» fata » Kulawar fata » 10 dokokin boye

10 dokokin boye

Dukanmu muna ƙauna kuma muna amfani da concealer a cikin ayyukan mu na yau da kullun don rufe duhu da'ira, jakunkunan ido, lahani har ma da sautin fata mara daidaituwa - babban kayan kwalliya ne ba za mu ɓace ba nan da nan. Ya zuwa yanzu, tabbas kun san wanne concealer ne mafi kyau ga yankin ido na ido kuma wanne ne ya dace don rufe kurakurai, amma kuna siyan inuwar da ta dace kuma kuna amfani da su daidai? A ƙasa muna raba ƙa'idodi 10 waɗanda ba za a iya karyawa ba waɗanda za su ba ku cikakken bayani. 

1. SHIRYA FATA

Duk ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararru suna farawa da zane mara kyau, don haka ku bi kwatance. Ƙirƙiri tushe don ɓoyewar ku ta hanyar shafa fatar jikinku tare da abin goge baki ko mai daɗa ruwa kuma bar shi ya jiƙa na ɗan mintuna. Abu na ƙarshe da kuke son gani shine kayan shafa ɗinku suna daidaitawa zuwa wrinkles na ido ko busassun faci akan kumatunku, kuma ingantaccen ɗanɗano mai daɗi zai iya taimakawa hana wannan.

2. KA ZABI HUE KYAUTA 

Da alama a bayyane yake, amma zaɓin inuwa mai duhu ko haske don sautin fatar ku zai yi kama da… kuskure. Ba a ma maganar cewa kowa zai iya cewa wannan bai dace ba, kuma ba wanda yake son wannan! Don nemo madaidaicin inuwar ɓoyewar ku, muna ba da shawarar gwada wasu launuka daban-daban akan fatar ku kafin yin haka, da sake gwada sautin fatar ku a duk shekara yayin da sautin fata zai iya canzawa tare da yanayi.

3. SIYAYYA WUTA MAI YAWA 

A wannan bayanin, fatar ku ba za ta kasance iri ɗaya ba a duk kakar. A lokacin bazara - musamman idan kuna sanye da haske mai haske - kuna iya buƙatar inuwa mai duhu fiye da lokacin hunturu. Ajiye ƴan tabarau na abin ɓoyewa a hannu don kiyaye kamannin ku kamar na halitta gwargwadon yiwuwa. Mafi kyau duk da haka, siyan inuwa guda biyu daban kuma ku haɗa su tare don ƙirƙirar inuwa mai tsaka-tsaki wacce za ku iya amfani da ita lokacin da sautin fatar ku ya ɗan ɗan yi tagumi.

4. KAR KA JI TSORAN WUCEWA

Idan ya zo ga inuwa, kar ka iyakance kanka ga haske, matsakaici, da duhu kawai. Bude dabaran launi kuma zaɓi abin ɓoye launi don taimakawa gyara sautin fata, daga da'ira mai duhu zuwa pimples. Don annashuwa: kore masks ja, purple yana kawar da launin rawaya, da peach/pink masks masu launin shuɗi (kamar da'ira a ƙarƙashin idanu).

Bincika jagorar darajar launi don ƙarin shawarwari masu taimako akan zabar launi.!

5. JARINSA YANA DA MUHIMMANCI 

Concealer daidaito yana da mahimmanci yayin da ake samun sakamako na halitta. Idan kuna rufe ja da lahani, kuna son tsari mai kauri, mai launi sosai wanda baya buƙatar tan na yadudduka don samun aikin. Amma kada ku yi amfani da daidaitattun wadata iri ɗaya, alal misali, a cikin kusurwar ciki na ido, inda ruwa mai tsabta ya fi kyau. Don fata mai laushi a ƙarƙashin idanu, yi amfani da dabara mai laushi (makin kari idan ya ƙunshi pigments masu haske) wanda ke haɗuwa da kyau.

6. ZABIN KYAUTA (DOMIN NAU'IN FATA)

Yanzu da muka rufe inuwa da daidaito, lokaci ya yi da za a zaɓi madaidaicin abin ɓoye don nau'in fatar ku. Don masu duhu gwada L'Oreal Gaskiya Match. Akwai a cikin inuwa tara, wannan abin ɓoye mai sauƙin haɗawa zai iya taimakawa rufe da'irori da jaka don madaidaicin sautin fata a ƙarƙashin idanu. Ga kurajen fuska muna so Maybelline Yana Da Kyau Mai Kyau, 2-in-1 concealer da corrector cushe da antioxidants don taimakawa wajen yaki da lahani da lahani a saman fata. Don inganta launi da goge alamun gajiya, amfani Yves Saint Laurent Beauty Touche Eclat, dabara mai nauyi wanda manyan masu fasahar kayan shafa ke so a duniya. Kamar koyaushe, tabbatar cewa samfurin yana da aminci ga nau'in fatar ku!

7. KIYAYE ODA 

Babu wani doka mai wuya da sauri game da lokacin da za a yi amfani da concealer, kamar yadda zaku iya amfani da shi da kanku ta hanyar fasaha. Duk da haka, muna ba da shawarar cewa ku yi amfani da shi bayan amfani da foundation, BB cream, ko tinted moisturizer don tabbatar da cewa baya motsawa da yawa. Yin amfani da concealer kafin cikar kayan shafa na fuska na iya sa mai fata da kuma rage ɗaukar hoto. Bi wannan jeri: na farko fari, sa'an nan foundation, sa'an nan concealer. 

Don ƙarin bayani kan madaidaicin oda don amfani da samfuran kula da fata, karanta wannan..

8. Yi amfani da shi tare da sako-sako da foda

Da zarar an yi amfani da concealer ɗin ku, kuna son ya tsaya a inda yake ba tare da yaƙe-yaƙe ko ɓata lokaci ba tsawon yini. Don ɗaukar concealer mataki ɗaya gaba, shafa ɗan sako-sako da foda mai laushi kamar Matsanancin Ma'anar Tsirara Fatar Birni Rabawar Ƙarshen Ƙarshen Foda- ta yanki. Wasu saitin foda ba wai kawai tsawaita lalacewa na kayan shafa ba, har ma suna taimakawa wajen cire haske har ma da fitar da sautin fata.

9. ZABI GOGGA DAMA

Idan kun saba shafa concealer ga pimple ɗinku tare da yatsa, tsaya yanzu. Ba kwa son kawo sabon datti da kwayoyin cuta daga yatsa zuwa cikin wannan yanki. Don wuya a isa wurare kamar sasanninta na idanu da lahani, yi amfani da goga da aka ɗora don ƙarin daidaito. Don manyan wurare, goga mai kauri zai yi amfani da mafi yawan samfur. Ka tuna kawai tsaftace goge naka akai-akai don kiyaye ƙwayoyin cuta.

10. HASKE KOMAI NE

Ɗauki wannan daga wanda ya shafa concealer a cikin duhu sau da yawa kuma ya gaza sau da yawa, tabbatar da cewa kun shafa concealer a cikin haske mai kyau - da gaske. Shigar da ɗakin da ke cike da hasken halitta (watakila ba gidan wanka ba ne) don haka za ku iya tabbatar da cewa duk wuraren matsala an ɓoye su kuma a hade su yadda ya kamata kuma suyi kama da na halitta da zarar kun fita waje.