» fata » Kulawar fata » Babu Lokaci, Babu Matsala: Cikakken Jagoran Kula da Fata Mai Sauri

Babu Lokaci, Babu Matsala: Cikakken Jagoran Kula da Fata Mai Sauri

Lokacin da kuke cikin aiki kuma kuna tafiya, kowane sakan na ranarku yana da ƙima, kuma kuna zabar ayyukanku cikin hikima. Ɗaya daga cikin ɗawainiya da bai kamata ku taɓa ketare jerin abubuwan da kuke yi ba shine kula da fata. Fatanmu yana tafiya tare da mu ko'ina; kada ya yi duhu da duhu duk tsawon yini. Bayan haka, wa ya ce cikakken kulawar fata ya zama mai rikitarwa kuma yana ɗaukar lokaci? Tare da samfuran amfani biyu -da masu aiki yayin barciambaliya mashigin kyau, yana da sauƙi fiye da kowane lokaci don ganin abin mamaki tare da ƙaramin ƙoƙari. A wasu kalmomi, tsarin aiki bai isa uzuri don sakaci da fata ba. Lokacin da ba ku da lokaci, sauƙaƙa matakanku, zaɓi dabarun yin ayyuka da yawa, kuma ku tsaya kan abubuwan yau da kullun. "Komai gaggawar da kake yi, akwai abubuwa biyu da ya kamata ka yi: wanke fuskarka da daddare da kuma shafa fuskar rana da rana," in ji ƙwararren likitan fata da Skincare.com Dr. Dandy Engelman. "Wadannan abubuwa guda biyu ba za su iya yin sulhu ba." Da ke ƙasa akwai abin da za a yi da abin da za a yi amfani da shi lokacin da babu lokacin ɓata.

TSAFTA FARARKA

A cewar Engelman, tsaftace fata da dare ya zama dole. Wannan yana taimakawa kare fata daga ƙazanta-datti, mai da yawa, kayan shafa, da matattun ƙwayoyin fata-wanda zai iya toshe pores kuma ya haifar da fashewa. Mai tsabtace maƙasudi da yawa wanda ya dace da kowane nau'in fata da muke ƙauna a yanzu. Garnier SkinActive Micellar Tsabtace Ruwa. Yana tsarkakewa da sabunta fata yayin cire kayan shafa daga fuska, lebe da idanu. Fasahar micellar mai ƙarfi amma mai laushi kama da ɗaga tarin abubuwa kamar maganadisu, ba tare da tsangwama ba, yana barin fata mai tsabta kuma ba bushewa ba. Wannan samfuri ne mai kyau don amfani da shi yayin tafiya saboda baya buƙatar wanke shi. Kawai sai a jika kushin auduga tare da dabarar sannan a shafa fata da shi a hankali har sai ta yi tsafta. Sanya kirim na dare wanda zai santsi da farfado da fata yayin barci; Amince da mu, yana ɗaukar mintuna kaɗan kawai! Don moisturizer mai saurin sha wanda ke aiki dare ɗaya, gwada Shagon Jiki Nutriganics Smoothing Night Cream. Aiwatar da kirim ɗin tare da yatsa a cikin motsin madauwari sama, tsalle kan gado kuma bari ya yi sihirinsa.

Komai saurin ku, abu biyu ne ya kamata ku yi: wanke fuska da daddare, sannan kuma a sanya rigar rana da rana. Wadannan abubuwa guda biyu ba za su iya yin sulhu ba.

KAR KU TSALLAKE SPF

Kuna da tabbacin cewa ba kwa buƙatar yin amfani da SPF kowace rana? Ka sake tunani. Rana ultraviolet (UV) haskokiUVA, UVB, da UVC suna da yuwuwar haifar da cututtukan fata kamar melanoma. Menene ƙari, yawan faɗuwar rana da lalacewar rana na iya haifar da tsufa na fata. Sami moisturizer mai amfani biyu tare da SPF na aƙalla 15 don kiyaye fata ta kare daga hasarar UV mai cutarwa da kuma samun ruwa lokaci guda. Gwada SkinCeuticals Fusion Jiki na UV Kariyar SPF 50 don ɗaukar hoto, kariya da hydration. Garnier A bayyane yake Mai Haskakawa Anti Rana Mai Rarraba Jikin Jiki wani samfuri ne mai kyau don amfani dashi azaman makoma na ƙarshe don taimakawa rage lalacewar rana da ake iya gani da barin fata tana haskakawa da sake farfadowa. Mafi kyawun sashi shine cewa ba shi da maiko kuma yana sha da sauri.

Ci gaba Yana Simple

Gabaɗaya, yana da kyau a tuna cewa ɗan yana tafiya mai nisa tare da fata. Kada ka ji cewa dole ne ka jefa masa kaya da kayayyaki. Tsayawa tsarin yau da kullun da ya dace da nau'in fatar jikin ku, ko da gajere ne kuma mai daɗi, na iya taimakawa wajen haɓaka kamannin fatar ku tare da yanke lokacin da kuka bata hanya. "Idan kuna kula da fata a kullum, za ku iya buƙatar samfurori kaɗan don 'boye' kowace matsala," in ji Engelman. “Ta wannan hanyar, zaku rage lokacin da ake buƙata don ɓoyewa.