» fata » Kulawar fata » Sau nawa zan yi tausa?

Sau nawa zan yi tausa?

Labari mai dadi ga masoya spa: tausa na iya bayar da fiye da sa'a guda na shakatawa. Cikakken magani na jiki taimaka rage damuwa, kawar da ciwo, magance rashin barci har ma da taimakawa wajen narkewa. Mayo Clinic. Amma sau nawa kuke buƙatar samun tausa don girbi waɗannan fa'idodin, kuma yaushe ne lokaci mafi kyau don tsara shi?

Amsar ita ce mai sauƙi: sau da yawa kuna tausa, mafi kyawun ku. Wannan saboda amfanin tausa na jiki da na hankali na iya zama mai tarin yawa, a cewar wani bincike a ciki Jaridar Madadin Magani da Kammalawa. Hakanan, tsara tausa fiye da ɗaya tare da mai ilimin tausa iri ɗaya zai iya ba shi ko ita damar sanin matsalolin ku, ciwon kai da radadin ku don inganta sabis ɗin ku.

Koyaya, sau nawa don tausa na iya zama ƙarin ƙalubale, ya danganta da burin ku. Bisa lafazin Jami'ar Neuromuscular Massage a Arewacin Carolina akwai abubuwa da yawa da za a yi la'akari da su: Shin matsalar da kuke ƙoƙarin warwarewa na yau da kullun? Yaya kyawun amsawar jikin ku bayan zama na farko? Shin wani takamaiman tsoka ne na kwanan nan ko ciwon haɗin gwiwa da kuke ƙoƙarin ragewa? (Idan kun amsa eh ga tambaya ta ƙarshe, ƙila ku buƙaci zama ɗaya ko biyu kawai don warware matsalar.) 

Musamman ma, waɗanda suka fuskanci danniya mai sauƙi zuwa matsakaici kuma suna so su inganta lafiyar su gaba ɗaya da kuma shakatawa suna iya yin la'akari da samun tausa na mako-mako ko kowane wata, in ji masanin ilimin tausa Sharon Pushko, Ph.D., a . Duk da haka, ya kamata ku guje wa tausa lokacin da kuke jin rashin lafiya ko maye, in ji gargadi Jami'ar Kimiyyar Lafiya ta Kasa