» fata » Kulawar fata » Shahararrun hanyoyi don kawar da gashi maras so

Shahararrun hanyoyi don kawar da gashi maras so

Cire gashin da ba a so yana kama da ƙazantattun jita-jita na tsabtace mutum. Duk yadda kuka ƙoƙarta ku guje su, sai dai su ci gaba da tarawa (ko a wannan yanayin ... girma) har sai kun kasa kallon su kuma. Koyaya, sabanin jita-jita masu datti, idan yazo da cire gashi, ana samun zaɓuɓɓukan dogon lokaci da na ɗan gajeren lokaci. Daga aski zuwa kakin zuma zuwa cire gashin Laser, gano waɗanne zaɓuɓɓuka ne mafi kyau a gare ku - da buƙatun cire gashin ku - tare da jagorarmu zuwa shahararrun hanyoyin cire gashi maras so anan.

Aski

Idan ka duba a cikin dakunan kyaututtuka, shawa ko tebur na suturar mata da maza, zai yi wahala ka ga an ɓoye reza a ɓoye a wani wuri. Wannan shi ne saboda, ga yawancinmu, aski shine farkon hanyar cire gashi. Askewar da ke buƙatar reza da wuri mai mai (yawanci tare da ruwa da kirim) na iya cire gashin da ba a so da sauri daga saman fata. Akwai ƴan abubuwan da ya kamata a kiyaye yayin aski. Na farko, ba za ka taɓa son aske fatar jikinka ba lokacin da ta bushe, ko kuma a zahiri kana neman haushi ta hanyar yankewa da konewa. Na biyu, bayan aski, kana bukatar ka tabbatar da cewa ka moisturize fata don gyara ga rashin danshi. Kuna son ƙarin shawarwari don samun mafi kyawun aski? Muna raba cikakken jagorar aski anan.

hanzaki

Wani sanannen nau'i na cire gashi (musamman lokacin da muke magana game da gira) yana tarawa! Ko kuna ƙoƙarin cire ɓarna ɗaya-karanta: taurin kai-gashin da ba a so, ko yin haƙuri da tsara gira, tweezing na iya zama hanya mai kyau don cire gashin da ba a so ba. Idan ya zo ga cire gashin da ba a so, akwai babban ƙa'idar babban yatsa da ya kamata ku bi. Cire gashin da ya ɓace tsakanin da ƙasa da gira abu ne na al'ada, amma kawo tweezers zuwa fata don cire gashin gashi ba haka bane. Wannan na iya haifar da abin da ƙwararren likitan fata kuma mai ba da shawara na Skincare.com Dr. Dhawal Bhanusali ya kira "hyperpigmentation post-inflammatory" da kuma tabo. Koyi ƙarin koyo game da sakamakon tarawa (hanyar da ba daidai ba) anan.

Saukewa

Wata hanyar da ta shahara wajen kawar da gashin da ba a so daga fuska da jiki shine yin kakin zuma. A gaskiya ma, ana amfani da wannan fasaha sau da yawa don gira, lebe na sama, da yankin bikini. Ba kamar askewa ba, yin kakin zuma na iya barin ku da siliki-smooth — karanta: mara gashi — fata na dogon lokaci, amma kamar aski, wannan mafita ce ta ɗan lokaci kawai. Ga mutane da yawa, yin kakin zuma na iya zama rashin jin daɗi a fata, don haka yana da mahimmanci a bi shawarwarin da muka zayyana a nan don kula da fata bayan kakin zuma. Sauran abubuwan da ke faruwa ga kakin zuma shine cewa dole ne ku bar gashin ku yayi girma kafin kowane magani ... wanda shine dalilin da ya sa mata da yawa (da maza!) suna juyawa zuwa hanyar kawar da gashi na gaba a jerinmu: cire gashin laser. 

CIWON GASHIN LASER

Idan kuna neman hanyar kawar da gashi tare da sakamako mai dorewa, la'akari da cire gashin laser! Cire gashin Laser wata hanya ce da ke amfani da na'urorin da aka kera na musamman da aka tsara zuwa takamaiman launuka don kawar da gashin da ba a so. "Gashi yana shayar da makamashin laser, haka kuma sel pigment a cikin wannan gashin," in ji Dokta Michael Kaminer, likitan fata na hukumar, likitan tiyata da kuma mai ba da shawara na Skincare.com. "Zazzabi yana taruwa kuma yana shayar da gashin gashi ko tushen gashi, [kuma] zafi yana kashe follicle."

Cire gashin Laser ba hanya ce ta lokaci ɗaya kawai ba kuma an saita ku duka (ko da yake hakan zai yi kyau, ko ba haka ba?). Dabarar kawar da gashi yana buƙatar kusan jiyya na Laser 10 da kuma zama na gaba kamar yadda ake buƙata. Kuma yayin da wannan hanyar kawar da gashi ba ta dawwama ba, bari mu ce zai iya ba ku sakamako mai dorewa fiye da aski, goge baki, zare, da sauransu.

NITI

Idan kakin gira ba shine abinku ba, gwada goge goge! Wannan tsohuwar dabarar kawar da gashi tana amfani da, kun zato, zaren zare don fitar da layuka na gashi maras so. To ta yaya daidai yake aiki? Mai yankan yakan yi amfani da zaren bakin ciki na auduga ko zaren polyester wanda aka murɗa sau biyu, sannan a murɗe shi kuma ya raunata a gefen gashin da ba a so.

EPILATION

Wani nau'i na kawar da gashi mai kama da tara ƙari shine epilation. Wannan hanyar cire gashi tana amfani da na'urar da ake kira epilator don cire gashin da ba'a so daga saman fata. Na'urar da kanta kamar saitin kawunan tweezer ne akan keken juyi wanda ke fizge gashin da ba'a so tare da kowane juyi. Sakamakon sau da yawa na iya zama kama da na kakin zuma: fata ya dubi laushi, santsi, rashin gashi har tsawon makonni, amma mutane da yawa za su yarda cewa wannan nau'i na cire gashi na iya zama mai raɗaɗi - a zahiri!

KYAUTATA KYAUTATA

Shin ba zai yi kyau ba idan za mu iya shafa man aske a ƙafafunmu, mu jira ƴan mintuna, sannan mu goge shi don bayyana ƙafafu masu laushi, santsi, marasa gashi? Kuma wannan mafarki ya zama gaskiya godiya ga depilatory creams. Depilatory cream yana kama da nau'in nau'i na cream (kawai tare da ikon cire gashin da ba'a so), depilatory cream shine tsari na alkaline sosai wanda ya ƙunshi sinadaran da ke aiki akan tsarin gina jiki na gashi maras so don narke ko karya shi, yana haifar da santsi. , saman mara gashi.

dermaplaning

Idan ya zo ga cire gashin da ba a so daga saman fatar ku, muna yin tsayin daka don cimma fata mai laushi, santsi, mara gashi. Shin batu ne? Farfadowa. A cewar ƙwararren likitan fata da kuma masanin Skincare.com Dokta Dandy Engelman, "Dermaplaning shine tsarin cirewa da aske saman fata ta hanyar amfani da kaifi mai kaifi, kwatankwacin aske ɗan adam da ruwa." Duk da yake yana iya zama ɗan ban tsoro lokacin da aka yi daidai (ta ƙwararren mai lasisi), dermaplaning na iya zama mai laushi. Me kuma? Bugu da ƙari, cire gashin da ba a so, dermaplaning na iya cire matattun ƙwayoyin fata, wanda zai haifar da laushi, laushi, kuma mafi kyawun fata.

SHUKHARENIE

Dabarar ta yi kama da kakin zuma - kawai "kakin zuma" da ake amfani da shi ba kakin zuma ba kwata-kwata - sukari shine hanyar kawar da gashi da ke amfani da cakuda sukari mai zafi don ƙirƙirar manna mai kauri ko gel wanda zai iya cire gashin da ba a so. Sakamako? Bayyanar mai laushi, mai laushi - ba a ma maganar rashin gashi - fuskar fata.

ELECTROLYSIS

Neman wani abu mafi dindindin? Yi la'akari da electrolysis. Electrolysis shine kawai hanyar kawar da gashi wanda FDA ta ɗauka ba zai iya jurewa ba. To yaya yake aiki? A cewar FDA, "Na'urorin lantarki na likitanci suna lalata haɓakar gashi ta amfani da mitar rediyo na gajeren lokaci bayan an sanya wani ɗan ƙaramin bincike a cikin gashin gashi." Hakazalika da cire gashin laser, electrolysis yana buƙatar jerin lokuta na tsawon lokaci don cimma sakamako mafi kyau.