» fata » Kulawar fata » Aging Atmospheric Ya Bayyana: Me yasa Lokaci Yayi Amfani da Antioxidants a Rayuwar Yau

Aging Atmospheric Ya Bayyana: Me yasa Lokaci Yayi Amfani da Antioxidants a Rayuwar Yau

Shekaru da yawa, mun kira rana maƙiyin jama'a lamba ɗaya idan ya zo ga fatarmu. Alhaki game da damuwar kulawar fata tun daga alamun bayyanar tsufa na fata-karanta: wrinkles da tabo masu duhu-zuwa kunar rana da wasu nau'ikan ciwon daji na fata, haskoki na ultraviolet na rana na iya haifar da mummunar lalacewa. Amma ka san cewa ba rana ce kaɗai abin da ya kamata mu damu da muhalli ba? Ozone a matakin ƙasa - ko O3- An kuma nuna gurbacewar yanayi na taimakawa wajen bayyanar da alamun tsufa na fata, wanda ake kira dattin yanayi. A ƙasa za mu shiga ƙarin daki-daki game da tsufa na yanayi da kuma yadda antioxidants za su iya zama abokin tarayya mafi kyau a cikin yaƙi da shi!

Menene tsufa na yanayi?

Yayin da rana har yanzu tana ɗaya daga cikin manyan abubuwan da ke haifar da tsufan fata da ba a taɓa gani ba, tsufa na yanayi—ko tsufa da ke haifar da gurɓatawar yanayin sararin samaniyar sararin samaniya—tabbas ya sanya jerin sunayen. A cewar binciken da Dr. Valacchi ya wallafa, gurɓataccen ruwan lemun tsami na iya ɓatar da lipids kuma yana rage ma'aunin fata na halitta na antioxidants, wanda daga baya zai iya haifar da alamun tsufa na fata, gami da bayyanar layi mai laushi, wrinkles, da sagging fata.

Ozone iskar gas ce mara launi wacce aka lasafta da "mai kyau" ko "mara kyau" dangane da wurin da yake cikin yanayi. Ana samun kyakkyawan ozone a cikin stratosphere kuma yana taimakawa ƙirƙirar garkuwar kariya daga haskoki na ultraviolet. Mummunan ozone, a gefe guda, shine ozone na tropospheric ko ƙasa matakin ozone kuma yana iya haifar da lalacewar fata da ba ta kai ba. Wannan nau'in ozone yana samuwa ne ta hanyar halayen sinadarai tsakanin hasken rana da nitrogen oxides da mahaɗan kwayoyin halitta masu canzawa waɗanda ke haifar da gurɓataccen gurɓataccen iska da motoci ke haifar da wutar lantarki, hayakin sigari, man fetur, jerin suna ci gaba ... da kuma gaba.  

Menene ma'anar duk wannan ga bayyanar fata? Bugu da ƙari ga alamun bayyanar tsufa na fata da wuri, an nuna gurɓataccen yanayi na ozone na ƙasa yana haifar da rashin ruwa na fata, ƙara yawan samar da sebum, ƙara fahimtar fata, da rage matakan bitamin E.

Yadda Antioxidants Zasu Iya Taimakawa Kare Fatarku

A kokarin magance wannan matsalar kula da fata mai girma, SkinCeuticals ta ha]a hannu da Dr. Valacchi don nazarin illolin da gurvacewar yanayi ke haifar da fata mai rai. Binciken ya samo babban kayan aiki don taimakawa kare fuskar fata daga gurɓataccen yanayi kuma saboda haka daga tsufa na yanayi. A zahiri, wannan kayan aikin na iya kasancewa a cikin tsarin kula da fata na yanzu: samfuran antioxidant! SkinCeuticals antioxidants musamman an nuna don taimakawa wajen kawar da radicals kyauta akan saman fata don rage tasirin ozone akan fata.

A cikin binciken asibiti na mako guda, alamar da Dokta Valacci sun bi 12 maza da mata waɗanda aka fallasa zuwa 8 ppm ozone na tsawon sa'o'i uku a kowace rana don kwanaki biyar. Kwanaki uku kafin bayyanar, batutuwa sun yi amfani da SkinCeuticals CE Ferulic-mafi kyawun bitamin C da aka fi so tsakanin masu gyara da masana-da Phloretin CF zuwa ga hannunsu. An bar samfurin a kan fata na tsawon sa'o'i uku, kuma batutuwa sun ci gaba da yin amfani da maganin yau da kullum a cikin binciken.

me zaka iya yi

Idan baku riga kuka yi ba, lokaci yayi da zaku haɗa samfuran tare da hanyoyin maganin antioxidant kamar CE Ferulic ko Phloretin CF cikin tsarin kula da fata. Amma don iyakar fa'ida, kuna buƙatar amfani da waɗannan antioxidants tare da SPF mai faɗi don kare fata daga tsufa na yanayi da lalacewar rana.

Ana ɗaukar wannan haɗin gwiwar ƙungiyar mafarki a cikin kowane tsarin kula da fata. "Antioxidants suna aiki mai girma [cikin tandem tare da hasken rana] don hana lalacewar fata a nan gaba da kuma kawar da radicals kyauta-bitamin C musamman yana yin wannan," in ji ƙwararren likitan fata, likitan kwaskwarima, da kuma masanin Skincare.com Dr. Michael Kaminer. "Don haka yin amfani da hasken rana don taimakawa wajen toshe tasirin rana, sannan samun tsarin inshorar antioxidant don tace duk wani lahani da ya samu ta hanyar hasken rana yana da kyau."

Mataki 1: Layer Antioxidant

Bayan tsaftacewa, yi amfani da samfurin da ya ƙunshi antioxidants-wasu sanannun antioxidants sun hada da bitamin C, bitamin E, ferulic acid, da phloretin. SkinCeuticals CE Ferulic an tsara shi don bushe, hadewa da fata na yau da kullun, yayin da Phloretin CF ya dace da waɗanda ke da fata mai laushi ko matsala. Anan muna raba ƙarin nasihu akan yadda ake zaɓar mafi kyawun SkinCeuticals antioxidants!

Mataki 2: Layer Sunscreen

Dokokin zinare na kula da fata shine kada a taɓa tsallakewa ta amfani da madaidaicin hasken rana wanda ke ba da kariya daga haskoki UVA da UVB - SPF sunscreen. Ko rana ce mai dumi ko sanyi a waje, hasken UV na rana yana kan aiki, don haka sanya allon rana abu ne da ba za a iya sasantawa ba. Bugu da ƙari, dole ne ku tuna don sake yin aikace-aikacen akai-akai cikin yini! Muna son SkinCeuticals Physical Fusion UV Defence SPF 50. Wannan fuskar rana ta fuskar rana ta ƙunshi zinc oxide da tint - cikakke idan kuna son tsallake tushe!