» fata » Kulawar fata » Tushen Kulawa da Fata Muke Fatan Mun Sani Muna Matasa

Tushen Kulawa da Fata Muke Fatan Mun Sani Muna Matasa

Yiwuwa shine, a matsayinka na matashi, ka ɗauki fatarka mai haske, kusan mara aibi, marar wrinkles a banza. Bayan haka, lokacin da kuka kai wannan shekarun, yana da wuya a ga bayan ƙararrawar makaranta ta ƙarshe na ranar. Amma yayin da kuka tsufa, kuna iya zama kamar mu, kuna fatan kun san kyawawan abubuwan da za su iya sa ku zama matashi na shekaru masu zuwa. Tabbas, zai ƙara mana wani aiki, amma a ƙarshen rana, ina tsammanin za mu iya yarda da cewa ƙuruciyar fata a nan gaba tana da daraja. 

Duk da yake ba za ku iya komawa cikin lokaci ba, watakila magana game da abin da muke so mu sani a matsayin matasa na iya taimaka wa matasa masu sauraro a cikin neman kulawar fata. Don haka, ba tare da ɓata lokaci ba, a matsayin masu sha'awar fata na zamani, idan za mu iya komawa baya, ga abin da muke fata mu sani a matsayin matasa.

Tsaftacewa ya wuce sabulu da ruwa

Babu wani abu a kan sabulu da ruwa, amma akwai yalwar kayan wankewa a kasuwa wanda zai iya samar da tsabta mai gamsarwa (kuma mai yiwuwa mafi kyau). Kuma sanin abin da muka sani a yanzu game da mahimmancin tsabtace yau da kullun, muna fatan za mu kasance da himma wajen yin amfani da tsabtace tsabta da kuma kawar da ƙazanta na yau da kullun, datti, kayan shafa da sauransu.

Ruwan ruwa wajibi ne

Moisturizing yana da mahimmanci kamar tsaftacewa kuma mataki ne na dole ne a cikin kulawar fata idan kuna son ci gaba da samari, fata mai kyau. Kuma duk da abin da za ku iya tunani, kowane nau'in fata yana buƙatar hydration na yau da kullum ... har ma da wadanda ke da wuce haddi!

Toner ba abokin gaba ba ne

Sau da yawa ana yin watsi da Toner a cikin kulawar fata, amma muna so mu yi tunanin hakan kawai saboda mutane ba su gano fa'idodi da yawa da yake bayarwa ba. Wasu hanyoyin da za su iya sha ruwan sebum mai yawa kuma su cire duk alamun datti, don haka suna taimakawa wajen ba ku fata mai haske. Wayo? Nemo dabarar da ta dace, amma ba shakka!

...Sunbathing

Za mu iya tunawa zamaninmu na samari muna kwance a rana ba tare da digo ɗaya na ma'aunin hasken rana ba a fatarmu. Wannan ra'ayin yana sa mu mugu sosai a yanzu. Bayar da dogon lokaci a rana ba tare da kariya ba yana yiwuwa ɗaya daga cikin mafi munin abubuwan da za ku iya yi wa fata. Me yasa? Domin hasken UV na iya haifar da tsufan fata da kuma wasu nau'ikan ciwon daji. Don haka, kwanciya a bakin rairayin bakin teku ba tare da hasken rana ba, tufafin kariya ko inuwa na iya jin daɗi a wannan lokacin, amma za ku yi nadamar wannan shawarar yayin da kuka tsufa.

Kawai saboda ba za ku iya kwanciya ko zuwa salon tanning ba yana nufin ba za ku iya jin daɗin haske na zinariya mai laushi ba. Kawai gwada mai kai kamar L'Oréal Paris Sublime Bronze Tanning Serum. Daidaitaccen aikace-aikacen kwana uku a jere na iya taimakawa wajen cimma kyakkyawan haske na halitta ba tare da lalacewar rana ba!

Exfoliation mai canza wasa ne

Akwai hanyoyi da yawa don inganta launin fata da kuma kawar da matattun kwayoyin halittar fata, kuma muna ba da shawarar wannan magani ga duk wanda ke mu'amala da launin fata. Ko kuna neman bushe goge baki dayan jikinki ko kina da abin rufe fuska da bawon fuska, ku amince da mu, fatar ku za ta gode muku.

Wuyan ku, ƙirji da hannuwanku sun cancanci kulawa kuma

Duk da yake yana iya zama kamar kammala tsarin kula da fata a matsayin matashi yana da kyau a cikin kansa, za ku so kanku don moisturize ko'ina tun yana ƙarami, musamman wuyanku, kirji da hannayenku, saboda waɗannan wuraren suna nuna alamun tsufa a baya fiye da haka. sauran jikinki.

Koyaushe ki cire kayan gyaran jikinki kafin ki kwanta

Lokacin da kake barci a cikin kayan shafa, kana ba shi damar haɗuwa da gumi, datti, da tarkace na rana, wanda zai iya haifar da toshewar pores da yiwuwar fashewa. Ee. Idan da gaske kuna barci kuma ba za ku iya tara kuzari don yin cikakken aikin yau da kullun ba, kawai ki shafa mayafin cire kayan shafa ko auduga da aka jiƙa a cikin ruwan micellar a fuskarku kafin ku kwanta. Kiyaye waɗannan abubuwan wanke-wanke masu tsafta akan madaidaicin dare don samun sauƙi. Babu uzuri!

Hasken rana ba za a iya sasantawa ba...ko da a waje yana da gajimare

Menene?! Haka ne, ya ɗauki lokaci don fahimtar wannan ma. Ya kamata a yi amfani da fuska mai faɗi mai faɗi a ranakun rairayin bakin teku da kwanakin tafkin, amma duk lokacin da fatar jikinka ta fallasa ga hasken rana. Wannan ya haɗa da tafiya a kusa da shinge, zama a gefen taga, ko gudanar da ayyuka masu sauƙi. Tunda rana babbar sanadin tsufa ce, ba tare da kariya ta rana ba, yawan fitowa fili zai iya sa ka girmi shekarunka. Lokacin zabar fuskar rana, kawai tabbatar da cewa ba ta da ruwa, SPF 15 ko sama da haka, kuma a sake shafa shi aƙalla kowane sa'o'i biyu kamar yadda aka umarce shi. Tabbatar da ɗaukar ƙarin matakan kariya daga rana, kamar neman inuwa, sanya tufafin kariya, da guje wa mafi girman sa'o'in rana.

Ayyukan kula da fata ya kamata ya wuce samfuran da kuke amfani da su.

Ee, ba abinci kawai ke shafar bayyanar fatar ku ba. Hakanan kuna buƙatar yin la'akari da abin da fuskarku ke haɗuwa akai-akai. Wayarka, zanen gadonka, akwatunan matashin kai, duk waɗannan abubuwan na iya zama tushen datti da ƙazanta waɗanda ke canjawa zuwa fatar jikinka da ɓarna. Hakanan kula da salon rayuwar ku. Kuna shan taba ko kuna yawan yin barci cikin dare? Hakanan waɗannan yanke shawara na iya haifar da sakamako akan gaba ɗaya bayyanar fatar ku daga baya a rayuwa. 

Kuma a can kuna da shi: tushe guda tara masu sauƙin bi waɗanda muke fatan mu sani a matsayin matasa cewa zaku iya fara haɗawa da abubuwan yau da kullun don inganta launin ku ASAP!