» PRO » Tattoos Bayan Kunne: Yaya Ciwo Suke Da gaske?

Tattoos Bayan Kunne: Yaya Ciwo Suke Da gaske?

Ɗaya daga cikin manyan dalilan da ya sa yawancin mutane ke guje wa jarfa shine batun ciwo; kowane tattoo, ko da kuwa inda aka sanya shi ko yadda gwaninta da hankali mai zane-zane, zai haifar da ciwo ko akalla rashin jin daɗi. Tabbas, matakin zafi na mutum ne; Ba kowa ne ke fama da ciwo ba a hanya ɗaya, kuma ba kowa ba ne yake magance ciwo ko amsawa a hanya ɗaya. Abin da ke cutar da mutum yana iya zama kamar rashin jin daɗi ga wani.

Tabbas, wasu jarfa sun shahara sosai fiye da sauran, wanda shine dalilin da ya sa mutane suka ji tsoron su a farkon wuri. Kuma ɗayan waɗannan jarfa masu raɗaɗi shine wanda za'a iya yi a bayan kunne. Idan kuna tunanin yin tattoo a bayan kunnen ku amma ba ku da tabbas game da shi saboda jita-jita na ciwo, ci gaba da gungurawa. A cikin sakin layi na gaba, za mu yi magana game da yadda jarfa a bayan-da-kunne ke da zafi da gaske kuma ko sun cancanci a samu. Don haka bari mu shiga kai tsaye!

Samun tattoo a bayan kunnen ku yana ciwo: duk abin da kuke buƙatar sani

Tattoos Bayan Kunne: Yaya Ciwo Suke Da gaske?

Me yasa akwai wurin tattoo mai raɗaɗi a bayan kunne?

Ɗaya daga cikin manyan dalilan da mutane ke amfani da kalmar "mai raɗaɗi" lokacin da suke kwatanta kwarewar tattoo bayan kunne shine, ba shakka, saboda wurin. Fata a bayan kunne yana da bakin ciki sosai, kuma idan kun san wani abu game da jarfa, yawanci yana nufin mummunan labari.

Mafi ƙarancin fata, mafi yawan jijiyoyi a ƙarƙashin fata, wanda ke nufin tattoo zai fi zafi. Lokacin da fata tayi sirara sosai, allura na iya bugun jijiyoyi a cikin fata cikin sauki, wanda tabbas zai haifar da ciwo.

Bugu da ƙari, saboda bakin ciki fata, da kuma saboda allurar tana kan kai, aiki da kugi na allurar na iya haifar da wani sakamako mara kyau, yana sa mutane su yi ciwon kai ko ma sun yi barci sosai. Gaskiyar cewa buzzing na injin tattoo yana kusa da kunnen ku na iya haifar da amo-hannun mutane don rage jin zafi da jin zafi fiye da ko'ina.

Kuma akwai kuma ra'ayi cewa tattoo an sanya shi kusa da kashin kwanyar. Tattoos da aka yi a kusa da ƙasusuwa suna haifar da ciwo mai mahimmanci fiye da waɗanda aka yi a wurare masu mahimmanci. Gabaɗaya, wuraren da ke kewaye da ƙasusuwan suna cike da ƙarshen jijiyoyi, kuma girgiza injin tattoo yana shafar ƙasusuwa, ba kawai ƙarshen jijiyoyi ba. Sabili da haka, zafi nan da nan yana ƙaruwa kuma yana haifar da rashin jin daɗi a duk lokacin aikin tattooing.

Don haka, tattoos a bayan kunne yana da zafi?

Gabaɗaya magana, i; Bayan kunnuwa tattoos ana ɗaukar su ɗaya daga cikin jarfa masu zafi da za ku iya samu. Duk da haka, ya kamata ka tuna cewa wasu mutane sun fi haƙuri da ciwo fiye da wasu kuma saboda haka suna jin zafi daban. Kamar yadda muka ambata a baya, abin da ke cutar da mutum bai kamata ya zama mai zafi ga wani ba.

Tabbas, ana iya ƙayyade ciwon tattoo ta hanyoyi da yawa;

  • Jurewar jin zafi na mutum ɗaya
  • Lafiyayyan mutum da walwalar tunani
  • Dabarar mai zanen tattoo
  • Shin kun yi amfani da barasa ko kwayoyi a cikin kwanaki kafin ku yi tattoo, da sauransu.

Bayyana; mutanen da ke fama da wani nau'in rashin lafiya (bari mu ce kun kama wani mummunan sanyi) da kuma mutanen da ke cikin wasu lokuta masu damuwa suna iya kwatanta kwarewarsu ta tattoo a matsayin mai zafi da rashin jin daɗi. Wannan saboda jiki bai shirya don magance ciwo ba, kuma an san tattoo don sa jikinka ya shiga yanayin rauni.

Wannan yana sa jiki ya zubar da dukkan ƙarfinsa don ya warkar da "rauni" ko tattoo. Sabili da haka, idan tsarin rigakafi ya raunana saboda rashin lafiya ko damuwa, yin kowane tattoo zai zama mafi zafi fiye da in ba haka ba.

Bugu da ƙari, sha da shan kwayoyi 'yan kwanaki kafin yin tattoo ba shakka mummunan ra'ayi ne.. Dukansu biyu za su rage tsarin garkuwar jikin ku kuma su sa ku zama masu sauƙi ga ko da ƙananan ciwo. An ba da shawarar sosai don guje wa shan barasa da kwayoyi na akalla makonni biyu har zuwa wata daya kafin tattoo (musamman idan kun yi shirin yin tattoo a wurare masu zafi na jiki).

Kuma a ƙarshe, hanyar da mai zanen tattoo ɗin ku ke sarrafa tattoo zai iya sa tattoo ɗin ku a bayan kunnen ku yana da zafi sosai ko kuma mai dadi. Tabbas, har ma da mai fasaha da gogewa mai ƙwarewa, zaku sami ɗan ciwo, amma a gaba ɗaya zai zama mafi ƙarancin jin daɗin idan aka kwatanta da mawaki mai rauni, mai ƙwarewa jaraba. Sabili da haka, koyaushe yin alƙawari a ɗakin shakatawa mai kyau na tattoo, inda masters ke da ƙwarewa da ƙwarewa.

Tattoos Bayan Kunne: Yaya Ciwo Suke Da gaske?

Yaya tsawon lokacin zafi zai kasance?

Dangane da girman da nau'in tattoo, a baya tattoos na kunne za a iya yin shi a cikin wani zaman, kamar yadda yawanci yakan faru. Da zarar an yi zane-zanen tattoo tare da allura, ya kamata ku zama marasa zafi. Duk da haka, ana iya jin tasirin tattooing bayan 'yan kwanaki bayan tattooing. Yawanci, za ku iya samun taushi a yankin, da kumburi, rashin jin daɗi, da sauran alamun da ke nuna cewa tattoo ya fara warkewa.

Bayan 'yan kwanaki na farko, tattoo ya kamata ya kasance cikin cikakkiyar yanayin warkarwa, don haka zafi ya kamata ya tafi a hankali. A wannan lokaci, za ku iya samun wasu motsin rai, amma idan kun bi umarnin kulawa daidai, wannan ma zai wuce nan da nan.

Idan tattoo ɗinka ya ci gaba da ciwo ko da ƴan kwanaki bayan aikin, ko kuma idan har yanzu ja ne kuma ya kumbura, za ka iya samun wasu rikitarwa, irin su rashin lafiyar jiki ko ciwon tattoo. A wannan yanayin, kuna buƙatar neman taimakon likita da wuri-wuri. Tabbatar kuma tuntuɓi mai zanen tattoo ɗin ku don ƙarin bayani kan abin da za ku yi na gaba.

Zan iya yin tattoo a bayan kunnena da rage zafi?

Ee, akwai wasu nasihu da dabaru waɗanda mutane ke amfani da su don yin tattoo kamar yadda ba shi da zafi sosai. Amma kafin mu isa gare su, akwai bukatar mu yi magana a kan abubuwa kamar haka; yanayin tunanin ku a lokacin aikin tattoo zai iya yin shi ko karya shi a gare ku. Dole ne ku kasance cikin shiri don shiga cikin buzzing da yuwuwar bugun injin tattoo, gami da tingling da yuwuwar ƙonawa.

Wannan shi ne duk abin da kowane mutum ya fuskanta a cikin aikin tattooing. Don haka, yi ƙoƙarin yin watsi da shi gaba ɗaya; mayar da hankali kan wani abu kuma kuyi ƙoƙarin kawar da hankalin ku daga hayaniya. Idan an yarda, muna ba da shawarar ku saurari kiɗa ko magana kawai da mai zanen tattoo ko abokinku; duk abin da ke dauke hankalin ku daga tattoo da ke faruwa a bayan kunnuwanku.

Anan akwai wasu shawarwari da dabaru waɗanda mutane ke amfani da su don yin tattoo a bayan kunnen su kamar yadda zai yiwu;

  • Kafin yin tattoo, kuna buƙatar samun hutawa! Samun isasshen barci kuma ku guje wa bukukuwa kafin yin tattoo. Idan kun gaji ko rashin natsuwa, tattoo ɗinku zai fi cutarwa, 100% garanti.
  • Ana ba da shawarar sosai don nisantar shan giya da kwayoyi saboda dalilai da yawa; duka suna rage tsarin garkuwar jiki, suna sa ku ƙara jin zafi, haifar da zubar jini wanda zai iya juya tattoo zuwa jahannama mai rai ga ku da masu zane-zane na tattoo ku, ya sa ku ji tsoro da damuwa yayin aikin, da dai sauransu.
  • Kasancewa cikin ruwa da cin abinci lafiya yana da matukar muhimmanci; Kafin yin tattoo, yi ƙoƙari ku sha ruwa mai yawa kuma ku ci abinci masu ƙarfafa makamashi waɗanda ke da wadata a cikin furotin, bitamin, ma'adanai, da duk abin da jikin ku ke bukata don aiwatar da tattoo.
  • Zaɓin ƙwararren mai zane-zane na tattoo zai iya sa tattoo ɗin ku ya fi kyau kuma ya fi jin daɗi, koda kuwa kuna samun ɗaya daga cikin jarfa masu zafi a can. Mafi ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun masu zanen tattoo, mafi kyawun ƙwarewar ku za su kasance. Bugu da ƙari, ƙwararrun masu zane-zane na tattoo suna motsawa da sauri, don haka za ku ciyar da lokaci mai yawa a cikin kujera, wanda ke nufin ƙananan ciwo gaba ɗaya.
  • Kuma a ƙarshe, bin umarnin kulawa yana da mahimmanci don tattoo don warkar da kyau. Wannan yana rage haɗarin rikitarwa irin su kamuwa da cutar tattoo kuma yana tabbatar da cewa tattoo yana warkar da kyau kuma a kan lokaci.

Tunani na ƙarshe

Yanzu mun san cewa tattoos a bayan kunne an dauke su da zafi sosai. Duk da haka, yawanci ba su da kyau kamar yadda mutane sukan sa su zama. Tabbas, za ku ji wani nau'i na ciwo, amma ta hanyar kula da jikin ku da lafiyar tunanin ku, da kuma tuntuɓar ƙwararren masanin tattoo, za ku rage girman zafi kuma ku sa tattoo ya ji daɗi. Muna fatan ku sa'a mai kyau da tattoo mai farin ciki! Kada ku bari ciwo ya hana ku yin tattoo mai ban mamaki!