» fata » Kulawar fata » QQ: Shin fata za ta iya amfani da samfuran?

QQ: Shin fata za ta iya amfani da samfuran?

Ƙaddamarwa kula da fata na yau da kullun Keɓancewa ga bukatunku yana ɗaukar gwaji da kuskure da yawa - shi ya sa lokacin da kuka sami sa hannu na serums, moisturizers da man shafawa na idoza a iya jarabtar ku manne da su har abada. Amma kamar duk abin da ke cikin rayuwa, fatarmu na iya canzawa kuma wasu samfurori na iya dakatar da ba da ita. aikin rigakafin tsufa, illar kurajen fuska da suka taba yi. Mun tambayi bokan kuma sanannen likitan fata. Dokta Paul Jarrod Frank ko fatar jikin ku na iya amfani da samfuran, abin da za ku yi a cikin wannan yanayin da kuma yadda za ku hana wannan.

Me yasa kayayyakin kula da fata ke daina aiki?

“Ba sa daina aiki kamar haka; fatar mu kawai ta saba da su, ko kuma fatar mu tana buƙatar canji,” in ji Dokta Frank. "Yayin da muke girma, fatar jikinmu tana bushewa, muna fara ganin layin masu kyau da kuma launin ruwan kasa, don haka yana da muhimmanci mu daidaita da canza launin fata." Ka yi la'akari da mai tsabtace kuraje da kuka yi amfani da shi a matsayin matashi, ko kuma mai laushi mai haske da kuke so a lokacin rani - ba za ku iya amfani da mai tsaftacewa ba a cikin shekarunku XNUMX da tsufa, kuma a cikin hunturu, za ku iya canzawa zuwa kirim mai wadata.

Yaya za ku iya sanin ko an yi amfani da fatar ku ga samfur?

"Mafi kyawun misali shine amfani da retinol," in ji Dokta Frank. Retinol wani sinadari ne mai tsananin ƙarfi wanda zai iya yaƙi da alamun tsufa, lalacewar rana, da kuraje. Ko da yake ana yawan yaba masa saboda ingancinsa, yana iya ɗaukar ɗan lokaci kafin fata ta saba da ita. Lokacin da kuke farkon haduwa da retinol, fatarku na iya zama bushe, ja, ƙaiƙayi da haushi. “Yawanci muna farawa sannu a hankali tare da ƙarancin maida hankali kuma muna ƙara amfani. Da zarar jajayen ya ragu lokacin amfani da shi da daddare, yana iya zama lokacin da za a ɗaga ante da ƙara maida hankali". Muna ba da shawarar farawa da CeraVe Retinol Serum Sabunta Fata, ƙananan maida hankali hade da hyaluronic acid don mayar da danshi. 

Dokta Frank ya ce idan fatar jikinka ta saba da kayan aikin da ke aiki, yawanci yana da lafiya don ƙara maida hankali. "Kashi sinadaran aiki kamata ya yi a karu da juriya, amma a sannu a hankali, kamar yadda kuka yi tun farko.”

Yadda za a hana fata jaraba ga samfurin?

Yi hutu, musamman daga abubuwan da ke aiki. "Idan kun yi amfani da retinol ɗinku, ku tsaya na mako ɗaya ko biyu kuma ku sake farawa," in ji Dokta Frank. 

Shin jaraba ga samfur ya taɓa zama abu mai kyau?

"Idan fatar jikinku ba ta yi fushi ba kuma kuna jin ruwa sosai, da alama samfuran da kuke amfani da su suna aiki," in ji Dokta Frank. "Wannan ba yana nufin samfuran ba su da tasiri - kawai suna iya samar da ma'auni daidaitattun buƙatun fata. Kamar yadda ake cewa, idan bai karye ba, kar a gyara shi!