» PRO » Injin tattoo na Rotary

Injin tattoo na Rotary

Ta yaya injinan juyawa ke bambanta da injinan da ake hurawa? Menene nau'ikan su, yadda ake aiki tare da su kuma me yasa kowane mai farawa gaba ɗaya ya watsar da injunan reel na gargajiya?

Da farko, babban bambanci tsakanin injin juyawa da injin bobbin shine injin motsi allura. Injin Reel, kamar yadda sunan ya nuna, ana sarrafa su ta hanyar reels biyu. (Yawancin lokaci biyu, na san wasu lokuta.) A gefe guda, injunan juyawa suna motsawa da injin lantarki, galibi a cikin kewayon 4 zuwa 10 watts.

[RAYUWAR WUTA, KADA KUYI TAFIYA DA V, KO VOLTAGE - UNIT OF VOLTAGE YANA ZAMA DUMB, AMMA DA GASKIYA INA JIN YADDA MUTANE SUKE YIN HAKAN

Da kaina, ban taɓa ganin rarrabuwa na injinan juzu'i zuwa sassa daban -daban ba. Na yi imanin rushewar za a iya yi kamar haka.

  1. Kai tsaye tuƙi - injunan da, ta hanyar madaidaiciyar madaidaiciya akan injin, suna watsa motsi juyawa zuwa allura. Allura tana motsawa sama da ƙasa a cikin wuyan, duk da haka, saboda gaskiyar cewa madaidaicin juzu'i, allurar tana biye da madaidaiciya, kuma motsi na allurar baya faruwa tare da gindin allura, amma a cikin da'irar. (Allura tana juyawa sau ɗaya zuwa hagu kuma sau ɗaya zuwa dama. Mafi girman ƙima (bugun jini), mafi girman karkatar da allurar zuwa ɓangarorin) Misalan injunan DIRECTDRIVE: TattoomeOil, Spektra Direkt
  2. darjewa - injina masu kama da DirectDrive, tare da banbancin cewa akwai darjewa tsakanin allura da eccentric. Wani sinadari wanda allura ke motsawa kawai a cikin jirgin sama da ƙasa. Babu ƙarin motsi madauwari, kamar yadda lamarin yake da injin daga aya ta 1. Misalan masu nunin faifai: Stigma Beast, HM La Nina, Bishop
  3. Sauran, watau inji tare da shaye shaye - wannan rukunin ya haɗa da injina da yawa. Kowannensu yana aiki daban -daban, galibi ana haɓaka shi don takamaiman samfurin injin. Misali, InkMachines - Dragonfly - injin yana watsa motsin madauwari daga cikin mahaɗan ta hanyar haɗin haɗin, wanda ke motsa darjewa. Akwai marmaro a cikin darjewa wanda ya dawo da allura. A cikin wannan motar kuma muna da gyara wanda zamu iya saita fifikon "taushi" na motar. Wani misalin motar da aka lalata shine Spektra Halo 1 ko 2, wannan motar kuma tana da maɓuɓɓugar ruwa wanda ke ba ku damar daidaita taushi runout. Bambanci tsakanin Dragonfly da Spektra shine ainihin cewa ana ɗaukar motsi ɗaya kai tsaye daga eccentric zuwa darjewa.
  4. Alkalami, wanda, a ganina, sharrin wannan duniya ne, an tattara shi a cikin na’ura ɗaya. Na fara da wasu rashin son irin wannan injin kuma nayi gaggawar bayyana wani abu. Sau da yawa masu fasahar fasaha masu amfani da injin PEN suna amfani da injin wanda yayi kama da sauran kayan aikin gargajiya kamar fensir mai kauri. Mutum ba zai iya yarda ba a nan, yana da sauqi ga sababbin masu amfani don amfani da su don dacewa da wannan maganin. Koyaya, an yi watsi da fannoni da yawa na waɗannan injinan kuma, abin takaici, sune abubuwan tsabtace muhalli. Waɗannan injinan sanye take da madaidaitan riko. Sabili da haka, bayan kowane amfani, irin wannan alkalami yakamata a haifa nan da nan a cikin na'urar da ta dace. (Cika buƙatun DHS ko miƙa hannunmu ga kamfani na haifuwa.) Hanyoyin hannu na iya zubar da wannan matsalar, amma ba duk masana'antun ke ba da su don injinan su ba. Yi haƙuri, WANNAN BA YA AIKI!

    Bandeji na roba abu ne mai ruɓewa, har ma da yadudduka da yawa yana ba da damar ƙwayoyin cuta su shiga kai tsaye. Hakanan akwai batun ciki da wurin tuntuɓar allura da riƙon. Ba za mu iya dogaro da riko don kasancewa abin dogaro 100% ba. Ka tuna cewa ga wasu ƙwayoyin cuta, digo mai ɗanɗano tawada tare da jini ya isa ga kwayar cutar ta zauna a can tsawon makonni. Wasu daga cikin waɗannan ƙananan dodanni suna tsayayya da gurɓataccen ƙasa. Wani bangare - Hannu da yawa ba sa ba da damar turawa. (Gaba ɗaya, an tunatar da ni kawai wanda ke ba da damar samun irin wannan damar, Inkmachines - Scorpion. Https://www.inkmachines.com/products/tattoo-machines/scorpion) Ta hanyar saka allura a cikin injin, muna shigar da ƙwayoyin cuta a ciki. na'urar mu. Da alama idan muna da madaidaitan allurai (watau tare da membrane), babu abin da zai shiga ciki. A zahiri, ta hanyar jiƙa allura a cikin kofi, muna tarwatsa ɗigon microscopic tare da ƙwayoyin cuta zuwa wurinmu. Wasu daga cikin su suna sauka ko da mita daga kofin. A saboda wannan dalili, ba mu adana kwalaben tawada, akwatunan safar hannu, da sauransu.

    Ci gaba zuwa taƙaitaccen halin allura. Idan allurar tana cikin madaidaicin matsayi, tabbas za ku sami ƙwayoyin ƙwayoyin cuta a ɓangaren da ke shiga cikin injin. Maiyuwa ba zai yiwu a cire su daga motar nan gaba ba.

    Idan kuna son amfani da irin wannan injin, da fatan za a bincika idan akwai alƙaluman da za a iya yarwa. Shin zai yuwu a wargaza injin don gurɓata ciki da kuma dukkan farfajiyar mai turawa?

Hakanan ana iya raba injinan Rotary bisa ga manufar su don nau'in allura da aka bayar.

  1.  Pod Kadriż, Cheyenne, Inkjecta Flitie da Spektra Edge injina ne da aka ƙera don allurar harsashi kawai. Ba za a iya shigar da allurar allura ba.
  2. Nau'ikan gama gari kamar su Dragonfly, Spektra Halo, Bishop suna ba ku damar yin aiki tare da nau'ikan allura.
  3. Allura “classic” kawai, galibi daga ƙananan farashin farashi. Don haka, injunan da galibi basa ba da izinin allurar “modular” saboda harsashi yana ƙunshe da tsarin cire allura, wanda kuma yana sanya damuwa a kan injin kuma yana haifar da zafi ko ma lalacewar injin.

Menene ke sa injin juyawa ya bambanta da reels?

- Yiwuwar amfani da dogon bugun mashin ɗin, har zuwa 5 mm, inda bobbins galibi ke canzawa a cikin kewayon 2-3 mm.

- Sauƙaƙan kulawa, ya isa yin mai da mai na musamman daga lokaci zuwa lokaci ko mantawa da kulawa tare da mafi girman ragin kaya.

- Tsit da kwanciyar hankali aiki da haske.

Akwai ƙari da yawa, amma a ƙarshe zan ƙara ra'ayina game da dalilin da yasa waɗannan motocin ba su fi kyau ba a farkon aikinmu na ƙira.

“Injinan Rotary sun fi dorewa, don haka ko da ba tare da dabarar da ta dace ba, za mu iya manne tawada a ƙarƙashin fata. Wannan yana sa su koyi mugayen halaye da yawa.

- Yin amfani da murfin, idan kuka matsa da ƙarfi, injin zai yi rauni. Ba ya zurfafa sosai, amma juyawa yana shiga cikin fata sosai yayin da kuke saka allura.

- Reels masu nauyi da yawa suna sa riƙon mu ya zama abin dogaro. Bayan lokaci, hannunmu ya saba da shi kuma yana haɓaka daidaito da amincin motsi.

gaske,

Mateusz "Gerard" Kelczynski