» PRO » Mashin Tattoo: Fara Jagorar Jagora

Mashin Tattoo: Fara Jagorar Jagora

Mashin Tattoo: Fara Jagorar Jagora

Tattooing yana ƙara zama sananne tsakanin matasa da matasa a Amurka. Idan kuna buƙatar ɗaya, ba zai iya zama da sauƙi ba, je zuwa ɗakin tattoo kuma tuntuɓi mai zanen tattoo ɗin ku game da ra'ayoyin ku. Amma idan kuna da gaske game da jarfa, yana iya zama darajan yin la'akari da samun injin tattoo da yin tattoo akan babban sikelin. Ba abin mamaki bane cewa kuna karanta wannan labarin tunda kuna da niyya ɗaya a wani wuri a bayan kanku. Don haka, abin da yakamata ku sani game da tattoo shine cewa dole ne ku sami madaidaicin injin tattoo wanda kuke jin daɗi da shi. Tabbas zaku more wannan hanyar fiye da kowane lokaci.

Ga jagora don farawa.

Menene injin jarfa?

Na’urar hannu ce da mai zanen jarfa ke amfani da ita don fenti kayayyaki a fatar wani. Koyaya, kafin ku fara tattoo, kuna buƙatar fahimtar abubuwan da suka ƙunshi da yadda yake aiki. Injin tattoo, wanda kuma aka sani da bindigar jarfa, ya ƙunshi sassan ƙarfe kamar su murɗaɗɗen murɗaɗɗen ruwa da maɓuɓɓugar ruwa, allura, riko, dunƙule, mariƙin, da mariƙin allura.

Yaya ta yi aiki?

Injunan tattoo na zamani suna aiki akan abubuwan da coils ke samarwa da madaidaicin capacitor na yanzu. Ƙarfin wutar lantarki shine farkon abubuwan da aka samar don samar da madaidaicin halin yanzu. Dole ne capacitor ya ɗauke na yanzu, wanda ke haifar da abin da ake buƙata don fitar da maɓuɓɓugar injin. Waɗannan maɓuɓɓugan ruwa, waɗanda aka ɗora su akan firam ɗin tallafi, suna amfani da madaidaicin amperage don saka allura (s) cikin fata. Danny Fowler / TattooRoadTrip

Ana iya samun dunƙule na fil a bayan injin. Anan zaka iya dakatar da aski da hannunka. A halin yanzu, ana sanya allura a ƙarshen ƙarshen, yana shiga ciki inda zaku sami abin riko (bututu na ƙarfe) wanda ke haɗawa da ƙirar ƙarfe ta amfani da tubular vise. Hakanan ku tuna cewa girman mai riƙe da allura na iya bambanta dangane da girman, ƙira, da nau'in tattoo ɗin da kuke son samu.

Daban -daban na injin mashin

Zaɓin takamaiman nau'in bindigar tattoo yaƙi ne wanda masu sayayya galibi ke fuskanta. Wannan saboda akwai samfura da yawa a kasuwa yau. Duk da cewa kowane samfuri na iya samun nasarorin da nasarorin nasa, har yanzu kuna da fa'ida ta ƙarshe, don haka ku yanke shawara da kyau.

Don samun ra'ayi game da bambance -bambance tsakanin rarrabuwa daban -daban, karanta:

Models Gun GunAbubuwan ribobi da fursunoni na kowa
Inji Tattoo MachineMafi arha daga dukkan samfura. Babban iko da inganci. Wahala don kulawa na dogon lokaci.


Injin tattoo na RotaryAna yin amfani da injin lantarki. Haske. A tsakiyar kewayon farashin. Zai iya haifar da ƙarancin haushi na fata fiye da sauran reza.
Injin Tattoo na PneumaticMai tsada; gama gamawa. An yi shi ta hanyar compressor. Mai sauƙin tsaftacewa, yana buƙatar ƙarancin aiki.
Injin Tattoo na LinerReza mai yuwuwa; ƙirƙirar layi. Mai sauƙin amfani. M.
Mashin Tattoo na ShaderAn ƙera don inuwa mai zurfi na tawada ta baki ko iri. A hankali fiye da yawancin aski. Ƙananan haushi da lalacewar fata.

Koyaya, dole ne ku tuna cewa waɗannan aski ba su iyakance ga rarrabuwa ta sama ba. Akwai sauran zaɓuɓɓuka kuma, don haka ku buɗe zaɓin ku. Amma ta yaya kuke buɗe zaɓuɓɓukan ku a buɗe yayin da ba ku da masaniya game da yanke shawarar siyan mai siye?

Idan yazo batun siyan bindigar tattoo, akwai abubuwa da yawa da za a yi la’akari da su. Kamar yadda yake tare da abokan ciniki na yau da kullun, yakamata ku yi jerin saitunan sarrafa kayan abinci da kuke tsammanin. Hakanan, la'akari da kowane ƙa'idodi na musamman waɗanda ke iya ƙuntatawa kan amfani da reza ko kayan da ba za a saya ko jigilar su zuwa wurin ku ba.

Yanayi da kudin injin tattasa

Ko sabo, amfani ko gyara, tabbas ba kwa buƙatar abubuwan da aka lalata. Yakamata ku nemi reza da ke cikin yanayi mai kyau, duk da cewa sun fi sauran tsada. Lokacin da muke magana game da kyakkyawan yanayi, muna nufin mai aski ya yi aikinsa cikin aminci. Wannan shine dalilin da yasa masu zanen tattoo ke ba da shawarar cewa ku gwada na'urar da kuke shirin siyan. Dole ne ku ziyarci kantin sayar da kayan yau da kullun don ganin reza a zahiri, musamman idan kuna buƙatar reza ta hannu.

Dangane da farashi, za ku iya adana abubuwa da yawa ta hanyar siyan injin da aka yi amfani da shi. Kawai tabbatar cewa duk sassan suna cikin cikakkiyar yanayin, tsabta da aminci don amfani. Bugu da ƙari, ingancin injin tattoo da aka yi amfani da shi ya kamata a lura.

Sayi injin tattoo akan layi

Kamar siyayya a babbar kasuwa, siyayya akan layi kuma tana buƙatar yin bincike ta shagunan da yawa, yin bincike, da yin magana da mai siyarwa. Mafi kyawun yanayin wannan siyayya shine cewa ba lallai ne ku shiga da fita daga kantin sayar da ku na yau da kullun ba. Mafi mahimmanci, zaku iya siyan injin tattoo wanda ke samuwa a cikin wasu ƙasashe, yana mai da kusan ba zai yiwu a same shi nan da nan ba.

Manyan cibiyoyin siyayya akan Intanet na iya bayar da fa'idodi masu yawa; daga reza aski, kayan haɗi zuwa kayan wuta. Kuma tunda wannan babban yanki ne na kasuwa, yana da kyau ku ci karo da ƙwararrun masu fasahar tattoo da / ko masu ba da kayan aikin tattoo. Don taƙaitawa, ga wasu matakai da ya kamata ku ɗauka:

  • Nemo amintaccen mai ba da sabis na intanet. Ta yaya za ku sani idan abin dogaro ne? Karanta sake dubawa na abokin ciniki ko bita na samfur. Hakanan, kar a rasa damar yin amfani da taimakon mai siyarwa. Ta wannan hanyar, kuna iya samun amsoshin tambayoyinku cikin sauƙi.
  • Hakanan, mai siyar da abin dogara zai ba da cikakkun bayanai dalla -dalla game da samfurin. Zai haɗa da ma'aunin jigilar kaya, ranakun bayarwa, buƙatun isar, kayan haɗi, launuka masu samuwa, girma da salo.
  • Ba mummunan ra'ayi ba ne don tambaya ko'ina. Yi amfani da duk albarkatun da ake samu akan Intanet.
  • A ƙarshe, zaɓi kantin sayar da kan layi wanda ke ba da garantin dawo da kuɗi da dawowar kwanaki 30 idan ba ku gamsu da abin da kuka saya ba. Ko kuma aƙalla yakamata ya bayar da garantin mai ma'ana.

Injin tattoo na karya

Lokacin da kuke siyayya akan layi, yana da cikakkiyar fahimta cewa kuna da shakku game da amincin reza da kuke kallo. Amma ta yaya za ku sani idan karya ce? Kwararru sun gano cewa abin da ake yi na karya ne kawai na gida ne, da kuma kowane nau'in injinan jujjuyawar rotary waɗanda ke da sauƙin kwafi. Fursunonin da ke kurkuku za su iya kera injin tattoo na hannu.

Injiniyoyin tattoo na gida ana yin su ne daga mutanen da ba su san komai ba game da ainihin jarfa. Wadanda na bogi galibi suna da karamar motar wuta, galibi ana samun su a cikin motocin wasa. Motar tana haɗe da kowane irin abin da ke tura fenti ƙarƙashin fata, kamar buroshin haƙora ko alkalami. Mafi muni, ana maye gurbin allurar tare da tsaka -tsaki tare da allurar dinki a haɗe da su. David La Fazia / Pinterest

Kamar yadda kuke gani a cikin hoto, ba shi da wahala a sami injin tattoo na karya. Yi hankali da ire -iren waɗannan samfuran waɗanda za su iya fusata da cutar da fata.

Samu injin tattoo tare da saiti

Siyarwar ku ba ta ƙare da sayan na'urar ba. Dole ne ku ci gaba da ba da samfurin ku akai -akai ta hanyar samar da duk abubuwan da ake buƙata. Waɗannan kayayyaki sun haɗa da fenti, wutar lantarki, allura, bututu, da kayan agajin gaggawa. Bugu da ƙari, yawancin masu zane -zanen jarfa suna da ƙafar ƙafa, ƙarfin lantarki, da bindigogin tattoo da yawa a cikin kayan su.

Needles

Alluran suna danna tawada ƙarƙashin fata lokacin da ya taɓa shi. Sun zo a cikin masu girma dabam, don haka ka tabbata kana da allurai iri -iri don dacewa da abokan ciniki da yawa.

Tubba

Tubin yana riƙe da allurar tattoo a wurin. Suna kiyaye allurar da fata. Sabili da haka, waɗannan waɗannan ƙananan abubuwa duka wani ɓangare ne na tattoo. Zaku iya siyan tubes da allurar da za a iya amfani da su ko kuma a yashe su.

Tabbas, idan kun yanke shawarar siyan allurar da za a iya amfani da ita da bututu, tsaftace su da baƙar fata akai -akai. Ana iya tsabtace su a cikin autoclave. Kawai tabbatar cewa kuna tsaftace allurar ku da bututu tsakanin zaman tattoo tare da abokan ciniki daban -daban.

Tawada Tattoo

Masu zanen tattoo suna haɗa tawada tare da takamaiman abun ƙarfe. Suna kuma haɗa shi da abin da ake kira jigilar ruwa kamar barasa ko ruwa don zubo launi daga na'urar tattoo akan fata. Kuna iya haɗa launuka na ku don adana kuɗi, ko siyan kayan haɗin da aka shirya daga shagunan.

Amma yawancin masu zane -zanen tattoo a yau sun zaɓi haɗa launuka na tawada don gwaji tare da sana'arsu. Bugu da ƙari, FDA ta tsara rarraba irin wannan samfurin don kare lafiyar abokan ciniki. A sakamakon haka, zaku iya zuwa wani matsayi inda dole ne ku inganta tare da palet ɗin ku don biyan buƙatun ƙira da ake buƙata.

Masu samar da wutar lantarki

Ƙarin tushen wutar lantarki don injin tattoo zai iya ba da tabbacin ci gaba da yin jarfa, musamman idan za ku yi wa abokin ciniki tattoo na dogon lokaci. Wannan na'urar za ta ba ku ƙarfin da kuke buƙata don sanya injin tattoo ɗinku yayi aiki yadda yakamata.

Abubuwan da ke akwai na wutar lantarki suna da nuni na analog ko na dijital wanda ke nuna halin yanzu na ƙarfin wutar lantarki da feda. Ta wannan hanyar, kuna iya daidaita aski cikin sauƙi gwargwadon saurin da kuke so. Koyaya, kayan aikin ajiyar ku yakamata su sami takamaiman bayanai da ƙarfin lantarki na injin jarfa da ƙwarewar fasahar tattoo.

Kit ɗin agaji na farko

Ba a yi tambaya me yasa aka sayi kayan agajin farko ba. Ba mu taɓa sanin irin abubuwan gaggawa da za su iya tasowa ba. Don haka, dole ne ku kasance a shirye don su kuma ku ba da kayan agajin farko. Ajiye wasu kayayyakin kiwon lafiya kamar su magungunan kashe ƙwari, kayan maye na gida, da sauran kayayyakin tsaftacewa. Dole ne ku kula da wurin aiki mai tsafta da bakararre don kare lafiya da amincin masu amfani da abokan ciniki.

Taƙaitawa

Zuwa yanzu, yakamata ku sami ra'ayin inda za ku fara lokacin da kuka fara siyan injin tattoo. Kamar koyaushe, yi binciken ku, siyayya, ku riƙe madaidaicin matsayi kafin yin yarjejeniya da mai siyarwa.

Lokacin siyayya akan layi, kar a rasa sabbin sabbin samfura daga abokan cinikin da ke akwai da kuma sake duba gidan yanar gizon. Karanta garanti na dawo da kuɗi don ganin ko aski ya biya.

Tabbatar cewa kun sami madaidaicin horo da ilimi, saboda a lokacin ne kawai za ku san wane nau'in injin ɗin da kuke buƙata da gaske.