» fata » Kulawar fata » Derm DMs: Shin yakamata ku yi la'akari da fesa jikin kuraje?

Derm DMs: Shin yakamata ku yi la'akari da fesa jikin kuraje?

Akwai samfuran kula da fata kusan miliyan ɗaya a kasuwa, kuma koyaushe muna sha'awar abin da ba mu gwada ba tukuna. Irin wannan lamari ne da wani bincike da aka yi a baya-bayan nan wanda ya sa muka yi mamakin dalilin da ya sa ba mu gwada wani abu makamancin haka a jikinmu ba har zuwa yanzu. Shiga, maganin feshin jiki, hanya mai sauƙi da dacewa don kawar da kuraje kuraje. Da yake sabo ga wannan sabon magani ga fatarmu, mun yi tambaya game da tasirin sa da wane samfurin ya fi dacewa da shi. Shari'ar tana buƙatar saƙo mai sauri Skincare.com shawarwari tare da bokan dermatologist Hadley King, Doctor of Medical Sciences.

"Duk wanda ke da kuraje a jikinsa to ya dace a yi maganin kurajen fuska, musamman idan kurajen suna wurin da ba za a iya isa ba," in ji Dokta King. “Furan ya dace don wurare masu wuyar isa kamar baya. Yana ba da babban zaɓi don aikace-aikacen sauri da sauƙi a waɗannan wuraren, da kuma kasancewa mai ɗaukar hoto don amfani akan tafiya, kamar kafin da bayan motsa jiki. " Tana son dabarar kantin magani guda ɗaya. Fesa Mai Tsabtace Kurajen Jiki. An tsara don amfani da sau ɗaya ko sau biyu a rana, za ku iya amfani da shi kafin barci, bayan shawa da safe, ko kafin motsa jiki mai tsanani a dakin motsa jiki.

Kurajen Gyaran Kurajen Jiki Ya ƙunshi 2% salicylic acid', in ji Dokta King. "Salicylic acid ne beta hydroxy acid, wanda ke nufin shi ne mai fitar da sinadarai wanda ke shiga cikin pores mafi kyau saboda yana narkewa a cikin mai. Wannan yana taimakawa hana toshe pores kuma yana iya taimakawa cire toshewar da aka riga aka yi. Har ila yau, ya ƙunshi glycolic acid don ƙarin abubuwan cirewa da kuma aloe vera don kwantar da fata da bitamin B3 wanda zai iya rage ja da tabo mai duhu."

A taƙaice, feshin jiki na rigakafin kuraje ya dace da ku waɗanda ke da kuraje da wuya su isa wuraren a jikin ku.

Dokta King ya ba da shawarar yin amfani da samfuran da ke ɗauke da salicylic acid idan kuna rashin lafiyar salicylic acid ko aspirin. Ka guje wa wannan idan kana da ciki ko shayarwa, ko kuma idan kana da asma ko wata matsalar huhu da ke sa amfani da kayan aerosol matsala a gare ku.