, bisa ga shawarwarin masu sana'ar, bai kamata a yi amfani da su wajen ɓoye raunuka kamar jarfa ba.
  4. Man shafawa sau 3-4 a rana. Kurkura tattoo a cikin kwanakin farko kuma bushe shi kafin amfani. (Yana da matukar mahimmanci a kiyaye tsabtar tattoo, jiki zai samar da ruwa daban -daban, tawada kuma zai iya kamuwa da cututtuka da cututtuka.)
  5. A wanke da ruwa ko ruwa da sabulun sabulu mai kyau wanda ba mai tayar da hankali ba kuma a bushe da tawul ɗin takarda. Maimaita aikin wankewa da shafawa na makonni 2 masu zuwa.
  6. Idan an fallasa tattoo ga yanayi mara kyau na kwanaki 2 na farko, ana iya rufe shi da tsare. Koyaya, yakamata a tuna cewa jarfa a ƙarƙashin bango yana ɗaukar tsawon lokaci don warkarwa kuma yana iya ƙonewa.
  7. Idan muna buƙatar kare tattoo na ɗan lokaci, misali lokacin da aka fallasa shi da datti a wurin aiki, dole ne a adana tattoo ɗin a ƙarƙashin takarda ɗaya. A'a fiye da 3-4 hours.

Menene kuma abin da ya cancanci sani?

  • Shafa maganin shafawa a cikin fata, kada a bar madara mai yawa a fata.
  • A lokacin warkarwa, epidermis zai baje, kar a goge fata, wannan na iya haifar da lahani na tattoo!
  • Bayan yin tattoo, fatar na iya kumbura da ja tsawon kwanaki.
  • Iyakance shan barasa, tattoo ba ya warkar da kyau, kamar yadda barasa ke jinkirta aikin warkarwa.
  • Guji aikin motsa jiki na akalla mako guda, an bada shawarar makonni 2.
  • Bayan makonni 2, za mu iya daina amfani da man shafawa da canzawa zuwa ruwan shafawa na yau da kullun.
  • Muna guje wa dogon wanka na tsawon makonni 3 da fitowar rana tsawon wata guda.
  • Kada ku ƙara ƙarfin jiki ko shimfiɗa fata a wurin tattoo, saboda wannan na iya kawar da launin fata a fata.
  • Bayan tattoo ɗin ya warke, yi amfani da matattara na tattoo lokacin da aka fallasa shi ga tsananin zafin rana. (Tace zai fi dacewa SPF 50 + 0). Rashin matattara yana haifar da raguwar launi.

Na gode don rayuwa har zuwa ƙarshe 🙂

Ina fatan wannan labarin zai taimaka wa mutane da yawa su shirya kuma su kula da tattoo na farko.

gaske,

Mateush Kelchinsky