» fata » Kulawar fata » Hanyoyi 6 Tafiyar Rani Zai Iya Shafar Fata

Hanyoyi 6 Tafiyar Rani Zai Iya Shafar Fata

Lokacin bazara shine lokacin da ya dace don ajiye damuwarku a gefe kuma ku ji daɗin duk kyawawan abubuwan da wannan duniyar ke bayarwa. Ƙara zuwa wannan tafiya a lokacin watanni na rani kuma kuna da cikakkiyar girke-girke don shakatawa! Wato har sai kun kalli madubi bayan tafiya mai tsawo ko kuma bayan 'yan kwanaki da kuka shafe a tafkin kuma ku lura da wasu tasirin hutu. Daga yin iyo a cikin yanayi mai dumi zuwa bincika sabon birni, tafiye-tafiyen bazara na iya zama babban lokaci don sabuntawa da sabunta zukatanmu, amma ba koyaushe za mu iya faɗi iri ɗaya ga fatarmu ba.

Shin kun taɓa yin tafiya kuma kun sami ci gaba mara kyau? Mummunan tan fa? Busasshen fata? Lokacin tafiya, jerin yiwuwar yanayin fata na iya ci gaba muddin kuna tashi daga New York zuwa Thailand. Kuma yayin da wani lokacin tashin hankali yakan zama makawa idan ya zo ga fatarmu yayin tafiya, sa'a akwai 'yan hanyoyi don tabbatar da cewa kuna cikin tafiya mai laushi. A ƙasa, za mu raba hanyoyi shida tafiya rani zai iya shafar fata da kuma yadda za ku iya shirya shi!

CANJIN YANAYIN

Canjin yanayi na iya yin mummunar illa ga fata. A cikin yanayi mai danshi, fatarku na iya jin mai fiye da yadda aka saba, wanda hakan kan haifar da fashewa. Kuma a lokacin bushewa, fatar ku na iya zama mai saurin kamuwa da bushewa. Hanya ɗaya don guje wa waɗannan matsalolin ita ce duba yanayin kafin tafiyarku. Idan kuna tafiya zuwa yanayi mai ɗanɗano, shirya samfuran masu sauƙi waɗanda zasu ba da damar fatar ku ta yi numfashi. Hakanan zaka iya haɓaka wasan goge-goge, don haka la'akari da kawo goge goge tare da kai -muna raba goga mai tsabtace balaguron da muka fi so anan. Idan yanayi ya bushe, tsaya kan samfuranku na "hunturu" kamar kirim mai kauri da tsabtace tushen mai.

SUN

Wani abu da ya kamata a tuna lokacin tafiya wannan lokacin rani shine ƙarfin rana. Makusanci kusa da ma'aunin, hasken rana zai iya zama haske. Idan ba a kiyaye ku ba, kuna kallon kunar rana, alamun tsufa na fata da wuri, da kuma bushewar fata. Shirya faffadan fuskar rana da kuma shirin sake nema akai-akai. Muna ba da shawarar zuba ruwan aloe a cikin akwati na tafiya zuwa Ka ba fatar jikinka ɗan jin daɗi bayan kunar rana.

TAFIYA DA FIRGI

Shin kun taɓa lura da jin rashin ruwa da ke faruwa lokacin da kuke tafiya a tsayin sama da ƙafa 30,000? A'a, godiya ga matsa lamba, Tafiyar iska na iya zama cutarwa ga fata- amma kada ku damu, akwai hanyoyin da za ku iya magance wannan hargitsi, kuma yana farawa da wuri kafin ku hau. Daren da za ku yi shirin zaga duniya, ko ma jaha ɗaya kawai, shafa abin rufe fuska mai ruwa a fatarku. Wannan zai iya taimakawa fatar jikin ku ta kulle cikin ƙarin danshi kafin a fallasa shi zuwa matakan zafi mara ƙarancin zafi a cikin ɗakin jirgin sama mai matsa lamba. Da safe, tabbatar da yin amfani da SPF na 30 ko sama da haka, saboda har yanzu ana iya fallasa ku ga hasken UVA da UVB masu cutarwa ta hanyar tagogin jirgin sama.

Wata hanyar da za ku guje wa bushewar fata ita ce ku nisanta daga sanduna da kallon shan ruwan ku. Barasa na iya zama mai tsauri a fata kuma ana iya danganta shi da rashin ruwa duka a cikin iska da a ƙasa. Shirya ƴan samfuran kula da fata a cikin jirgin sama da TSA ta amince da su a cikin kayan da kuke ɗauka. Kuma bayan kun tashi daga jirgin, yana iya zama kyakkyawan ra'ayi don tsabtace hannayenku don ƙirƙirar sauri Ciwon sukari a kan tafiya tare da wannan girke-girke na ma'aikacin jirgin.

CANJIN LOKACI

Tare da canjin lokaci akwai canji a cikin yanayin barcin ku-ko rashinsa. Rashin hutu na iya cutar da fata. Barci yana ba jikinka lokaci don wartsakewa da sabunta kansa, kuma rashin barci na iya haifar da canje-canje ga launin fata, kamar jakunkuna masu kumbura a ƙarƙashin idanunka da duhu. Duk da yake akwai hanyoyi daban-daban don daidaitawa zuwa sabon yankin lokaci-kuma muna ba da shawarar wanda ya fi dacewa a gare ku-muna son yin ɗan gajeren barci bayan mun shiga otal ɗinmu don yin caji da ƙarin makamashi kafin mu fita don gano sabon birni. . . Kuma idan kuna zama a wani wuri na wurare masu zafi, koyaushe kuna iya tsara balaguron balaguro don ranar da kuka isa don ku sami ranar yin bacci da shakatawa ta wurin tafki ko bakin teku kafin babban ranar kasala.  

ASALIN

Ko kana cikin jirgin sama, a balaguron bas, ko kana tsaye a layi a gidan wanka na jama'a, ƙwayoyin cuta suna ko'ina. Kuma tare da ƙwayoyin cuta suna zuwa da ƙwayoyin cuta waɗanda za su iya ba ku mummunan sanyi kuma suna lalata fata. Hanya ɗaya don guje wa ƙwayoyin cuta shine rashin taɓa fuskarka.. Idan kana riƙe da dogo a layi a wurin shakatawa, taɓa fuskarka nan da nan ba abu ne mai kyau ba. Ka yi tunani game da duk mutanen da suka taɓa wannan layin dogo da duk ƙwayoyin cuta da ka yada a fuskarka. Yi hankali musamman game da ƙwayoyin cuta lokacin tafiya ta hanyar ɗaukar ƙaramin kwalabe na tsabtace hannu a cikin jakar baya ko jakar ku da wanke hannuwanku kafin ku kusanci fuskarku.

Lura. Buga hotunanku akan kafofin watsa labarun ko gano abin da ke faruwa a gida yayin tafiya? Wanke wayar salularka kafin kayi kiranka na gaba, in ba haka ba za ka iya kawo karshen canja wurin duk waɗannan ƙwayoyin cuta daga hannunka zuwa allon da fuskarka-ba godiya!

KAYAN HOTEL

Kar ku same mu ba daidai ba, muna son waɗancan ƙananan kwalabe na kayan shafa na jiki da tsabtace da otal suka bar mana a cikin ɗakin wanka na otal ɗin. Amma waɗannan samfuran da fatar jikinmu ba koyaushe suke daidaitawa ba. Yana da kyau ka kawo naka kayayyakin kula da fata da TSA ta amince da su, domin bukukuwan na iya zama ba shine mafi kyawun lokacin da za a bijirar da fata ga sabon samfur ba, musamman idan samfurin yana haifar da fashewa ko bushewar fata. , da sauransu. A zamanin yau, yawancin samfuran suna ba da nau'ikan balaguro na samfuran da kuka fi so. Kuma idan ba ku da su, koyaushe kuna iya siyan saitin kwalabe na balaguro - ba su da tsada, sake amfani da su, da sauƙin samun su a kantin magani na gida - kuma ku ɗauki samfuran ku daidai.