» fata » Kulawar fata » Nau'o'i 6 na Breakouts da Yadda ake Magance Kowanne

Nau'o'i 6 na Breakouts da Yadda ake Magance Kowanne

Nau'in Breakout #1: Blackheads

Idan ana maganar gano nau'in kuraje, baƙar fata na ɗaya daga cikin mafi sauƙi. Waɗannan ƙananan ɗigo masu duhu waɗanda suka warwatse a hanci ko goshi mai yiwuwa ɗigo ne baƙi. Abin da ya faru, a cewar makarantar kimiyya ta Amurka (AAD), ita ce pores ɗinku ya zama abin ƙyama da ƙwayar cuta, kuma lokacin da aka kashe perris-mai cike da iska, yana siffofin duhu fata. clogging launi (aka blackhead). Yana iya zama abin mamaki cewa wannan suna ba daidai ba ne; a haƙiƙa, man da ke toshe ramukan ku ya zama launin ruwan kasa maimakon baki idan an fallasa shi. Na gode Mayo Clinic don share mana wannan!

Yayin da martanin ku na gaggawa na iya zama ƙoƙarin share su, wannan ba shine hanyar da ta dace ba don magance baƙar fata. Tun da ba datti ba ne, gogewa ba zai taimaka wajen wanke su ba. A gaskiya ma, yana yiwuwa cewa gogewa zai iya cutar da bayyanar kuraje. Mafi kyawun faren ku shine tuntuɓi likitan fata, wanda zai iya ba da shawarar yin amfani da abubuwan tsaftacewa tare da retinoids da benzoyl peroxide don rage kuraje. Idan ba ku ga ci gaba daga irin waɗannan nau'ikan jiyya na waje ba, likitan ku na iya rubuta maganin kuraje ko amfani da kayan aiki na musamman don cire baƙar fata daga fata - wani abu da bai kamata ku yi ƙoƙari ku yi a gida ba, mai ban sha'awa kamar yadda zai iya zama. . Zai iya zama

Nau'in Breakout #2: Whiteheads

Whiteheads da blackheads ne m 'yar'uwar rashes. Yayi kama sosai, amma salo daban-daban. Dukansu suna farawa iri ɗaya ne lokacin da pores ɗinku suka toshe. Babban bambancin, baya ga launin su, shine cewa fararen fata sun rufe pores maimakon a bar su a bude. Lokacin da ya rufe, wani ɗan ƙaramin fari ko mai launin nama ya bayyana, kuma wannan fari ce ɗigo.

Domin farar fata wani nau'i ne na toshewar pores, za ku iya bi da su kamar yadda za ku bi da baƙar fata. Wannan yana nufin cewa idan fatar jikinku tana fama da duka biyun, ba za ku buƙaci samfuran daban ko jiyya don magance kowane nau'in fashewa ba. Ƙananan rufin azurfa! (Idan ya zo ga kuraje, za mu kai shi inda za mu iya.) 

Nau'in fashewa #3: Papules

Yanzu lokaci ya yi da za a yi magana game da kuraje. Haka ne, ana iya amfani da kalmomin "kuraje", "kuraje" da "pimple" tare da juna, amma pimples wani abu ne daban. A cewar Cibiyar Kula da Lafiya ta Cleveland, ko da yake fararen fata da baƙar fata sune farkon bayyanar kuraje, suna iya ci gaba zuwa pimples. Wadannan pimples suna samuwa ne lokacin da wuce haddi na sebum, kwayoyin cuta, da matattun kwayoyin halitta suka shiga cikin fata, suna haifar da ja da kumburi. Za ku ga ƙananan kututturen ja ko papules. Suna jin wuya da taɓawa, kuma AAD ma yana kwatanta jin da takarda. Yi magana game da m rubutu!

Cire papules bai bambanta da yadda kuke kula da cikakkiyar fata ba. Za ku so ku ci gaba da wanke fuska sau biyu a rana, amma maimakon yin amfani da tsohon mai tsaftacewa da kuke da shi a kusa da tafki, canza zuwa mai tsaftacewa tare da benzoyl peroxide ko salicylic acid, wadanda ke da nau'i biyu masu taimakawa ga kuraje. A cikin matsanancin yanayi, yana da kyau koyaushe a yi alƙawari tare da likitan fata.

Nau'in fashewa #4: Pustules

Idan kun sami kanku akai-akai suna yin pimples (hey, shura wannan mummunar ɗabi'a), da alama kuna da pustules. Wadannan pimples masu cike da tururuwa suna kama da papules, sai dai suna dauke da ruwa mai launin rawaya. Idan ka kalle su, yawanci za ka ga cibiyar rawaya ko farar fata, wadda ita ce mugunya a gindi.

Duk da yake suna iya zama masu jaraba, musamman ma idan kun kasance mai sha'awar duk waɗancan shahararrun bidiyoyin kafofin watsa labarun da ke haifar da pimples, tabbas ba hanya ce mafi kyau don magance pimples ba. Wataƙila kun yi kuskure, tabbas kuna son iyakance damar tabo, don haka ku tsallake pops. Maimakon haka, wanke fuskarka akai-akai tare da abin wankewa mai dauke da benzoyl peroxide ko salicylic acid na akalla makonni 6 zuwa 8. Idan bayan wannan lokacin ba a ga ci gaba ba, wannan alama ce mai kyau cewa ya kamata ku ga likitan fata.

Nau'in Nau'in #5: Nodules

Kamar dai kuraje ba su isa su magance ciwon ba, wani lokacin ma kan yi zafi sosai. Idan wannan ya shafi kurajen ku, kuna iya samun kurajen nodules. Cibiyar Mayo ta bayyana cewa nodules manya ne, masu wuya, ciyayi masu raɗaɗi waɗanda ke kwance ƙarƙashin saman fata.

Idan kuna tunanin pimples ɗin ku nodules ne, ya kamata ku yi alƙawari tare da likitan fata da wuri-wuri. A cewar AAD, nodules na iya haifar da tabo, kuma da zarar kai da likitan fata ku magance su, ƙananan tabo na dindindin da za ku iya samu.

Nau'in Nau'in #6: Cysts

Nodules ba shine kawai nau'in kuraje da zasu iya haifar da ciwo ba. Cysts suna da zafi haka, amma maimakon zama kullu mai wuyar gaske, an cika su da mugunya. Oh farin ciki.

Tabbas, cysts har yanzu yana buƙatar ziyartar likitan fata, kamar yadda suke iya haifar da tabo na dindindin.

Shi ke nan - kuraje iri shida! Yanzu kuna cikin sani.